ผู้เขียน หัวข้อ: เคยบีบเเตรรถที่ขับคลานๆเเล้วเขามาจี้คืนไหมครับ?  (อ่าน 6650 ครั้ง)

ออฟไลน์ locomotive

• Sr. Member
แถวชลบุรี คุณอย่าทำแบบนี้นะ เตือนด้วยความหวังดี อาจจะเจอลูกปืน เป็นอาหารนะคุณ

ออฟไลน์ tiger12r

8) ถ้าคุณขับรถกะบะคันใหญ่กันชนท้ายเป็นเหล็กหนาๆ หากมันยังจี้ตามมา คุณก็เหยียบเบรคกระทันหันให้มันจูบตรูดได้เลยครับ ยังไงมันก็ผิดที่มาชนท้ายเรา ส่วนเราก็แก้ตัวไปว่า มีเอี้ยเดินตัดหน้ารถจึงต้องเบรค  ::)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
ที่ขับตามนี่หวังว่าเค้าจะเก่งพอที่จะมีเรื่องโดยไม่เจ็บตัวนะ  ::) ประเภทขับตามมานี่ผมช้อบชอบ จะล่อให้ตามมาในพื้นที่ของผมแล้วเรียกพรรคพวกจับลงมาอบรมสั่งสอนเสียหน่อย.....จับแก้ผ้าแล้วไถหัวด้วยปัตตาเลี่ยนแล้วพ่นด้วยสเปรย์แดงพร้อมถ่ายวีดีโอเก็บไว้ท่าจะดี  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

• Full Member
ขอถามนิดนึงได้ไหมครับว่า จขกท ขับรถรุ่นอะไรครับ

คือผมสงสัย ถ้าผ่ายนั้นเป็นfb. แล้วถ้าเราใช้รถที่เกรดสูงกว่าอย่าง accord hv, series3 หรือfortuner
ฝ่ายนั้นจะยังกล้าจี้ไหม

กรณี่2 จขกท ขับอีกเกรดนึงที่กำลังเครื่องต่ำกว่าหรือพอกัน แล้วเค้าถึงกล้าจี้

ผมตั้วสมมุติฐานว่าการที่เราขับรถที่กำลังเครื่องตำกว่าแล้วจะโดนรังแกรึเปล่า?

ปล.รถทุกคันมีความเท่าเทียมกันในการใช้ถนน
แต่จะมีคนบางจำพวกที่คิดว่าตัวเองใช้เหนือกว่าคนอื่นแล้วมาทำนิสัยต่ำๆ เรียกได้ว่าราคารถแปรผกผันกับสันดา_

Vios Gen1 ครับ เขาถึงกล้าจี้ เเต่ก็ดีนะ ขับรถคันนี้เเล้วได้สัมผัสสันดานคนไทยเเท้ๆ อยากรู้เหมือนกัน ถ้าเอา 320d หรือ ACV51 ไปจะโดนจี้เเบบนี้ไหม
รู้สึกอันตรายครับ เวลาขับรถเก่าๆ โอกาสโดนรังเเกมีเยอะมาก วันไหนขับ 320d วันนั้นก็สบายๆ เเต่วันไหนขับคันนี้ เคยบีบเเตรมอไซปาดหน้า มันลงมาจะขู่กระทืบรถ
ที่ชอบคันนี้คือมันคล่องตัวดี เเต่เจอเเบบนี้ก็ละเหี่ยใจ เเละผมอายุน้อยด้วย มันเลยชัดเจนมากๆ

อ่อ สงสัยคนขัcivic กลัวเสียฟอร์มมั้ง คิดว่าคนขับรถปีเก่าๆนี่จนกว่าตัวเอง ถ้าลองเป็นDseg ใส่ทะเบียนประมูลหน่อย มันคงไม่กล้าหรอกครับ
~~

ออฟไลน์ mick

คุณขับซอยหลังสวนจตุจักรซึ่งเป็น 2 เลนสวนกัน และมีทางรถจักรยานใช่หรือไม่ครับ
ถ้าเป็นซอยนั้น ถนนไม่เรียบ มีรถเข้าออกพลุกพล่าน และมีคนเดินข้าม ที่ว่าช้านี่ ความเร็วเท่าไหร่นะครับ ไม่แน่ใจครับ

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

ซอบนิคมรถไฟอะครับ ตอนนี้เขาเปิดให้เข้าเเฟลตไปกลับรถได้ civic คลานตลอดทั้งที่ข้างหน้าไม่มีอะไรเลย เเล้วเวลาเขาเลี้ยวเขาทําหยั่งกะขับ S class ซึ่งพี้นที่มันมีพอเเน่ๆ ยึกยักๆ ผมเลยหงุดหงิดครับ เเล้วกว่าเขาจะออกจากประตูเเฟลตก็รอนานเเถมออกมาเเล้วยังคลานต่ออีก จุดนี้ผมเลยบีบเเตรรอบ 2 เขาหยุดเลย ผมเลยเเซงไป คราวนี้คุณพี่จี้เลยครับ น่าจะเล่นมือถือหรือไม่ก็ทําอะไรอยู่มั้งครับ

ออฟไลน์ SM.

เคยเจอครับ เพราะเค้าดูมือถืออยู่ ทั้งๆที่ไฟเขียวแล้ว ออกตัวผ่านแยก ยังไม่ละจากมือถือ ผมเลยบีบแตรไป

คนขับดูไม่สนใจ แต่คนนั่งข้างๆสิครับ ที่บอกว่าผมกดแตรไล่ (ดูจากการมอง ชี้นิ้ว)

ออฟไลน์ Fly to dream

แตรนี่ใช้ตอนสุดๆแล้ว และพร้อมสู้ไปด้วยกันเอาไงว่ามามีรถเป็นอาวุธพร้อมบวก เพราะเราไม่ผิดอยากให้ผิดด้วยจัดไป กับอีกอันเตือนอย่าออกมานะ อะไรแบบนี้ สำหรับผม  ;D ;D ;D

ส่วนอีกแบบมักใช้ตอนขับช้าๆ แต่ไม่ใช้แตร ยัดเกียร์ต่ำแล้วเร่งใส่แรงๆ แซงไปแบบให้รู้ว่าไม่พอใจ

เดี๋ยวนี้ขับรถเน้นแซงๆให้พ้นๆจบๆ น่ารำคาญพวกบ้าๆบนถนน ปล่อยวาง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2017, 20:48:53 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ bravo

คนขับรถยนต์ทั่วโลก เขาสื่อสารกันด้วยสัญญาณเสียง(แตร)และไฟ(กระพริบไฟหน้า ไฟเลี้ยว อื่นๆ)

แต่คนไทย(บางคน)มีตรรกะป่วยๆ ว่า เสียงแตร คือเสียงด่า กระพริบไฟสูง คือ กระพริบไฟไล่

มาตรา ๔๔ ผู้ขับขี่ซึ่งประสงค์จะขับรถแซงเพื่อขึ้นหน้ารถอื่นในทางเดินรถ ซึ่ง
ไม่ได้แบ่งช่องทางเดินรถไว้ ต้องให้สัญญาณโดยกระพริบไฟหน้าหลายครั้ง หรือให้ไฟสัญญาณยกเลี้ยว
ขวา หรือให้เสียงสัญญาณ
ดังพอที่จะให้ผู้ขับขี่ซึ่งขับรถคันหน้าให้สัญญาณตอบตามมาตรา ๓๗ (๓)
หรือมาตรา ๓๘ (๓) และเมื่อเห็นว่าไม่เป็นการกีดขวางรถอื่นที่กำลังแซงแล้ว จึงจะแซงขึ้นหน้าได้
การแซงต้องแซงด้านขวาโดยมีระยะห่างจากรถที่ถูกแซงพอสมควร เมื่อเห็นว่าได้ขับ
ผ่านขึ้นหน้ารถที่ถูกแซงไปในระยะที่ห่างเพียงพอแล้วจึงจะขับชิดด้านซ้ายของทางเดินรถได้

ออฟไลน์ Headman

แถวชลบุรี คุณอย่าทำแบบนี้นะ เตือนด้วยความหวังดี อาจจะเจอลูกปืน เป็นอาหารนะคุณ

แถวชลบุรีนี้...แซงฉีกไปเลยครับ เน้นซ้ายตลอดครับ...ถ้าเป็นพวกรถบ้านนี้......ปาดชนิดที่ว่ากระจกเฉียดกันเลยครับ...อยากดันก็ว่ามาได้เลย...ชลบุรีส่วนใหญ่ รถซิ่งวิ่งช้า ก็อยู่ในเลนครับ แต่รถบ้านวิ่งชาแช่ขวานี้โคตรหงุดหงิด...มีครั้งนึง...หมั่นใส่มันมาก...แซงแล้วปาดไม่รู้พี่แกนึกตกใจอะไรขึ้นมา หัวพวงมาลัยลงคลองกลางถนนซะงั้น = = "
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่เคยบีบแตรใครนะ น้อยมากๆ
แต่เบื่อไอพวกที่จะแซงก็เติมคันเร่ง กวนตีน
พอขับปกติก็อ้อยสร้อย

ออฟไลน์ chaithawat

เจอบ่อยเหมือนกัน วิธีแก้ที่ได้ผลคือกระทืบเบรคเลยครับอยากจี้ดีนัก ชนท้ายซ่อมง่ายกว่าถูกกว่าหน้า อยู่หน้ายังไงก็ได้เปรียบ ถึงไม่ชนเดี๋ยวก็เลิกจี้เอง 

ออฟไลน์ pradiw

• Full Member
จริงๆ กรณีนี้แตกต่างจากขับช้าแช่ขวาครับ เพราะอันนั้น กฎหมายกำหนดไว้ชัดเจนว่าเป็นเลนสำหรับแซงเท่านั้น แซงเสร็จ ก็ต้องกลับเข้าซ้าย
กรณีที่เป็นถนน หรือซอย สวนกัน  เจอคันหน้าช้า ก็ต้องทำใจนิดนึงครับ ทนๆ กันไปครับ แซงได้ก็แซง แซงไม่ได้ก็อดทนครับ

ออฟไลน์ Krongbun

ถ้าคนจีนมาขับรถในเมืองไทยคงโดนยิงตายกันหลายศพ ไปจีนทีไรปวดประสาทมากบีบกันเป็นว่าเล่น บีบสั้นๆไม่ว่าบางคนแช่ยาว แต่ส่วนตัวทำแบบนี้ไม่เคยมีโดนจี้กลับนะ จี้มาผมก็กดหนีหมดจนมันขี้เกียจตาม

จริง ผมไปมายังอึ้งเลย บีบแล้วจบกันขับมาตีคู่กันก็ไม่มีเรื่อง ไม่มองหน้ากันเหมือนไ่ม่มีไรเกิดขึ้น
กดบัตรช้าก็บีบแตร ปาดได้เป็นปาด ออกตัวช้าก็บีบแตร ไฟเขียวก็บีบแตร
รู้เลยว่าบ้านเค้าการแข่งขันสูง ทุกอย่างต้องไว อยู่ไม่ได้ก็แพ้ไป
เวียดนามหนักกว่าจีนอีก ล่อเป็นจังหวะเลย hahaha

ออฟไลน์ bravo

เจอบ่อยเหมือนกัน วิธีแก้ที่ได้ผลคือกระทืบเบรคเลยครับอยากจี้ดีนัก ชนท้ายซ่อมง่ายกว่าถูกกว่าหน้า อยู่หน้ายังไงก็ได้เปรียบ ถึงไม่ชนเดี๋ยวก็เลิกจี้เอง

คุณอาจจะเคยทำมาแล้วหลายครั้ง และก็เจอคนที่ไม่อยากปะทะด้วยทุกครั้ง

คุณก็อาจจะคิดว่า มันเป็นวิธีที่ดี

แต่ผมขอเตือนด้วยความปรารถนาดี ว่าอย่าทำเลย

ถ้าวันนึงคุณเจอคนที่อยากปะทะ มันจะไม่ใช่แค่รถโดนชนท้าย แต่เรื่องมันจะบานปลาย จนคุณอาจจะคิดไม่ถึง

ถ้านึกภาพไม่ออก ลองดูข่าวโจ๋ ม. 4 กับลุงวิศวะเป็นข้อเตือนใจนะครับ