ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำศูนย์ nissan ดีๆหน่อย YOKOTA สองศูนย์บริการห่วยมาก  (อ่าน 6006 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
แจ้งเคลม คอนโซลร้าว teana j32 ไปกับศูนย์ nissan yokota สาทร

จนท "หัวเราะเยาะ" เมื่อบอกว่าคนอื่นเคลมได้ในราคา พันกว่าบาท
จนท แจ้งว่าเป็นไปไม่ได้ มันเป็นชุดซ๋อม ต้องใช้เวลา 4ชม ประมาณ สองพันกว่าบาท

ผมดูในคลับ เขามีบิลหลักฐานยืนยัน และ หลายคนก็เคลมได้ รถผมก็เข้าเงือนไขเดียวกันทุกอย่าง

อีกประเด็นคือ ติดต่อกับทางศูนย์นี้ไป 3 รอบ ทั้งเรื่องเคลมสี และ เคลมคอนซอล
ไม่เคยได้คุยทั้ง3ครั้ง แจ้งมาแต่ว่าจะให้ จนท ติดต่อกลับ
แต่แล้วก็ไม่เคยติดต่อกลับ วันต่อมา โทรกลับไปอีก ก็บอกจะติดต่อกลับอีก
สรุปเรื่องที่จะตาม นี่สองวันยังไม่รุ้เรื่องเลย

YOKOTA มีสองศูนย์ บนถนนยานนาวา และ นราธิวาสราชนครินทร์
บริการแบบนี้ผมว่าเสียดายเงินลงทุนร้อยกว่าล้าน ทั้งสองศูนย์นะ
เข้าไปใช้บริการทีไร ก็หัวเสียทุกที

ออฟไลน์ blitzpao

• Sr. Member
ไม่งั้นลอง นิสสันตรงหลังวิภาวดีมั้ยครับ

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
โยโกตะผมยังไม่เคยเข้าไปใช้ ปกติผมไปตรง บางนา กม.4 ประจำครับ แนะให้ลองโทรไปถามก่อนครับ ว่าเคลมได้ไหม ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ ปกติศูนย์นี้ผมไปไม่งี่เง่าเท่าไหร่ครับ อาจจะออกมึนๆ บ้าง แต่ยังไม่เคยเจอกวนใส่

ออฟไลน์ madboy

ต่างกรรมต่างวาระครับ ลองวิภาวดี ดูครับ

ส่วนตัวมักเข้าเกษตร-นวมินทร์ ที่โดนบ่นค่อนข้างมากว่าห่วย อาศัยว่าช่วงแรกๆด่าไปเยอะหลังๆสนิทหน่อย เลยดูแลดีขึ้นเยอะครับ  ;D

ออฟไลน์ No Trespassing

ผมใช้บริการนิสสัน ลาดพร้าว ก็บริการดีนะครับ

ส่วนใหญ่ศูนย์ของสยามกลการสาขาเก่าๆ ที่เปิดมาเกิน 20 ปี บริการจะค่อนข้างดีกว่าศูนย์ใหม่ๆที่เพี่งเปิดครับ

ออฟไลน์ ps000000

ผมเคยเข้า ลาดพร้าว เกือบถึง เดอะมอ บางปิ

วิภาวดี ตรงข้ามทางเข้า วัดเสมียน

รัตนาฯ ใกล้สะพานนั่งเกล้า

3 ที่นี้ไม่น่าเกลียด แต่ก็ไม่ได้แจ่มมาก

จากใจ อดีตสาวกนิสสันกว่า 17 ปี

ตอนนี้ ใช้ รีโว

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
ผมเคยเข้า ลาดพร้าว เกือบถึง เดอะมอ บางปิ

วิภาวดี ตรงข้ามทางเข้า วัดเสมียน

3 ที่นี้ไม่น่าเกลียด แต่ก็ไม่ได้แจ่มมาก

จากใจ อดีตสาวกนิสสันกว่า 17 ปี

ไม่ได้ขาย รีไว ไปแล้วเหรอครับ

ออฟไลน์ ps000000

ไม่ได้ขาย รีไว ไปแล้วเหรอครับ

พอหายืมเงินญาติได้ครับ ยังพอรักษารถไว้ได้ ไม่งั้นก็ไปนานแล้วครับ เหลือคีโม อีก 3 รอบ ตอนนี้ฉายแสงอยู่

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ปกติผมเข้าลาดพร้าวครับ

ออฟไลน์ K.Dhol

• Jr. Member
  • **
ลาดพร้าว
ผมเคยเช็คระยะหกหมื่น
มันสลับล้อผมมั่วไปหมด
วันเข้าไปให้แก้
ขอขึ้นไปกำกับช่าง
เลยเห็นอีกเรื่องที่หนักเข้าไปใหญ่
ประแจปอนด์ที่ศูนย์ ไม่มีใช้

ออฟไลน์ WS.

• Full Member
ลองดูในกลุ่มของ สยามกลการ  ครับ ผมเข้ามา 2 ศูนย์ในกลุ่มนี้ ถือว่าผ่านครับ ปทุมวัน และ บางนา กม4 มัง

ออฟไลน์ lunacy

ผมใช้กรุงไทย รามอินทรา ตลอด 6 ปีที่ผ่านมา (เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง/เกียร์/ลูกปืนล้อ/สายพาน) รวมถึงเคลมบางรายการ

ตอนเกิดอุบัติเหตุ ก็เข้าศูนย์ตรงบางจาก

ดีทั้งคู่ ไม่ติดปัญหาอะไรครับ

ออฟไลน์ Pranhirun

• Jr. Member
  • **
เพิ่งไปเข้าเช็คระยะ 40,000 ที่ตรงรามอินทรากม.8 มารู้สึกจะเป็นของสยามกลการ
ยัดเยียดรายการที่ไม่จำเป็นให้ แถมคิดค่าใช้จ่ายแพงเว่อร์ด้วย โทรไปร้องเรียนที่ NMT ที่ศูนย์กลับโทรมาเถียงซะงั้นว่าเค้าก็ทำงี้กับรถทุกคัน
ผมขี้เกียจเถียงด้วยก็จบสายไปแต่โทรไปร้องเรียนใหม่แล้วแจ้ง NMT ว่าห้ามศูนย์นี้ติดต่อผมมาอีก
จากนั้นได้เข้าไปสอบถามอีกศูนย์นึง จนท.เค้าว่ารายการที่ผมถูกคิดเงินจริงๆไม่น่าคิดถึงจะคิดก็ไม่ถึงราคาที่ผมถูกเก็บ เซ็งจริงๆ

ผ่อนครบเมื่อไร ลาขาดนิสสัน

ลืมบอก ศูนย์หลังที่เข้าไปจนท.แนะนำดีมีความรู้ อยู่ถนนหทัยราษฎร์ครับ
Honda Civic EK 1.6VtiL 1997 (Sold)
Honda Civic FD 2.0EL 2008 (Sold)
Volkswagen Passat B5.5 TDi 2003 (Sold)
Nissan X-Trail T32 2.5V 2015 (For my family)
Mercedes Benz C300 W205 2015 (For my wife)
Toyota Camry ACV40 2.4V 2008 (For my work)