ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องดิจิตอลทีวีติดรถWIIO ดีไหมครับ ถ้าเทียบกับAsuka HR 630 ที่ราคาแพงกว่า2เท่า  (อ่าน 3953 ครั้ง)

ออฟไลน์ 12345678910

• Full Member
กล่องดิจิตอลทีวีติดรถWIIO ดีไหมครับ ถ้าเทียบกับAsuka HR 630 ที่ราคาแพงกว่า2เท่า

wiio รวมค่าติดตั้ง 4500

Asuka HR 630 รวมค่าติดตั้ง 1หมื่น

จะเอามาติดจอหน้าไพโอเนียย+จอหลังฮุนได ของ h1

ผมขับลงหัวหินบ่อย มันจะดูได้ใช่ไหมเวลาออกต่างจังหวัด

เห็นดูรีวิว wiio เห็นว่าดี ในยุทูปที่ทดสอบ แต่ไม่รู้จะทนไหมแอบกังวล

ออฟไลน์ @MIN

• Sr. Member
  • Life is beautiful
ของ กทม. จะดูได้ถึงแค่แถวๆ มหาชัยครับ  เลยไปจากนี้ ก็จะดูไม่ได้แล้ว
ต่างจังหวัด ต้อง tune ใหม่ครับ  เพราะอยู่คนละคลื่นความถี่ครับ

ถ้าต้องการแค่ดูทีวีอย่างเดียว  wiio ก็ใช้งานได้ดีแล้วครับ 

ของ asuka 630 สเปคดีมาก สามารถต่อ harddisk ดูไฟล์ mkv ได้เลย ไม่มีกระตุก
I have enough of making money. Now I want to make time.

ออฟไลน์ 12345678910

• Full Member
ผมไปหาข้อมูลมา wiio มีรุ่นดูหนัง full hd ผ่านฮาสดิสได้ รวมค่าติดตั้ง ราคา7500

W1  เหมาะสำหรับใช้งานในพื้นที่ที่มีสัญญาณแรง เช่น กทม. และจังหวัดที่มีเสาส่งใกล้ๆ
W2  เป็นรุ่นที่พัฒนาเสารับสัญญาณใหม่ เกณฑ์ดารรีบสัญญาสเถียรมากขึ้น 20% (เสาแบบใหม่)
W3  การรับสัญญาณจะเหมือนรุ่น W2  เเต่มีฟังค์ชั่นเพิ่มเติมในภาคถอดรหัสเสียง ดอลบี้ ดิจิตอล
        รองรับการเล่นหนังจาก HDD ผ่านช่องต่อ USB

ออฟไลน์ bravo

• Hero Member
ตอนแรกผมใช้ของ  Satview แบบเสาเดียว การรับสัญญาณห่วยมากกกกกกกกกก ในหลายๆพื้นที่ จอดนิ่งๆ ยังดูไม่ได้

เปลี่ยนมาใช้ WIIO กล่องสีดำ ใช้มาประมาณ 2 ปี

-วิ่งเส้นมอเตอร์เวย์บางนา-บางปะอิน เหยียบ 160 สัญญานไม่มีสะดุด
-บางนา-ตราด บางครั้งก็ รีบูสเอง ที่ความเร็วต่ำกว่า 80
-เส้นกิ่งแก้ว บางครั้งก็ รีบูสเอง ที่ความเร็วต่ำกว่า 50

ไม่แน่ใจว่า เป็นที่การรับสัญญานของกล่องหรือสัญญานอ่อนครับ

ผมเลือกที่จะจ่ายไม่แพง เพราะเชื่อว่า อีก 2-3 ปีข้างหน้า ก็จะมีกล่องรุ่นใหม่ๆ คุณภาพสูง ฟังก์ชั่นดีๆ แต่ราคาไม่แพงออกมา (เทคโนโลยีมันไปไวมากครับ)
หลายปีก่อน ผมเคยติดกล่องทีวีอนาล็อค ไพโอเนียร์ 17,500 บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2017, 17:14:59 โดย bravo »

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
ใข้ wiio แบบสองเสา อยุ่ ขับผ่าน บางจุดก็กระตุกอยุ่ดี เป็นช่วงๆ