ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใช้แผ่นบังแดดแบบเข้ารูปพวกmagnetic sunshades ไหมครับ  (อ่าน 4481 ครั้ง)

ออฟไลน์ phatta

• Full Member
สอบถามหน่อยครับ
มีใครใช้แผ่นบังแดดประตู
แบบเข้ารูปพวกmagnetic sunshades ไหมครับ
เห็นญี่ห้อดังๆในไทยราคา 3-4 พัน (แอบ แพง แต่ตรงรุ่น)
มันโอเคไหมครับ แสงเข้า มา
(ฟิลม์ เดิม ประตูหลัง 60)
ถ้าติดแล้ว มองจากข้างนอกเข้ามาเห็นไหมครับ

จะติดม่านก็ไม่อยากเจาะรู - -"
มีใครใช้บ้างครับ ข้อดีข้อเสีย
(เมืองนอกมีขายไหมครับ เผื่อจะถูกกว่า 55)

ออฟไลน์ Kogure

• Newbie
  • *
ส่วนตัวใช้อยู่ครับ แต่ไม่เคยสังเกตุว่าข้างนอกมองเข้ามาข้างในเห็นไหม
ข้อดี คือ เข้ารูปกับกระจกรถพอดี กันแสงได้ในระดับนึง
ข้อเสีย คือ กันร้อนได้น้อยมาก (ฟิล์มรถผมเป็นรุ่นกันร้อนได้น้อยอยู่แล้วเป็นทุนเดิม) ราคาสูงไปนิด

ออฟไลน์ bizzuzzad

• Newbie
  • *
ส่วนตัวใช้อยู่ครับ ของ Groovy ราคาค่อนข้างสูงอย่างที่ว่า
ความเห็นส่วนตัว: กันร้อนกันแดดได้ดีครับ ติดตั้งง่ายมาก มองจากข้างนอกแทบไม่เห็นครับ
มองจากข้างในถ้าแดดจัดๆนี่ไม่มีปัญหาครับ แต่ถ้า 5-6 โมงเย็น ทัศนวิสัยเริ่มจะไม่ดี ต้องถอดออกครับ

ปล. ฟิล์ม Vox LX80 ครับ

ออฟไลน์ phatta

• Full Member
ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆครับ
ติดที่ราคาแพง สงสัย ต้องรอช่วงลดราคา  :)

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member
ผมใช้ Groove อยู่ เหตุผลหลักๆ คือ เวลาลดกระจกลง ดับเครื่องจะนอนในรถ แล้วยุงไม่บินเข้านี่แหละครับ

ออฟไลน์ SM.

ผมว่าติดฟิล์ม น่าจะช่วยได้มากกว่านะครับ

ออฟไลน์ prai

มันคล้ายๆ กับม่านในรถจากโรงงานใช่ไหมครับ
ถ้าใช่ คนนอกมองมาจะเห็นลางๆ
ส่วนกันร้อน ได้พอสมควร แต่กรองแสงแดดดีครับ