ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan Teana 09-13 น่าใช้ไหมครับ ถ้าแนะนำเป็นรุ่นปีไหนดีครับ  (อ่าน 8691 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.V

• Jr. Member
  • **
ขอความรู้สมาชิกหน่อยครับ Nissan Teana 09-13 น่าใช้ไหมครับ ถ้าแนะนำเป็นรุ่นปีไหนดีครับ กำลังดูรถมือสองน่าขับขี่ เป็นคนชอบขับรถทางไกลครับ ใช้รถทุกวัน วันละ20-30km. อยากทราบว่าคุ้มค่าไหมครับ หรือมีตัวอื่นยี่ห้ออื่นที่ดีกว่าไหมครับในรุ่นsegmentเดียวกันครับ

ออฟไลน์ tvm

• Hero Member
ถ้าเอาขับเรื่อยๆ นุ่มสบาย แนะนำเลยครับ
J32 200XL Sport Series ภายในดำ ปี 2012-2013 ครับ
ตอนนี้ราคาดี ห้ากว่าๆ
ผมก็เพิ่งปล่อยไปห้าต้น

ออฟไลน์ golf8023

สำหรับผมมันยังน่าใช้อยู่ครับ ราคามือสองตอนนี้จับได้
ถ้าเท้าหนัก ออกตจว.บ่อย แนะนำเล่นV6 2.5 ขับนิ่ม นั่งสบาย
ข้อเสียคือ ซดน้ำมันไปนิสสสสนึง

หาปีใหม่ที่สุดครับ แต่ราคาจะสูงหน่อย

ออฟไลน์ 0%

หาตัวไมเน่อ ภายในสีดำ แต่ราคาจะแรงหน่อย

ตัวแรกๆ เหลือสีแสนต้นๆเอง

รถขับดีสุดใน seg แล้วเพียงแต่บุคลิค มันจะดูอุ้ยอ้าย คนแก่นิดนึง ทั้งการขับขี่ และ ภาพลักษณ์ภายนอก

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
น่าใช้ครับ ตัวไมเนอร์ 2.0 หรือ 2.5 ก็ได้ครับ แต่ตัว 2.5 กินน้ำมันเอาเรื่องครับ แลกมากับความแรง

รุ่น J32 นี้เบาะนั่งเด่นมาก นั่งสบายสุดๆครับ

ออฟไลน์ nogia

• Jr. Member
  • **
ผมใช้มา 5 ปีจนขายไปซื้อ Accord G9 บอกได้คำเดียวว่าคิดผิด การขับขี่ความสบาย ผมว่า J32 เหนือกว่า จะแย่กว่าก็ตรงกินน้ำมันกว่า
Nissan Teana 200XL SPORT SERIES 2010
Honda CR-V 2.0AWD 2013
Toyota Vios G รุ่น "เจมส์สั่งได้ คุณก็สั่งได้"

ออฟไลน์ SM.

ถ้าเอาขับเรื่อยๆ นุ่มสบาย แนะนำเลยครับ
J32 200XL Sport Series ภายในดำ ปี 2012-2013 ครับ

ตัวนี้สวยดีครับ มีชุดแต่งให้เลย

ออฟไลน์ kritsada

• Full Member
แนะนำตัวไมเนอร์เชนจ์ครับ เท้าไม่หนัก 2.0 เท้าหนัก 2.5 ครับ ถ้าจำไม่ผิดตัวไมเนอร์ฯจะมีออยเกียร์ ตัวก่อนไม่เนอร์จะไม่มีครับ (ผิดถูกขออภัยครับ)

C.kritsada

ออฟไลน์ WS.

• Full Member
ผมใช้ J32 200xl ก่อน MC  มา 6 ปี 180,000 ก่อนเปลี่ยนรถ ผมว่ารถดีเลยครับ ผมไม่มีปัญหาเกียร์ หรืออะไรเลย นุ่มสบาย ทั้งภายในและการขับ
แต่ตอนนี้รถน่าจะเก่า ปัญหาน่าจะมีเห็นผ่านๆ อาจมีมากกว่านี้ เพราะรถเก่ายังไงก็มีอะไหล่ต้องเปลี่ยนต้องซ่อม
- คอมพ์แอร์เสีย เปลี่ยน คลัชคอมแอร์ จำราคาไม่ได้  ( รถผมไม่เกิดนะ )
- ปัญหาคอลโซลแตก  อันนี้ผมแนะนำให้หาศูนย์ดีๆ และประสานงานกับทาง CS Nissan ก่อนเพราะสามารถเปลี่ยนฟรีแต่เสียค่าแรง ( รถผมไม่เกิดนะ )
- คอยล์จุดระเบิด เริ่มต้องเปลี่ยน ( รถผมไม่เกิดนะ )
- เกียร์อันนี้แล้วแต่คน  ( รถผมไม่เกิดนะ )

ราคามือ 2 ตอนนี้ราคา 2000/ 2500 ต่างกันน้อยมาก 2500 เถอะครับ คิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์บ้างครับ มีความสุขกับการใช้รถครับผม

ออฟไลน์ imvile

• Sr. Member
แนะนำตัว minor ทั้ง 2.0 และ 2.5 ครับ
2.0 minor ลูกเล่นเพิ่มขึ้นเยอะ ครูส เบาะคู่หน้าไฟฟ้า etc
2.5 minor ติดออยเกียร์แล้ว

เท่าที่เคยใช้มา หลักๆเลย คือโช๊คหลัง รั่วบ่อยมาก
ที่เหลือก็บ้านๆ มีศูนย์ไม่เก่งอีกอย่าง มีเสียงคล้ายสายพาน ดังตอนเรื่องร้อน จะเปลี่ยนดะ ไม่ค่อยๆลองเปลี่บนแล้วฟังเสียงทีละชิ้น จะเปลี่ยนกระทั่งไดชาร์จและไดสตาร์ท ตัวละเป็นหมื่น สรุปสายพานกะสะพานพาวเว่อร์ดัง

คอนโซลของผมยังไม่แตกนะ รถ 2011 แต่จอดในร่มตลอด
J32 since 2011
F30 since 2014
W205 since 2019
ACV70 since 2021

ออฟไลน์ Untouchable

• Sr. Member
ของผมซื้อตอนปีสุดท้ายก่อนL33มา  ตัวv6 2.5 sport seriesแก้ไขข้อบกพร่องหมดแล้ว ใช้แล้วเปลี่ยนเป็นตัวอื่นไม่ลงจริงๆครับ ผมกล้าพูดเลยภายในใช้วัสดุดีสุดในกลุ่ม dseg ดีกว่าโฉมปัจจุบันด้วยทั้ง camry accord teana

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

ตัวนี้สวยดีครับ มีชุดแต่งให้เลย
เพื่อนผมเพิ่งออกมือสองตัวนี้เลย 599,000  :-X
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
หาตัวที่ปีใหม่ที่สุดครับ เป็นตัวไมเนอร์แล้ว สภาพดีๆเยอะ