ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม Kia Cerato Koup ถึงขายไม่ดี  (อ่าน 8254 ครั้ง)

ออฟไลน์ AboveGod

• Hero Member
ทำไม Kia Cerato Koup ถึงขายไม่ดี
« เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 18:36:21 »
ทำไมถึงขายไม่ดี นานๆจะเห็นบนท้องถนนสักที หน้าตาก็สวยใช้ได้ แถม2ประตูอีก
ถ้าเอาไปแปะตรา โต ฮอน จะขายดีไหม

ออฟไลน์ bravo

Re: ทำไม Kia Cerato Koup ถึงขายไม่ดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 18:51:31 »
ปกติ รถค่ายนี้ก็ขายไม่ดีอยู่แล้ว

ยิ่งเป็นรถ 2 ประตู ยิ่งทำให้ขายยากขึ้นไปอีก

ขนาดซีวิคเป็นรถที่ขายดี แต่ตัวคูเป้ก็ขายได้น้อยนะครับ

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

• Full Member
Re: ทำไม Kia Cerato Koup ถึงขายไม่ดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 18:54:58 »
แค่หาศูนย์บริการแทบไม่เจอลูกค้าก็กลัวแล้วครับ ต่อให้รถดีแค่ไหนก็ตาม :D
~~

ออฟไลน์ supawit

• Jr. Member
  • **
  • KIA picanto K1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 19:43:08 »
ผมไม่แน่นใจว่าอะไหล่จะแพงไหม แต่รถผม picanto เจอไฟหน้าโปรเจคเตอร์ข้างละ 18,000 สำหรับรถราคา 5แสน ผมนี้อึ่งเลยครับ
อะไหล่บ้างชิ้นขนาดศุนย์ยังต้องรอ 1- 2 เดือน เคยซ่อมอู่ประกันเบิกศุนย์รอ 3เดือนกว่า เพราะไม่มีของ
ของแต่งหายากมากกกกกก และบางอย่างแพงมากครับ TT

"96 BENZ W124 E280 code C
"07 TOYOTA vigo prerunner E
"11 KIA picanto SE
"14 HONDA city SV
"16 HONDA HR-V E

ออฟไลน์ Redback

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 19:44:42 »
ผมพึ่งรู้ว่ามีรุ่นนี้ด้วย
2013 VIOS G3 1.5J 4AT
1991 Civic EF 1.5 LX 5MT

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 19:53:34 »
เรียกได้ว่า ผมรู้ว่ามียี่ห้อนี้ นึกว่าขายแต่ คาร์นิวัล

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 20:17:55 »
ถ้าไม่ดูประตูข้าง หน้าตารถก็เหมือน B Segment ทั่วไป มองหาความ SPort ไม่เจอ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 20:20:40 »
เพราะคนไม่รู้ว่ามีขายมั้งครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 20:22:49 »
มันไม่สวยอะครับ

kia ด้วยหายากอยู่แล้ว

ผู้นำเข้าชื่อดังด้วย

การตลาดก็ไม่ดี

คนเห่อ 2 ประตูกันเพราะขับละรู้สึกสปอร์ต รู้สึกแพงขึ้นมา มันได้แค่ความรู้สึกผิวเผินมั้งครับ เพราะรถก็ไม่ได้แรงหรูเท่าไหร่

ออฟไลน์ mc_odama

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 20:25:07 »
ศูนย์ ล้วนๆครับ เหมือนรถที่แบบ มีเงินไม่มากขนาดหลายล้าน แต่ก็ไม่รู็จะซื้ออะไรให้น้องหรือให้ลูกขับไปเรียนประจำวัน 555

ยนตรกิจก็การันตีละ

มันไม่เหมาะที่จะเป็นรถคันแรกของบ้าน จากคติเรื่องศูนย์ล้วนๆ

แต่ถ้าตัดเรื่องศูนย์ออก เอาจากประสบการณ์การใช้งาน

- ข้างในกว้างมาก สองประตูสี่ที่นั่ง คนหลังนั่งสบายกว่าที่คิดมาก
- ดีไซน์เด่น น้องๆ Audi A5 มาเอง
- พวงมาลัยสามารถปรับน้ำหนักเองได้ (เทคโนโลยีหลายอย่างยกมาจากฮุนได)
- กินน้ำมันกว่าชาวบ้านเล็กน้อย
- ไม่มีปัญหาจุกจิกเลย
- ยังไม่มีปัญหาจากศูนย์จริงๆจังๆ เช็คสองหมื่นโลยังไม่มีปัญหาครับ แต่หลังจากนี้ไม่แน่ 555

เหมาะกับการซื้อให้เด็กมหาลัยขับไปเรียนล้วนๆครับ (รถน้องผม ซื้อให้ตอนเรียนปี 1)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2017, 20:30:42 โดย mc_odama »

ออฟไลน์ ichamz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 21:17:56 »
ผมว่าสวยนะ แต่เค้าไม่ค่อยทำการตลาดหรือเปล่าคับ  ผมพึ่งรู้ว่ามีรุ่นนนี้ ><

ออฟไลน์ rtong

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 21:43:07 »
เมื่อไหร่แม่จะมาทำตลาดเองนะ

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 21:45:14 »
ผมว่าสวยนะ แต่เค้าไม่ค่อยทำการตลาดหรือเปล่าคับ  ผมพึ่งรู้ว่ามีรุ่นนนี้ ><

ถ้าตอนนั้น KIA ไม่มาตั้งบูธโชว์ในฟิวเจอร์พาร์ค (แถวบ้าน)

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่ามีรถรุ่นนี้อยู่บนโลก 555 แต่มันเตะตาตั้งแต่ครั้งแรกที่เห็นเลยหละ

ออฟไลน์ -Brian

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 22:02:18 »
ที่เวียงจันทน์วิ่งกันเกลื่อนเลยครับ ในไทยผมว่าเป็นเพราะการตลาด และผู้จัดจำหน่ายครับ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 22:27:25 »
ที่เวียงจันทน์วิ่งกันเกลื่อนเลยครับ ในไทยผมว่าเป็นเพราะการตลาด และผู้จัดจำหน่ายครับ

+ 1 ล้าน ค่ายนี้ หนาวจุงเบย

ออฟไลน์ charlse

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 22:51:21 »
เอาจริงถ้าผมไม่เห็นโฆษณาใน Facebook ผมก็ไม่รู้ว่าไทยมีรุ่นนี้มาขายหลายปีแล้วเหมือนกันครับ ค้นดูราคาแอบตกใจ ล้านนึงมีทอนได้คูเป้ป้ายแดงประตู Frameless ด้วย
MB S300 Bluetec Hybrid
MB Viano 3.0
Porsche Cayenne Diesel

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 23:11:25 »
ในบ้านเราส่วนใหญ่ยังไม่รู้ด้วยซ้ำครับว่ามียี่ห้อนี้ขาย ผมก็คนนึง เพิ่งรู้เลยว่ามีจากหัวข้อนี้ล่ะครับ  :-[

ออฟไลน์ cadherin

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 23:56:34 »
ศูนย์ ล้วนๆครับ เหมือนรถที่แบบ มีเงินไม่มากขนาดหลายล้าน แต่ก็ไม่รู็จะซื้ออะไรให้น้องหรือให้ลูกขับไปเรียนประจำวัน 555

ยนตรกิจก็การันตีละ

มันไม่เหมาะที่จะเป็นรถคันแรกของบ้าน จากคติเรื่องศูนย์ล้วนๆ

แต่ถ้าตัดเรื่องศูนย์ออก เอาจากประสบการณ์การใช้งาน

- ข้างในกว้างมาก สองประตูสี่ที่นั่ง คนหลังนั่งสบายกว่าที่คิดมาก
- ดีไซน์เด่น น้องๆ Audi A5 มาเอง
- พวงมาลัยสามารถปรับน้ำหนักเองได้ (เทคโนโลยีหลายอย่างยกมาจากฮุนได)
- กินน้ำมันกว่าชาวบ้านเล็กน้อย
- ไม่มีปัญหาจุกจิกเลย
- ยังไม่มีปัญหาจากศูนย์จริงๆจังๆ เช็คสองหมื่นโลยังไม่มีปัญหาครับ แต่หลังจากนี้ไม่แน่ 555

เหมาะกับการซื้อให้เด็กมหาลัยขับไปเรียนล้วนๆครับ (รถน้องผม ซื้อให้ตอนเรียนปี 1)

รถสวยมากครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 23:57:57 »
ถ้า KIA เปลี่ยนผู้นำเข้าแบบ Audi เมื่อไหร่ ผมค่อยคิดอีกทีครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 01:54:09 »
เพราะKIAไงครับ ง่ายๆสั้นๆ
ราคานี้ถึงจะสวยจริง แปลกจริง แต่ผมไปซื้อมาสด้าสาม ซีวิค อัลติสดีกว่า

ปล.เกียร์ในไทยรถสวยๆเยอะแต่ขายไม่ดี ส่วนตัวผมชอบรุ่นนี้ Sorento GrandCarnival Rio ส่วนถ้าจะเอาทั้งหมดนี่ชอบอีกเยอะสำหรับค่ายนี้

ออฟไลน์ llUUTop

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 06:27:53 »
ผมไม่รู้ด้วยซ้ำว่ามีรุ่นนี้ขายในไทย
สวยดีคับ ขายมา 3 ปีผมพึงเคยให้ในกระทู้นี้แหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2017, 07:04:01 โดย llUUTop »
It's Me

ออฟไลน์ J a Y

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 10:11:59 »
อาจจะเป็นเพราะศูนย์บริการที่ไม่แพร่หลาย รวมทั้งมันไม่ควรเป็นรถคันแรกและคันเดียวของบ้านด้วย
หากจะซื้อตอนนี้ ผมมองว่าอุปกรณ์ที่ให้มามันน้อยไปแล้ว แต่ว่าตอนออกมาใหม่ๆมันก็พอๆกับเจ้าตลาดในยุคเดียวกัน
แต่จากการใช้งานมาจะเข้า 9 หมื่นกิโล เรียกได้ว่าไม่มีอะไรจุกจิกเลยครับ เช็คระยะอย่างเดียวเท่านั้น โดยรวมพอใจครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 11:21:27 »
ถ้าไม่ดูหน้า
เห็นแต่ท้าย ผมนึกถึงโฟล์คเลย

สวยดีครับ
แต่ผมไม่เคยรู้มาก่อนว่ามีรุ่นนี้ในไทยด้วย

ออฟไลน์ Slow But Sure

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 13:47:47 »
อาจจะเป็นเพราะศูนย์บริการที่ไม่แพร่หลาย รวมทั้งมันไม่ควรเป็นรถคันแรกและคันเดียวของบ้านด้วย
หากจะซื้อตอนนี้ ผมมองว่าอุปกรณ์ที่ให้มามันน้อยไปแล้ว แต่ว่าตอนออกมาใหม่ๆมันก็พอๆกับเจ้าตลาดในยุคเดียวกัน
แต่จากการใช้งานมาจะเข้า 9 หมื่นกิโล เรียกได้ว่าไม่มีอะไรจุกจิกเลยครับ เช็คระยะอย่างเดียวเท่านั้น โดยรวมพอใจครับ

หน้าจอท่านนั้นได้แต่ใดมาครับ

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 18:42:31 »
ไปเดอะมอลล์บางแค เห็นทุกครั้ง สีแดง จอดสวยๆอยู่ ตอนนี้ไม่รู้ยังอยู่มั้ย
เตยเดินเข้าไปดู มีแต่รถโชว์ เซลล์ พนักงาน ไม่เห็นซักคน  ;D

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 20:34:58 »
ถ้า KIA เปลี่ยนผู้นำเข้าแบบ Audi เมื่อไหร่ ผมค่อยคิดอีกทีครับ

+1 ครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ locomotive

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 21:50:07 »
มันสะท้องไง ครับ ว่ารถประเภทนี้ คนส่วนใหญ่ไม่นิยม กัน มันรถแนว เฉพาะกลุ่มมากกว่า

ออฟไลน์ InBkk

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 21:54:46 »
มันสะท้องไง ครับ ว่ารถประเภทนี้ คนส่วนใหญ่ไม่นิยม กัน มันรถแนว เฉพาะกลุ่มมากกว่า

ไม่เสมอไปนะครับ ถ้าทำการตลาดดีๆ ผมว่าน่าจะพอไปได้ แต่นี่พูดตรงๆ ไม่เคยรู้เลยด้วยซ้ำว่ามีรถรุ่นนี้ขายอยู่

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 22:00:56 »

หน้าจอท่านได้มาจากไหนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน ข้าจักไปสอยโดยพลันนนนนนน (เคยเห็นของแบบนี้จาก alibaba ไม่รู้จะสอยดีหรือเปล่า

ออฟไลน์ J a Y

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 22:43:40 »

หน้าจอท่านนั้นได้แต่ใดมาครับ

หน้าจอท่านได้มาจากไหนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน ข้าจักไปสอยโดยพลันนนนนนน (เคยเห็นของแบบนี้จาก alibaba ไม่รู้จะสอยดีหรือเปล่า

ผมสั่งจาก Alibaba มาแหละครับ แล้วเอามาให้ร้านเครื่องเสียงในไทยจัดการต่อกล้องกับติดเนวิเกเตอร์ให้ครับ
ผมจัดมาเป็น Android Ver 6 แล้วครับผม