ผู้เขียน หัวข้อ: Remote กุญแจรถยนต์ตกน้ำใช้การไม่ได้เลย ..ซ่อมได้ปะครับ  (อ่าน 4922 ครั้ง)

ออฟไลน์ pjs6306

• Hero Member
เป็นรถเพื่อนครับคือรีโมทมี 2อันตอนนี้ใช้ได้อันเดียว

ออฟไลน์ Darkart

ถอดถ่านออกก่อน เอาไปตากแดดให้แห้ง ประกอบกลับ ลองกดรีโมทดูครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ kris

• Newbie
  • *
อีกวิธีเหมือนมือถือตกน้ำ  ใส่ในข้าวสารครับ เพื่อดูดความชื้น

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
แกะแยกชิ้น ถอดแบตออกตากให้แห้ง หรือแช่ข่าวสารเพื่อดูดความขื้นออก
จากนั้นเปลี่ยนแบตใหม่ ถ้าใช้งานได้ก็จบ ถ้ายังไม่ได้คืออาจมีการช็อตเกิดขึ้นแล้วก็อาจต้องทำตัวใหม่
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ h22a

• Sr. Member
ผมเคยแกะเปลี่ยนถ่านรีโมทพวกนี้ ข้างในมันไม่มีอะไรซับซ้อนเลยครับ
ผมว่าแกะออก เอาถ่านออก แล้วทิ้งไว้ให้แห้ง สัก3-4 วัน ค่อยลองใหม่
ระหว่างนั้นก็ใช้รีโมทอีกอันครับ อย่าเพิ่งตกใจ  ;)

ออฟไลน์ Devil13

แกะแยกชิ้นส่วน
ใช้น้ำยาล้องแผ่นปริ้น(คิดว่าโซแน็กน่าจะใช้ได้)ฉีดๆ ขัดๆช่วงที่มีคราบ รอให้แห้งประกอบกลับ น่าจะใช้ได้ครับ
รีโหมดเท่าที่ผมเคยแกะมีแผ่นวงจรเขียวๆ1 ถ้าน1ก้อน ตัวกดถ่านเป็นสแตนเลส กับปุ่มกดยางเองครับ ดูไม่ซับซ้อนอะไร

ออฟไลน์ Xtrail

• Jr. Member
  • **
แจ้งเครมประกันครับ...ฟรี