ผู้เขียน หัวข้อ: Kia K7 Presentation Video (Thai Subtitle Version) by Whizdom Studio  (อ่าน 6698 ครั้ง)

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• Hero Member
  • My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
Kia K7 Presentation Video (Thai Subtitle Version) by Whizdom Studio
« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 21:13:46 »
อันนี้ ผมขอเอามาลงซ้ำอีกรอบครับ

แต่คราวนี้ผมทำซับมาให้แล้ว (อันแรกในชีวิตเลยนะเนี่ย)

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=RTh7SbUkkUE[/youtube]

บางอันอาจแปลไม่ตรง หรือไม่ฮาก็ขออภัยด้วยครับ

ถ้าอันไหนอ่านไม่ทันก็กด Pause ไว้ก่อนก็ได้ครับ

สวัสดี ^^
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
Re: Kia K7 Presentation Video (Thai Subtitle Version) by Whizdom Studio
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 21:46:01 »
ผมคิดว่าไอ้ที่กดปุ่มรูปพวงมาลัยตอนแรก ก็ ระบบเตือนให้อยู่ในเลนอ่ะครับ ที่เวลารถออกนอกเลนแลวมันดังปิ๊ดๆๆอ่ะ

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
Re: Kia K7 Presentation Video (Thai Subtitle Version) by Whizdom Studio
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 22:03:46 »
รุ่นนี้ผมก็ชอบมากๆเลยขับ อยากขับจัง :D
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ srattha

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 23:18:58 »
สวยงามครับ รู้สึกชอบรถเกาหลีก็คราวนี้แหละ

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 23:26:45 »
มีซับแล้วมันกว่าเดิมอีก ชอบๆ ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 23:30:49 »
รถเกาหลีตอนนี้โดนใจขึ้นมากกกก
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ st_citroen

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 01:20:20 »
สวยดีครับ ชอบๆ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 02:22:52 »
แอบเดาว่าสวิตซ์เปิดตัวอุ่นพวงมาลัย (หรือเปล่า)

ทำซับแล้วเข้าใจขึ้นเยอะเลยครับ+แอบฮาด้วย

เล่นทำซะบางจุดเอาฮาเลยทีเดียว
ฮาาา
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ TABO9

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 09:54:00 »
คงแบบชอบมากจริงๆ เลยทำขึ้นซะเลย

THX นะครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 12:05:03 »
ขอบคุณครับ

รถเกาหลีตอนนี้สวยๆทั้งนั้นเลย

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 16:19:31 »
โครตชอบเลย KIA K7  สวยสุดๆ อยากได้ๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ tfirst01

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 23:21:15 »
สุดยอดมากเลยครับ
สงสัยนิดนึงครับว่ามันอยู่คลาสไหน
คันใหญ่กว่า optima รึเปล่าครับ หรือว่ามันคือ optima ในตลาดโลกหว่า
ผู้รู้ช่วยบอกที
แต่ kia นะ kia
ใจคอจะให้มันชื่อ k7 จริงๆเหรอ
ไม่มีชื่อเพราะๆกว่านี้ให้เข้ากะรถเริ่ดๆแบบนี้เลยรึไง

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 23:38:47 »
สงสัยนิดนึงครับว่ามันอยู่คลาสไหน
คันใหญ่กว่า optima รึเปล่าครับ หรือว่ามันคือ optima ในตลาดโลกหว่า
ไม่มีชื่อเพราะๆกว่านี้ให้เข้ากะรถเริ่ดๆแบบนี้เลยรึไง

เท่าที่ดูๆแล้ว น่าจะใหญ่กว่า optima นะครับ ส่วนเจ้าชื่อ K7 จะใช้เฉพาะในเกาหลี ส่วนตลาดโลกจะใช้ชื่อ Cadenza ครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 08:34:15 »

เท่าที่ดูๆแล้ว น่าจะใหญ่กว่า optima นะครับ ส่วนเจ้าชื่อ K7 จะใช้เฉพาะในเกาหลี ส่วนตลาดโลกจะใช้ชื่อ Cadenza ครับ
ใหญ่กว่า Optima ครับ

OPTIMA เป็น mid-size Sedan ส่วน CADENZA เป็น Full-size Sedan ครับ

ออฟไลน์ #PETH#

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 00:16:26 »
gosh มันอลัง มากมาก

เสียอย่างเดียวคือการฝังใจใน brand KIA