ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ BMW 318i - 1,999,000 บาท (เบนซิน 3 สูบ 1.5 เทอร์โบ) //  (อ่าน 117366 ครั้ง)

ออฟไลน์ pjs6306

• Hero Member
มาแบบนี้ civic hatch back ดูคุ้มค่ากว่าเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ Starplatinum35

• Sr. Member
  • R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
เพิ่มอีกหน่อยไป 320d ดีกว่าถ้า  318iเดี๋ยว โดน c seg ญี่ปุ่นมาดันแล้วหนีไม่ออก  ::)
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

ออฟไลน์ ps000000

ทำไมผมไม่ค่อยชอบ 3 สูบ

หรือผม หัวโบราณ ฝังใจกับ 3 สูบเดิมๆ ว่าไม่แจ่ม

ออฟไลน์ GoatGoat

เพิ่มอีกหน่อยไป 320d ดีกว่าถ้า  318iเดี๋ยว โดน c seg ญี่ปุ่นมาดันแล้วหนีไม่ออก  ::)

คิดเหมือนกันครับ คนซื้อต้องขับใจเย็นนิดนึง ยิ่งหลังๆบนทางด่วน Civic โบ, Mazda 3, Fortuner ห้าวๆชอบมาดันเยอะเลย

ออนไลน์ e:smart Hybrid

มาแบบนี้ civic hatch back ดูคุ้มค่ากว่าเยอะเลยครับ

ครับ ถ้าเราไม่วัดที่ยี่ห้อ ผมว่า Civic hatchback turbo คุ้มกว่าจริงๆ

แต่ถ้าเรามองเรื่องยี่ห้อ ยังไง 318I ก็เหนือกว่าคับ

ออฟไลน์ Gunn

• Full Member
BMW ถ้าไม่มี angel eyes ก็ไม่ใช่ BMW ครับ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

ตอบคุณ OXYGEN2

ราคา 2.499 เลยครับ ส่วนเรื่องส่วนลดผมว่าอาจจะได้น้อยประมาณ 50K+ เพราะรถพึ่งผลิตมาลอตใหม่

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
Series-3 F30 มันปลายอายุแล้วแต่ผมไม่ว๊าวเท่าไหร่นะ ไงเขาก็เอา D-Segment ญี่ปุ่นอยู่ดี กว้างกว่า บำรุงรักษาง่ายแล้วถูกกว่า

การขับก็ไม่แย่นะ D-Segment อ่ะที่จริงมันเทียบกันไม่ได้หรอกเพราะ Series-3 มันเป็น C-Segment แต่ Camry, Accord, Teana เป็น D-Segment

แต่คนไทยใช้เงินเป็นเกณฑ์เลยถูกจับมาเปรียบกัน

รถเล็กกว่าไม่ได้แปลว่าขับแย่กว่านะครับ

ก็ไม่ได้ขับแย่กว่าครับแต่คนส่วนใหญ่ชอบคิดว่า BMW ,Benz C-Segment ยุโรปมันต้องขับดีกว่ารถญี่ปุ่นเวอร์ๆ ผมมองถึงความสบายมากกว่า

Series-3 F30 มันปลายอายุแล้วแต่ผมไม่ว๊าวเท่าไหร่นะ ไงเขาก็เอา D-Segment ญี่ปุ่นอยู่ดี กว้างกว่า บำรุงรักษาง่ายแล้วถูกกว่า

การขับก็ไม่แย่นะ D-Segment อ่ะที่จริงมันเทียบกันไม่ได้หรอกเพราะ Series-3 มันเป็น C-Segment แต่ Camry, Accord, Teana เป็น D-Segment

แต่คนไทยใช้เงินเป็นเกณฑ์เลยถูกจับมาเปรียบกัน
พี่ก็พูดซะเหมือนอย่างกับ Camry, Accord, Teana เพิ่งจะเปิดตัว

ก็เปิดตัวมานานแล้วครับ แค่เห็น F30 ออกมานานแล้วคงออกรุ่นย่อยมากระตุ้นยอดก่อนเปลี่ยนโฉม

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น

ราคา 2.499 เลยครับ ส่วนเรื่องส่วนลดผมว่าอาจจะได้น้อยประมาณ 50K+ เพราะรถพึ่งผลิตมาลอตใหม่
รุ่นนี้สวยจบเลยครับ ขาดแค่ตัวเบรคเอง ราคาก็โดนใจ รถก็แต่งมาเสร็จ โดนใจมากครับ

ตอนนี้กำลังคิดอยู่ว่า จะรอ Motor Show ดีไหม เผื่อ BMW ให้ BSI 6 ปีแบบ Motor Expo ปีที่แล้ว อีกใจนึงอยากจองเลย กลัวหมด  :-X
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ CHANOM

ตอนแรกนึกว่าจะสัก 1.8 ลบ จะเชียร์คนที่บ้านให้ไปดูค่ะ (ที่บ้านใช้รถนาน ไม่เน้นออฟชั่น เพราะฉนั้นไฟโปรเจคเตอร์ไม่ใช่ประเด็นอยู่แล้ว)

แต่พอ 1.99 ลบ เนี่ย รู้สึกว่าเชียร์ 320d iconic ไปเลย น่าจะคุ้มกว่า  ;)

รถมีน้อย  เหมือนทำมาลองหยั่งเชิงตลาด

สองสัปดาห์นี้ถ้าขายไม่หมด  คงเอาไปจัดโปรลดราคาในงานมอเตอร์โชว์  อาจได้เห็น 1.8x ลบ ครับ

ขอบคุณค่ะ ปีนี้ว่าจะไปมอเตอร์โชว์ (หลังจากไม่ได้มา 13 ปี) จะลองโฉบไปดูบู๊ต BMW สักหน่อย

รู้สึกเหมือนตัวเองเป็นส่วนน้อยที่โอเคกับไฟหน้าของรุ่นนี้ เราว่ามันดูไม่ดุดีค่ะ เหมาะกับผญมากขึ้น แถมเวลาเสีย ไม่ แพงที่จะซ่อมด้วย (จากประสบการณ์เรากับ BMW ค่อนข้างกลัวเรื่องระบบไฟค่ะ) :)
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ Nerdys

ส่วนตัวคิดว่าไม่ค่อยคุ้มถ้าจ่ายเกือบ 2 ล้าน แต่ได้อัตราเร่งพอๆกับ C-seg ญี่ปุ่น
318i ตัวนี้น่าจะใช้เครื่องตัวเดียวกับ 218i coupe ที่ Headlightmag ทดสอบไปเมื่อ มิถุนายน 2016 ดูข้อมูลแล้วทำอัตราเร่งได้พอๆกับ Civic Fc 1.8 เลยครับ
และคงอืดลงอีกถ้ามาวางใน sedan ที่น้ำหนักมากกว่า
การบังคับควบคุม ช่วงล่าง ก็คงดีตามมาตรฐาน BMW แต่กำลังเครื่องคงไม่เอื้ออำนวยให้ขับจนได้ใช้สมรรถนะช่วงล่างอย่างคุ้มค่าเท่าไหร่ 555+
แต่ก็ได้ภาพลักษณ์ที่รถยุโรปส่วนใหญ่ให้ได้ถ้าไม่สนเรื่องสมรรถนะเครื่องยนต์เท่าไหร่

ออฟไลน์ SM.

แหม ออกมาสำหรับคนอยากเป็นเจ้าของ BMW จริงๆ

ออฟไลน์ ynot9x

รุ่นนี้สวยจบเลยครับ ขาดแค่ตัวเบรคเอง ราคาก็โดนใจ รถก็แต่งมาเสร็จ โดนใจมากครับ

ตอนนี้กำลังคิดอยู่ว่า จะรอ Motor Show ดีไหม เผื่อ BMW ให้ BSI 6 ปีแบบ Motor Expo ปีที่แล้ว อีกใจนึงอยากจองเลย กลัวหมด  :-X

รุ่นนี้ไม่ได้เกี่ยร์ sport หน้าจอ ได้แค่ 6.6, i-drive ไม่ touch และไม่ได้ paddle shift นะครับผม ช่วงล่างน่าะจะ stnadard ครับ แต่ของเล่น m-performance ได้มาครบจริงครับ

ถ้าให้ครบไปเปลี่ยน จอได้ เพิ่ม paddle ได้แต่ เกี่ยร์ผมเข้าใจว่าเปลี่ยน คันโยกเกียร์ได้ แต่โคงสร้างไม่แน่ใจว่าเหมือนกันรึเปล่านะครับ แล้วก็จัดช่วงล่าง m เบรค m เพิ่มครับ
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ oatekung

ซื้อให้พ่อแม่ ผมว่า ok เลยนะ ช้า ปลอดภัย  แต่ตังค์ยังไม่พอเฟ้ย > <  :'(

ออฟไลน์ IS2000

น่าจะขายพอได้ครับ บางคนอยากได้แค่ BMW ไว้ขับในเมืองแบบนี้ก็คุ้มอยู่ หรืออาจจะแบบสายแต่งภายนอกเยอะๆก็เอาส่วนต่างมาซื้อของแต่งได้
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
เหย ทำไมผมชอบอ่ะ ไฟหน้าผมว่ามันดิบดี
ของที่ให้มาผมว่าใช้ได้นะ ถุงลม 6 ใบ ระบบช่วยต่างๆ
เบาะคู่หน้าไฟฟ้า เอาไปลงแม็ก+ชุดแต่ง
ส่วนเครื่องเอาไปทำต่อได้ ว่าแต่ขอราคา
ซัก 1.89 จะสวยกว่านี้ครับ
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ au8ust

• Newbie
  • *
คิดหนักเลยครับ 320d m sport กับ 520d elite

ออฟไลน์ CarameLon

สเปกนี้โอเค แต่ราคาควรดรอปอยู่ที่ 1.79 ครับ ขายจนผลิตไม่ทันแน่นอน  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ Pegasus7700

Benz จะขายผลิตไม่ทันเอา
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น

รุ่นนี้ไม่ได้เกี่ยร์ sport หน้าจอ ได้แค่ 6.6, i-drive ไม่ touch และไม่ได้ paddle shift นะครับผม ช่วงล่างน่าะจะ stnadard ครับ แต่ของเล่น m-performance ได้มาครบจริงครับ

ถ้าให้ครบไปเปลี่ยน จอได้ เพิ่ม paddle ได้แต่ เกี่ยร์ผมเข้าใจว่าเปลี่ยน คันโยกเกียร์ได้ แต่โคงสร้างไม่แน่ใจว่าเหมือนกันรึเปล่านะครับ แล้วก็จัดช่วงล่าง m เบรค m เพิ่มครับ
เมื่อวานผมถามเซลล์ไป วันนี้มาแจ้งว่ารถสีขาวหมดละครับ ตอบกลับมาเหมือนไม่อยากขาย เสียความรู้สึกกับดีลเลอร์รายนี้เลย
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ blitzpao

นี้มันใช่เครื่องที่จะใส่ใน Altis ใหม่รึป่าวหว่า ไม่งั้นจะได้ฉายา BM เครื่องรถ Taxi