ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำศูนย์ Ford ดีๆ หรือที่ไว้ใจได้ใน กทม. ให้ด้วยครับ+ร้านทำแอร์รถยนต์  (อ่าน 19399 ครั้ง)

ออฟไลน์ Amj

• Sr. Member
หลังจากผมเป็นคนแอบอ่าน อยู่บอร์ดนี้มานาน

สุดท้ายก็ได้สมัครสมาชิกครับ เพราะมีปัญหาที่อยากขอความช่วยเหลือ

ช่วยแนะนำศูนย์ ford หรือ อู่ ก็ได้ครับ ที่ซ่อมรถ ford ดีๆให้หน่อยครับ หรือ ที่ไว้ใจได้นะครับ

รถผมเข้าปีที่ 4 แล้ว เริ่มมีปัญหา หลายๆอย่าง

อีกเรื่องนะครับ (ขอโทษทีครับ ถามมากไปหน่อย) ถ้ารู้จักร้านทำแอร์รถยนต์ดีๆ แนะนำด้วยจะดีมากเลยครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ tyro24

• Jr. Member
  • **
หมดประกันซ่อมข้างนอกดีกว่าครับ เรื่องแอร์ ลองร้านนี้ดู แถวจรัญ 45 โทร . 024240671 คุยกันก่อนไม่รู้แพงหรือเปล่า
แต่ผมล้างแอร์ที่นี้ ทุกปี ทุกคัน รวมถึง ford focus ด้วย ยังไม่เจอปัญหา ซักคัน
ถ้าซ่อมทั่วไป เช็คระยะ ติดต่อ คุณ ชาย ลาดพร้าว 083 8158320 แต่อะไหล่ ควรซื้อไปเอง ร้านแถวแยกวรจักร ถูกกว่า เริ่มมีของเทียบมาขาย เช่น พวกลูกปืนล้อ
ถ้าไปซ่อม ที่คุณ ชาย ลาดพร้าว แนะนำเปลี่ยน ตัวยึดสายเกียร์กับยอยเกียร์ ไปด้วยไม่กี่ตัง เขาทำได้ดีมาก
แต่เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ ระบบเบรค ไป อู่ กรุงเทพ  029914991 มั่นใจกว่า แต่เอาอะไหล่ไปเองต้องโทรถามเองนะครับ 

ขอโทษครับ ไม่ทราบให้เบอร์ไม่รู้ผิดมารยาทหรือเปล่า กลัวเจ้าของกระทู้ จะเสียเวลาไป แล้วไม่ถูกใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2010, 10:22:45 โดย tyro24 »
jazz 08 ford focus 06 navara 4 dr. 4wd 07 mazda 2 2010

ออฟไลน์ Amj

ขอบคุณมากเลยครับสำหรับข้อมูล

ผมนั่ง Refresh หน้าจอ ตั้งแต่เริ่มตั้งกระทู้เลย

นี่กลับมาจากประชุม มีคนมาตอบให้แล้ว ดีใจมาก

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
คนที่นี่ หน้าตาดี แถมมีน้ำใจทุกคนครับ อิอิ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อู่ซ่อมแอร์ ไป ราชันต์แอร์ก็ได้ครับ เบอร์โทร อยู่ในคอลัมน์ ของคุณวินัย ในหน้าแรกของเว็บครับ

ออฟไลน์ sandjungkub

• **
ถ้าอยู่แถวบางแค ที่ผมไปทำมา SK auto air ปากทางพุทธมณฑลสาย2 ฝั่งถนนเพชรเกษมครับ  เฮียบริการดี ราคาไม่แพงมาก ทำแล้วจบ

ผมพึ่งเอา accord g5 ไปทำมา เย็นเฉียบครับ

ออฟไลน์ Amj

ขอบคุณมากครับ กับทุกๆ คำตอบ

จะไปตามอู่ที่แนะนำมาครับผม

ปล. สรุปว่าไม่มีศูนย์ฟอร์ดดีๆจริงๆด้วย ไม่มีคนพูดถึงเลย  :D  :D
รถหมดประกันแล้ว ผมก็อยากเข้าอู่นี่แหละครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

แนะนำร้านลีนุกซ์ออโต้แอร์ครับ
http://www.carair.net

ส่วนเรื่องอู่ ถ้าใช้รุ่นที่มีสายสัมพันธ์กับ mazda อย่างพวก Laser, Telstar
เข้าอู่ที่ทำพวก mazda ก็น่าจะได้นะครับ

ออฟไลน์ Valkilrey

เรื่อง 0 หรือ อู่ ที่ดีๆไว้ใจได้ ฝีมือโอเค พอจะทราบอยู่บ้าง แต่เกรงว่าถ้าบอกในนี้ อาจเป็นการผิดกฏ ลองเข้าไปหาข้อมูลเพิ่มใน Ford focus club ดูครับ โชคดีครับ

ออฟไลน์ Amj

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ส่วนใน focus club ผมไปหามาแล้วครับ ไม่ไหวจริงๆ มีแต่ศูนย์โดนด่าทั้งนั้น

เลยมาพึ่งที่นี้ครับ

ผมสิงประจำ อยู่ 4 บอร์ดครับ

Headlightmag, Tiida club, Focus club และ navara club ครับ

ขอบคุณอีกรอบทุกคำตอบครับ

ออฟไลน์ PuM

• **
    • iPum
เข้ามาเก็บข้อมูลด้วยคนครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
จะออกป้ายแดงนี่คิดหนักเลยนะ...เจอศูนย์ห่วยๆ นี่ยอมขับ FD มือสองต่อไปจริงๆนะ....
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011