ผู้เขียน หัวข้อ: // Mercedes-Benz ประเทศไทย เตรียมเปิดตัว E300 Coupe' ที่งาน Motor Show 2017 //  (อ่าน 40095 ครั้ง)

ออฟไลน์ korkongzz

• Sr. Member
Re: // Mercedes-Benz ประเทศไทย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 21:26:24 »
          เบนซ์สีแดงคงไม่มีเข้ามาขายในเมืองไทย  ไม่เคยเห็นเบนซ์สีแดงนานมากแล้ว   :'(

E220d ล็อต cbu มีสีแดงให้เลือกครับ เห็นบนถนนครั้งนึง กับที่จอดรถบนห้างอีกครั้งนึง แต่ผมว่าไม่ค่อยเหมาะกับรถระดับนี้เท่าไหร่ ถ้ามีให้เลือกในพวก coupe หรือ SLC จะดีมาก

CLS 250d  CLA GLA ก็มีสีแดงครับ เห็นเซลล์โพสขายบ่อยๆ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
สีสวยมากๆๆๆๆๆๆๆ Design ดูลงตัวกว่า C-Coupe อีก แถมได้ E300 น่าจะแรงใช้ได้ แต่คงเป็นฝันอันไกลของเด็กๆอย่างเรา  ;D ;D

Motor Show ปีนี้น่าไปมากๆๆๆ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ SM.

ดี งาม

ออฟไลน์ charlse

• Full Member
เป็น MB อีกรุ่นที่ผมเห็นแล้วว้าวววมากๆครับ ลงตัวสุดๆ ติอย่างเดียวคือไมล์จอ ถ้าทำผสมๆแบบ Audi ได้จะลงตัวมาก เห็นแล้วเสียดายไม่น่ารีบถอย ccoupe เลยครับ
MB S300 Bluetec Hybrid
MB Viano 3.0
Porsche Cayenne Diesel

ออฟไลน์ V221

เส้นสายสวยงาม กินขาดคู่แข่งครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ panjap

Re: // Mercedes-Benz ประเทศไทย
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 17, 2017, 08:42:13 »
          เบนซ์สีแดงคงไม่มีเข้ามาขายในเมืองไทย  ไม่เคยเห็นเบนซ์สีแดงนานมากแล้ว   :'(

Benz ไทยมีสีแดงให้เลือกนะครับ คนไทยไม่นิยม กลายเป็น MBTH ผิดซะงั้น ลองหาข้อมูลก่อนสักนิดก็ดีนะครับ ในเว๊บ MBTH มีสีที่เลือกสั่งได้อยู่ อย่างที่คนอื่นว่า รถ CBU สั่งได้เกือบทุกสีหล่ะครับ

เอาตัวอ่ย่างสี ของ E-Coupe ตัวเปิดประทุนมาให้ดู สั่งได้ทุกสี จะได้ไม่บ่นผิดๆ อีกครับ

เหมือนข้างบนว่า ไว้ ไม่ใช่ว่า คุณจะสั่งได้ทุกสี ทุก option ถ้าคุณเคยซื้อเบนซ์เมืองไทยจะรู้ว่าสั่งไม่ได้หรอกครับ ราคาบางทีมาถึงไม่ใช่ราคาที่เราจองไว้ หรือ option ไม่ได้ตามนั้นก็มี เขาเน้นที่ของเขามีขายก่อน ตามข้างบนว่า ไม่ใช่เหมือนเมืองนอกทำได้ทุก config ตามใจเราเอง

ออฟไลน์ WiNNz

• Full Member
อยากได้ สวยมากเลย :-*