ผู้เขียน หัวข้อ: ++++Clip VW Golf GTi มาแล้ว+++++  (อ่าน 29692 ครั้ง)

ออฟไลน์ JiNX

• Jr. Member
  • **
Re: ++++Clip VW Golf GTi มาแล้ว+++++
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 18:42:54 »
ถ้าธุรกิจสำเร็จ โดนผมแน่ๆ คลั่งง

ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านที่ถ่ายทำ ถ่ายทอดออกมาให้ได้รับชมกัน ขอบคุณครับ  ;)

preme123

• บุคคลทั่วไป
Re: ++++Clip VW Golf GTi มาแล้ว+++++
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 21:59:24 »
อยากทราบครับ

COOPER S  VS GOLF    ยังไงก็ GOLF ใช่ไหมครับ

ผมชอบ cooper แต่ชอบ ระบบเกียร์ golf อะครับ ถ้าเข้ากันเปงหนึ่งเดียวคงจะดี ฮ่าๆๆ

ถามหน่อยสิครับ พวงมลัย golf VS mini อันไหน เป็นอย่างไรบ้างอะครับ

แล้วช่วงเข้าโค้ง มินิ แน่นก่วาหรือเป่าอะครับ แต่ถ้า ทางตรง อัดยาวๆ golf จะนิ่งก่วาหรือเป่าอะครับ

หรือยั้งไงเปรียบเทียบให้ฟั้งทีครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 23:11:15 »
อยากทราบครับ

COOPER S  VS GOLF    ยังไงก็ GOLF ใช่ไหมครับ

ผมชอบ cooper แต่ชอบ ระบบเกียร์ golf อะครับ ถ้าเข้ากันเปงหนึ่งเดียวคงจะดี ฮ่าๆๆ

ถามหน่อยสิครับ พวงมลัย golf VS mini อันไหน เป็นอย่างไรบ้างอะครับ

แล้วช่วงเข้าโค้ง มินิ แน่นก่วาหรือเป่าอะครับ แต่ถ้า ทางตรง อัดยาวๆ golf จะนิ่งก่วาหรือเป่าอะครับ

หรือยั้งไงเปรียบเทียบให้ฟั้งทีครับ

ถ้าบนสนามแข่งแล้วละก็ MINI อาจจะดูเหมือนว่าน่าจะเข้าโค้งได้ดีกว่า Glf GTi
ด้วยพวงมาลัยที่หนืด หนัก และเฉียบคม สั่งให้เลี้ยวแค่ไหน ก็ไปแค่นั้น
ระยะฟรีน้อยกว่า GTi นิดเดียว

แต่ถ้าในภาพรวมแล้ว Golf แทบจะประกบด้านข้างกันเลยทีเดียว

ช่วงล่างของ Cooper-S เหมาะจะอยู่ในสนามแข่งมากกว่าบนถนนในเมืองไทย
แต่ ทางตรง หรือทางโค้ง ถ้าเอาในแง่ความนิ่ง และมั่นใจได้แล้ว

ผมเลือก Golf GTi ครับ

ออฟไลน์ Lecter the Ripper

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 23:35:58 »
ชอบมากที่สุดครับ
หลังจากที่เคยตั้งเป้าหมายว่า จะเก็บตังค์ ซื้อ E90 330i มือสองให้จงได้

หลังจากที่ได้นั่งเเล้ว ขอเปลี่ยนใจเป็นน้องก็อฟเเทน

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2010, 23:40:23 โดย Lecter the Ripper »

ออฟไลน์ Naow27

• Sr. Member
  • อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 11:39:12 »
แรงจริงๆ รอบไปไวมากกกกกกกก
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

preme123

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 18:46:48 »
อีกนิดครับ

คุณภาพวัสดุภายใน ของ golf VS cooper S เนีย  ตัว พูดได้อย่างไรบ้างอะครับ

เพราะว่าการออกแบบ มินิ เค้าออกแบบงามก่วาจริงๆ unique มากๆ เลยเนอะ ว่ามะ? แต่ไม่ค่อยจะหรูแฮะ

ออฟไลน์ ???????

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 23:01:29 »
ขอบคุณมากๆครับ เอ่อ...ต้นคลิปรู้สึกจะผิดธรรมเนียมไปหน่อยนะครับ
เปิดมาอัดเลย ไม่มีทักทายผู้ชมแบบคราวก่อนๆ
แต่ผมกลับรู้สึกว่าดูจบไวกว่าหลายๆครั้งที่ผ่านมานะ
(กอล์ฟเร็วขนาดที่ทำให้คลิปจบไวรึเปล่า...)

คุณผู้การฯ เป็นไข้ใจรึเปล่าครับ อิอิ โรแมนติกจริงๆนะเนี่ย
ถ้ามีตังในแบงค์สักแปดหลัก ผมคงแกล้งซื้อเกินมาสักคันไว้ให้คุณผู้การฯนะ

ออฟไลน์ raulowen

• Sr. Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 23:37:24 »
ของเขาดีจริง

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 11:25:47 »
แรงมากๆๆๆ
 ;D

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 23:23:01 »
เพิ่งได้มาอ่าน review ของ Golf หลัง scirocco กินกันไม่ลงจริงๆ

ออฟไลน์ Harem

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2014, 21:09:37 »
อยากดูคลิปเจ้านี้อีกครับ ปล่อยมาเฉพาะตอนที่ความเร็วไม่เกิน 120 ก็ได้ครับ พลีสสสส