ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ Comment Mitsubishi LANCER GLX 1.6 CNG CVT  (อ่าน 16007 ครั้ง)

ออฟไลน์ omyim

• Newbie
  • *
ขอ Comment Mitsubishi LANCER GLX 1.6 CNG CVT
« เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 13:44:14 »
พอดีผมกำลังตัดสินใจระหว่าง รุ่นดังกล่าวกับ เชฟโรเลต ติด CNG เหมือนกัน
ในเรื่องของการใช้งานและศูนย์บริการ
ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าน่าจะซื้อรุ่นไหนใช้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2010, 16:14:02 โดย omyim »

ออฟไลน์ IncarRus

• Hero Member
Re: ขอ Comment Mitsubishi LANCER GLX 1.6 CNG CVT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 13:58:35 »
น่าจะบอก ???
- ลักษณะการใช้งาน
- รสนิยมการขับขี่
- หรืออะไร ที่มากกว่านี้หน่อยอะครับ >:(

จะทำให้เพื่อนสมาชิกช่วยท่านเจ้าของกระทู้ได้มาทีเดียว ;)

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
Re: ขอ Comment Mitsubishi LANCER GLX 1.6 CNG CVT
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 14:08:21 »
จาก 2ตัวนี้ผมเลือก lancer ครับ

อย่างน้อยศูนย์ไว้ใจได้มากกว่า อะไหล่เยอะกว่า ซ่อมง่ายกว่า เพราะรุ่นนี้ขายมานานแล้ว เกือบทุกอู่ซ่อมได้
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ roomno9

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 16:55:57 »
lancer อีกหนึ่งเสียงครับ

เพราะเคยใช้ยี่ห้อนี้มา ทั้งการใช้งาน และศูนย์บริการ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 21:43:01 »
เป็นรถที่เข้าโค้งโอเคื หน้าจิก แต่ท้ายจะเหวี่ยงออกง่าย
หากมีถัง CNG แล้ว ผมว่า น่าจะช่วยถ่วงบั้นท้ายได้นิดหน่อย

วัสดุ ดีขึ้นกว่ารุ่นแรกๆ ที่ขายกันมา

ปริมาณศูนย์บริการ กับราคาอะไหล่ ผมว่าไม่ใช่เรื่องน่าห่วงของ มิตซูฯ
แต่ คุณภาพของช่างในแต่ละดีลเลอร์ ที่ยังไม่เท่ากัน อาจจะยังน่าห่วงนิดนึง
กระนั้น ผมยังไว้ใช้ มิตซูฯ มากกว่า เชฟโรเลต ในกรณีที่ว่า ถ้ารถคุณมี Defect คนของมิตซูฯ
ยังยินดีที่จะช่วยเหลือคุณ ค่อนข้างเร็วกว่า เชฟวี ชัดเจนมากๆ

อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง วิ่ง 110 เปิดแอร์ นั่ง 2 คน 14.2 กิโลเมตร/ลิตร
ด้วยน้ำมันเบนซิน 95 เมื่อ 5 ปีมาแล้ว

ถ้าซื้อมาล้ว ขับไม่โหด ก็ขับเรื่อยๆเปื่อยได้ อย่าคาดหวังอัตราเร่งมากนัก
กระนั้น มันก็ยังทำได้ดีกว่า Optra แน่ๆ แม้ โครงสร้างการออกแบบต่างๆ จะเก่า กว่า Optra 2-3 ปี
ถ้านับกันตามปีเปิดตัวในตลาดโลก ก็ตาม

แต่ ถ้าขับเร็ว ซื้อมาแล้ว เปลี่ยนยางติดรถเลยเถอะครับ ทุกวันี้ไม่รู้ว่าเปลี่ยนหรือยังนะ
แต่คันที่ผมเคยเจอในอดีต ยางติดรถจากโรงงาน ห่วยแตกมาก ทำหน้าที่แค่กลิ้งหลุนๆ ไปตามเรื่องของมันมากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2010, 21:44:53 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 00:16:47 »
ขับดีกว่า อัลติสหน้า หมูละกัน ผมนอนยัน   แพ้แค่อัตราเร่งเท่านั้น   ถ้าขับก็เท้าหนักๆหน่อยครับ ผมว่า เกียมันออกตัวนิ่มไปหน่อย ต้องกดให้ลึกถึงจะรู้สึกรู้สา แต่เวลาแซงโอเคครับ กะเวลาแซงกับมันพอได้ ไม่ขาดไม่เกิน

วัสดุดีอย่างที่พี่่จิมมี่บอกเลย ไม่ไห้ความรู้สึกว่า รีไซเคิล ครับ  เอาเบาะหนังนะครับ  เบาะผ้าของมันค้อนข้างเก็บฝุ่นอย่างมากก และดูราคาถูกมาก