ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกหน่อยครับ กำลังดูมือสอง City Civic Teana Mazda3 ตัวไหนรุ่นไหนดีครับ  (อ่าน 4084 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.V

• Jr. Member
  • **
สวัสดีเพื่อนๆครับ ผมกำลังดูรถมือสองราคาไม่แรง เลือกไม่ถูกดูไม่เป็น วานเพื่อนๆช่วยหน่อยครับตอนนี้ที่ดูๆไว้มีดังนี้ครับ

City, Civic, Teana และ Mazda3 ครับ

ผมอยากให้เพื่อนๆที่มีความรู้ช่วยเลือกให้หน่อยครับ รุ่นไหน ปีไหนดีครับ ผมความรู้น้อย เป็นคนชอบขับรถ ใช้ทุกวัน20-30กม. ทางไกล800โล เดือนละคร้ังหรือสองเดือนครั้งครับ

ขอความรู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Barracuda

• Hero Member
งบเท่าไหร่?

ออฟไลน์ kiwiwi

งบเท่าไหร่?

ถ้าให้ผมเดาจากการที่เอา city มือสองเป็นตัวตั้ง
น่าจะแถว 5 แสน +- นิดหน่อยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ 2k

กลุ่มรถมือสองผมเลือกมาสด้า3กับเทียน่าครับ เหตุผลเพราะจะได้รถที่จำนวนปีใหม่กว่าในราคาที่ถูกกว่า  :-X 
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Mr.V

• **
งบอยู่ในช่วง 400,000 - 600,000 ครับผม

ออฟไลน์ Pegasus7700

...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ ps000000

B Segment City

C Segment Civic + MZ3

D Segment Teana

ออฟไลน์ Barracuda

ผมจิ้ม MZ3 ได้ปีใหม่กว่า Civic ด้วย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
มือ 1 เอา City S CVT

มือ 2 จิ้มไป Mz 3 Sky
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ tnp_super

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
ขอเลือกเทียน่าครับ. นุ่มสบายตูดกว่ากันเยอะ.
ผมมีทั้งcity mazda3. เทียน่าของน้องชาย
ไปเทียน่าดีกว่าครับ. เดินทางไกลฟินกว่า

ออฟไลน์ lexus

เลือกไม่ถูก ดูไม่เป็นอย่าเล่นมือ2เลยครับ ไปb segmentมือ1ดีกว่า ด้วยความปราถนาดี

แต่ถ้าถามว่าในตัวเลือกตัวใหนดีสุดก็คงเป็นteana ยิ่ง2.5ได้ยิ่งดี แต่ก็ต้องรับค่าน้ำมันและค่าบำรุงรักษาของมันให้ได้ด้วยนะครับ
ปล.ค่าบำรุงไม่ใช่ถูกๆเลยนะครับ

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
Fb ไม่แย่นะ ขอจิ้ม fb

ออฟไลน์ FXXK IT

• **
ถ้าจะเอา Teana แนะนำ 2.5 ทั้งมัน ทั้งสนุก จับเปปลี่ยนโช็คนี้จบเลยครับ

ทั้งพวงมาลัย เครื่อง ช่วงล่างมัน perfect แล้ว

ออฟไลน์ Alcatraz

ถ้าเทียน่าเป็น j32 ไม่แนะนำ ตัวนี้ปัญหาแยอะ ขับไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ซีตี้ราคานี้ได้ป้ายแดงไปลองขับที่โชว์รูมรับได้ก็โอเค เหลือ 3 กับซีวิค ถ้าหาโมเดลที่แล้วเป็นเครื่อง 2.0 เล่นได้ดีเลยครับถ้าหา 2.0 ไม่ได้ค่อยไปหาซีวิค

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
Teana สำหรับเดินทางไกลที่ผ่อนคลายครับ แต่ในตัวเมืองจะไม่คล่องตัว  และถ้าเล่นตัว 2.5 เตรียมค่าน้ำมันไว้ด้วยนะครับ ซดเอาเรื่อง ถ้าชอบขับโหดๆแนะนำข้ามไป เกียร์ CVT ไม่ทนขนาดลากรอบสูงๆนานๆแล้วจะไม่พัง

แต่ถ้าชอบขับสนุกไปมองพวก C Seg ดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2017, 15:07:23 โดย Nonlamer »

ออฟไลน์ SM.

ทางไกล 800 โล ไกลจริงๆครับ คงต้องคันใหญ่ จะได้สบายกว่าครับ แต่ก็จะได้ปีเก่ากว่า เตรียมค่าซ่อม บำรุง ไว้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าชอบขับผมว่ามาสด้าสามเหมาะสุดครับ
เทียน่าได้สบายเดินทางไกล นุ่ม กว้าง แต่กินน้ำมัน ขับไม่สนุก
ส่วนซิตี้ ซีวิค ด้อยกว่ามาสด้าชัดเจนอยู่แล้วเรื่้องขับ