ผู้เขียน หัวข้อ: กลุ่มคนไทยใน US เล่นรถ JDM สั่งสเปกจากญี่ปุ่น รถพวงมาลัยขวาในอเมริกา  (อ่าน 5717 ครั้ง)

ออฟไลน์ locomotive

• Sr. Member
เป็นรถพวงมาลัยขวาขับใน USA นำมาให้ชมเพื่อชมโลกทัศน์ใหม่ๆ ครับ โดยคนไทย รวมทั้ง คลิป การซื้อรถ การบริการเกี่ยวกับรถในอเมริกา สามารถดูจากในช่องได้เลย เพื่อเปรียบเทียบเป็นความรู้กับบ้านเรา อธิบายโดยคนไทย ภาษาไทยล้วนๆ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2017, 17:15:18 โดย locomotive »

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
ผู้หญิงหน้าตาคุ้นๆ นึกไม่ออกว่าใคร เคยเจอที่ไหนหว่า

ออฟไลน์ Harem

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
อ๋อๆ ผมก็ชอบดูคุณ MrJiroChan เหมือนกันขับ Fit เอา Fit ไปขายเปลี่ยนเป็น S2000 ถ้าผมไปอยู่โน้นนะผมว่าผมก็ไม่ต่างจากนี้นะ 555

มือสองที่โน้นไม่แพงแล้วเป็นรุ่นจัดเต็มมากๆ สวรรค์สำหรับคนชอบรถจริงๆเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2017, 17:37:53 โดย F&O »

ออฟไลน์ AkE

เยี่ยมคับ ดูชิวดี สาวสวยด้วยคับ

ออฟไลน์ jumpon77

อ๋อๆ ผมก็ชอบดูคุณ MrJiroChan เหมือนกันขับ Fit เอา Fit ไปขายเปลี่ยนเป็น S2000 ถ้าผมไปอยู่โน้นนะผมว่าผมก็ไม่ต่างจากนี้นะ 555

มือสองที่โน้นไม่แพงแล้วเป็นรุ่นจัดเต็มมากๆ สวรรค์สำหรับคนชอบรถจริงๆเลยครับ
ใช่ครับเคยดูชอบๆราคารถที่โนนไม่แพงด้วยครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

MacH1

• บุคคลทั่วไป
ที่ us ถ้าจำไม่ผิด สามารถนำเข้ารถอายุเกิน 25ปีได้ครับ

ส่วนไทยแลนด์โคตรกลัวรถมือสองจากนอกมาก กลัวรถใหม่ของไอ้ยุ่นขายไมได้ LOL

ออนไลน์ IS2000

ตอนผมอยู่ที่นู่นรถ JDM เป็นอะไรที่เท่ห์มากแล้วก็หายากด้วย Skyline GTR เคยเห็นอยู่ไม่กี่คัน (ซึ่งตอนนั้นถือว่านำเข้าไปอย่างไม่ถูกต้อง)
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Bluedoft

JDM พวงมาลัยขวากลายเป็นของเด่นมากเลยในเมกา ชอบๆ

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

• Full Member

ใช่ครับเคยดูชอบๆราคารถที่โนนไม่แพงด้วยครับ

ชอบดูเจ้านี้เหมือนกัน รถสปอร์ตมือสองเริ่มหมื่นสองเหรียญ!!! แล้วหันกลับมาดูรถในประเทศเรา..... ;D
~~

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
เมียเคยเอามาให้ดู เจ้าของชาแน้ลพาไปทัวร์รถสปอร์ตมือสองราคาเริ่มต้นไม่กี่พันเหรียญ แล้วก็Service C coupeไม่เสียตังค์สักบาทอะไรนี้แหละ ส่วนรถJDMก็เด่นเหมือนการขับรถพวงมาลัยซ้ายรถนำเข้าบ้านเรา ความรุ้สึกเดียวกัน
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ cadherin

ลาวก็ห้ามนำเข้า รถมือสอง จากเกาหลี ญี่ปุ่น เพราะ เหมือนเอาขยะเข้าประเทศนะ
https://www.lonelyplanet.com/thorntree/forums/asia-south-east-asia-mainland/laos/importing-a-personal-car-into-laos

ที่ us ถ้าจำไม่ผิด สามารถนำเข้ารถอายุเกิน 25ปีได้ครับ

ส่วนไทยแลนด์โคตรกลัวรถมือสองจากนอกมาก กลัวรถใหม่ของไอ้ยุ่นขายไมได้ LOL

MacH1

• บุคคลทั่วไป
ลาวก็ห้ามนำเข้า รถมือสอง จากเกาหลี ญี่ปุ่น เพราะ เหมือนเอาขยะเข้าประเทศนะ
https://www.lonelyplanet.com/thorntree/forums/asia-south-east-asia-mainland/laos/importing-a-personal-car-into-laos

รถของใหม่ที่โน้นราคาถูกกว่าในไทยอยู่แล้วครับ รถที่เล่นกันก็เจ๋งกว่า อย่าง land cruiser, patrol, F-150

Aus, NZ, US, Canada, UK, UAE ให้นำเข้ากันได้

เป็นขยะอาจจะใช่ แต่ขยะมีสเปค คุณภาพ สมรรถนะ ดีกว่าของทำในประเทศเรา ขายแพงๆในประเทศเราเองครับ

ออฟไลน์ locomotive

ที่ลาวมันรถใหม่นะครับ ไม่มีรถมือสอง สั่งจาก อเมริกา ยุโรป เกาหลี ถ้ารถญี่ปุ่น จะเป็นสเปกตะวันตกพวงมาลัยซ้ายครับ แต่รถมือสองจากอเริกาจะเยอะในเขมรที่สุด รุ่นยอดนิยมคือ Lexus RX Toyota Prado Nissan Murano Acura Infiniti ก้มี จะเป็น SUV ส่วนใหญ่

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ชาแนลนี้ชอบมาก คนเริ่มสับเยอะแล้ว

ออฟไลน์ หมับเข้าให้

ออฟไลน์ Trafalgar

- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT

ออฟไลน์ gunman

• Newbie
  • *
อธิบายง่ายๆ เหมือนพาไปด้วย ว่าแต่ใครรู้จักช่องทางติดตามน้องนุ่นบ้างครับ อิอิ

ออฟไลน์ Ruksadindan

สมรรถนะของ airbags น่าจะอยู่ในระดับ D ทีเดียวครับ