ผู้เขียน หัวข้อ: CIVIC model ใหม่ ตอนนี้ก็ขายมาสักระยะนึงแล้ว defect หมดยังครับ  (อ่าน 6603 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritsanai

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อเลยครับ สนใจ civic ชอบที่ option ที่ใช้งานได้จริง
เลยอยากรู้ว่า วัสดุงานประกอบ ดีขึ้นกว่า lot แรกๆบ้างหรือยังครับ
defect ต่างๆ ที่เจอ หมดหรือยังครับ

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
ผมว่า ตัว HatchBack ที่พึ่งเปิดตัวก็คาดว่าจะ เจอดีเฟค แบบวัดดวงอยู่นะครับ

ออฟไลน์ khin7710

• Jr. Member
  • **
หมดแล้วครับ แก้ทุกจุดไม่มีปัญหา 100%

ออฟไลน์ Staples

หมดแล้วครับ แก้ทุกจุดไม่มีปัญหา 100%

ไม่ได้ชวนดราม่านะ แต่โหย กล้าพูดว่า 100% ผมว่า พนง ฝ่ายผลิตยังไม่กล้าพูดประโยคนี้เลย

ที่นี่ก็ยังมีปัญหาอยู่เลย แม้น้อยลงแล้ว
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=57170.0;topicseen
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2017, 18:42:56 โดย Staples »

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG

ไม่ได้ชวนดราม่านะ แต่โหย กล้าพูดว่า 100% ผมว่า พนง ฝ่ายผลิตยังไม่กล้าพูดประโยคนี้เลย

ฝ่าย Production ยังไม่กล้าให้ 100% เลยนะฮะ  :-[ :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ Visual

ปัญหาเครื่อง 1.5T เวลา start หลังดับเครื่องทิ้งไว้ 1-2 ชม. แล้วมีเสียงครืดดด แก้ไขได้แล้วหรอครับ
เสียงก๊อกแก๊กตามเสา / console / แผงประตูอีก

• **
เพราะผมเป็นลูกค้าไงครับ รถผมรับ ธค. แล้วไม่ได้มีปัญหาอะไร ไม่ใช่พนง ฝ่ายผลิต ฝ่ายขาย ใดๆของ ฮอน
แล้วผมควรตอบว่ายังไง แนะนำทีครับ ;D

ปอลิ่ง rs ผมดับเครื่อง 1-2 ชม และสตาร์ทอีกครั้งไม่ดังครับ

ออฟไลน์ Hein9er

• **
ไม่มีใครกล้าพูด 100% หรอกครับ
มันอาจจะมีบ้างเล็กๆน้อยๆแต่เรายังไม่รู้ หรือยังจับไม่ได้หรือ ไม่ได้มีปัจจัยต่อการใช้งานของเรา
ขนาด production อุุปกรณ์เล็กๆน้อยๆส่วนใหญ่เวลามั่นใจสุดๆยังบอกว่า 99.99% เลยครับ เว้นไว้หน่อย 555555

แต่มันก็ดวงจริงๆครับ คันที่ดีก็มี คันที่ไม่ดีก็มี ตาดีได้ตาร้ายเสียเลยครับ

ฉะนั้นถ้าในตลาดยังเจอรถมี defect อยู่ยังไงเราก็ยังไม่สามารถพูดได้ว่า honda แก้ไขได้แล้ว 100% แหละครับ
ต้องลองเช็คจากผู้ที่ออกรถหลายๆคนดูครับ อาจจะแก้ได้จริงจนเกือบหมดแล้วก็ได้สำหรับ lot หลังๆมา

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
ไม่มีปัญหา 100%   ;D ;D

เชื่อแล้วว่า Civic รุ่นนี้แรงจริง ออกตัวแรงเบิร์นล้อทิ้งยางไหม้กันเลยทีเดียว 5555555
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ถ้าบอกว่าไม่มี 100% เลยคงไม่ใช่ คนที่ไม่มีปัญหาถือว่าโชคดีครับ คนที่มีปัญหาก็อยู่ตามคลับเลยครับ ลองเช็คดู ขอให้ออกรถแล้วไม่เจอปัญหาใดๆ หรือปัญหาเล็กน้อยอันน้อยนิด ที่เราพอรับได้ แล้วใช้ในชีวิตประจำวันอย่างมีความสุข

• **
 8) เชื่อผม ทั้งแรง ทั้งไม่มีปัญหา100%คอนเฟิม

ออฟไลน์ เต๋า AV

ไฟหน้าเป็นฝ้า
สีรถ เป็นรอบด่าง เป็นจุดๆ
เสียงดังที่เบ้าโช๊ค
งานประกอบกันชนไม่เข้ารูป
คราบสนิม
ระบบ เบรคไฟฟ้าเจ๊ง
แอร์ตัดแล้วไม่ต่อ
เบรคกระทันหัน แล้วระบบไฟฟ้ากระพิบ

ผ้าเบรคหลุด
"เข้าศูนย์เพื่อเช็ค ช่างบอกว่าเนื้อผ้าเบรกล้อหลังซ้ายหลุด เนื่องจากจอดรถทิ้งไว้นานขณะรถเปียก "แล้วดึงเบรกมือ" ทำให้สนิมเกาะจานเบรกเนื่องจากเบรกเป็นระบบไฟฟ้าซึ่งหนีบเบรกแน่นกว่าระบบเบรกธรรมดา เลยทำให้เนื้อผ้าเบรกหลุด ช่างแนะนำว่า ห้ามใช้เบรกมือขณะรถเปียก ต้องรอให้ล้อรถแห้งก่อนค่อยดึงเบรกมือ"

นี้แค่บางปัญหา ที่เกิดใน Fc Club ยังมีอีกเยอะ

คนที่บอกกว่าไม่มี 100%
ซื้อ มา จอด
รึป่าว 555555+

ออฟไลน์ Bond007

ไฟหน้าเป็นฝ้า
สีรถ เป็นรอบด่าง เป็นจุดๆ
เสียงดังที่เบ้าโช๊ค
งานประกอบกันชนไม่เข้ารูป
คราบสนิม
ระบบ เบรคไฟฟ้าเจ๊ง
แอร์ตัดแล้วไม่ต่อ
เบรคกระทันหัน แล้วระบบไฟฟ้ากระพิบ

ผ้าเบรคหลุด
"เข้าศูนย์เพื่อเช็ค ช่างบอกว่าเนื้อผ้าเบรกล้อหลังซ้ายหลุด เนื่องจากจอดรถทิ้งไว้นานขณะรถเปียก "แล้วดึงเบรกมือ" ทำให้สนิมเกาะจานเบรกเนื่องจากเบรกเป็นระบบไฟฟ้าซึ่งหนีบเบรกแน่นกว่าระบบเบรกธรรมดา เลยทำให้เนื้อผ้าเบรกหลุด ช่างแนะนำว่า ห้ามใช้เบรกมือขณะรถเปียก ต้องรอให้ล้อรถแห้งก่อนค่อยดึงเบรกมือ"

นี้แค่บางปัญหา ที่เกิดใน Fc Club ยังมีอีกเยอะ

คนที่บอกกว่าไม่มี 100%
ซื้อ มา จอด
รึป่าว 555555+

ไม่ทราบว่ารับรถเดือนไหนมาหรอครับ

ออฟไลน์ เต๋า AV

ไม่ทราบว่ารับรถเดือนไหนมาหรอครับ

ตัวอย่างปัญหาใน FC Club คับ
ปัญหาที่ เป็นกันหลายๆคัน

ออฟไลน์ FXXK IT

• **
Honda เจ้าพ่อ Defect แห่งเมืองไทย  :D

ออฟไลน์ Darkart

ยังคงมีปัญหา แก้ไขกันไป ยังไม่เต็ม 100% ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Chris Evn

รับรถเดือนกุมพาพันธ์2017
ตอนนี้เจอแค่เสียงก๊อกแก๊กเบาๆ ตรงประตูคนขับ มีเสียงบ้าง ไม่มีบ้าง

ที่เหลือยังไม่เจอปัญหาอะไร

ออฟไลน์ xman2029

defect ร้ายแรงน่าจะหมดแล้ว เหลือแต่ เล็กๆน้อยๆ อย่างพวกเสียงกุ๊กกัก นี่ไม่หมดไปง่ายๆ และลูกค้าบางจังหวัดต้องไปแก้ไขกันเอาเองเพราะศูนย์ไม่รับแก้ เช่นจังหวัดผมนี่ ปัญหาเสียงกุ๊กกักศูนย์ปฎิเสธการแก้ไขทุกกรณี