ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่ารถรุ่นไหนแสดงผลอัตราสิ้นเปลืองเป็น KM/L บ้างครับ  (อ่าน 5847 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล ผมน่าจะตกยุค เพราะ รถที่ผมใช้มันตั้งแต่ปี 2010 (Mazda2) เลยไม่รู้ว่าเค้าเปลี่ยรกันหมดล่ะ

ไม่ตกยุกหรอกครับ รถปี2000บางรุ่น หรือเก่ากว่านั้นก็บอกเปนkm/l ได้ อยู่ที่การแสดงผลของหน้าปัทม์แค่นั้นเอง เรื่องบ้านๆ แค่รถeco car อย่าง มาร์ชปี2010ก็บอกเป็นkm/l ครับ

ออฟไลน์ Dr.Jones

• Sr. Member
 :-X :P

คอรถยุโรป จะจำค่าเป็น L/100km ครับ แล้วแปลงเป็น Km/L เอาเอง
เพราะรถยุโรปใช้ค่านี้กัน
เช่น BMW E46 , Benz W204 เป็นต้น
(ข้าพเจ้ายกตัวอย่างรุ่นที่โหลๆ จริงๆมีอีกหลายรุ่นที่บังคับใช้)
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ IS2000

• Hero Member
W204 ผมใช้เป็น กม./ลิตรครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ V221

Audi A8 ครับ

ถามนิดนึง รถ VW Scirocco Audi a1 A3 Q5เวลาidleมันขึ้นเป็น litre/hour ของ Audi A8 ของคุณ มันขึ้นแบบนั้นด้วยไหมครับ ? ไม่เคยได้ดูซะที ถ้าขึ้น มันกี่ลิตรต่อชั่วโมงครับ?
A8จะแสดงเป็น ลิตร/ชั่วโมง เฉพาะการใช้พลังงานจากแอร์รถยนต์ครับ ถ้าเป็นการวิ่งจะแสดงเป็น KM/L L/100KM MPG ขึ้นกับเราตั้งค่าการแสดงผลในMMIครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ tom46

bmw e46 ครับ เดิมเป็น 100 / L แต่เขามีโปรแกรมเข้าไปสั่งให้เป็น KM/L ได้ครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ BenzParagon

• Sr. Member
  • . . .
ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล ผมน่าจะตกยุค เพราะ รถที่ผมใช้มันตั้งแต่ปี 2010 (Mazda2) เลยไม่รู้ว่าเค้าเปลี่ยรกันหมดล่ะ

รถผม 2015 (MB C300)

ผมยังงมหาวิธีตั้งค่าให้เป็น Km/L ครับ  8)

หาวิธีตั้งค่าไม่เจอสักทีครับ  ::)

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ Ruksadindan

ตั้งค่าได้ครับ บ้านเราก็ครึ่งต่อครึ่งที่ใช้หน่วยนี้

:-X :P

คอรถยุโรป จะจำค่าเป็น L/100km ครับ แล้วแปลงเป็น Km/L เอาเอง
เพราะรถยุโรปใช้ค่านี้กัน
เช่น BMW E46 , Benz W204 เป็นต้น
(ข้าพเจ้ายกตัวอย่างรุ่นที่โหลๆ จริงๆมีอีกหลายรุ่นที่บังคับใช้)
ส่วนพวกนี้ ปรับเป็น mpg ได้ด้วยซ้ำ