ผู้เขียน หัวข้อ: ฟองสีขาวบนผิวถนนดอนเมืองโทลเวยเมื่อเช้าครับ  (อ่าน 4042 ครั้ง)

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
ถ่ายมาเมื่อเช้าครับ ตรงหน้าเซ็นทรัลลาดพร้าว ขาวไปทั้งถนนฝั่งขาเข้า ขาออกไม่เป็น เป็นทั้งสายเลยครับ ไม่รู้เกิดจากอะไร ไม่รู้ลื่นไหมนะครับ

ออฟไลน์ AzLaRN

• Full Member
เคยเจอทีนึงครับ ลื่น เป็นฟองๆ ต้องค่อยๆขับ

ออฟไลน์ 0%

เห็นว่าเป็นโฆษณา คิเรอิ น้ำยาล้างมือของญี่ปุ่นเขานะครับ

ที่มาทำตอนฝนตก เพราะว่า จะได้ประหยัดน้ำ พอฝนซา แล้วฉีดโฟม ก็จะมีกลิ่นหอม

คนขับผ่าน เห็นฟอง ได้กลิ่น ก็สดชื่น

เป็น viral ของบริษัทโฆษณาเขา

ผมเดาเอานะ...

ออฟไลน์ No Trespassing

ตอนถ่ายฝนตกใหม่ๆด้วยใช่ไหมครับ

ถ้าใช่ นั้นคือคราบสกปรกที่เกิดจากโคลน ฝุ่น คราบสะสม ยิ่งบนโทลล์เวย์ด้วย ยิ่งเยอะครับ เพราะไหนจะฝุ่นจากแรงลม และ จากรถที่วิ่ง

เมื่อฝนตกปรอยๆ พวกคราบทั้งหลายบางส่วนจะถูกชะล้างออกมา แต่เพราะปริมาณฝนไม่มากพอจะล้างหมด มันก็ลอยตัวบนถนนครับ

แต่ถ้าฝนตกหนักๆ คราบพวกนี้จะถูกชะล้างออกหมด ก็จะไม่มีร่องรอยเหลือแต่อย่างไร

คราบนี้ตัวดีครับ ทำถนนลื่นสุดๆ แถมสกปรกมากๆ วิ่งผ่านทีนึงแทบอยากเอารถไปอัดฉีดตอนนั้นเลย 

เป็นเหตุผลทำไมถึงไม่อยากเอารถออกตอนหน้าฝน เพราะแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

เมื่อเช้า ราชพฤกษ์ขาเข้าก่อนตากสินก็เห็นครับ

แต่ขาออกไม่เห็นนะ

ออฟไลน์ mick

คือแปลกตรงที่เป็นฝั่งขาเข้าฝั่งเดียว อีกฝั่งไม่เป็นเลยครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ผมเจอที่ถนนลาดยางเสร็จได้ไม่เกิน 2เดือนในต่างจังหวัดเมื่อวานนี้ครับ ส่วนอีกฝั่งไม่รู้แฮะ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
อออออออ นึกว่าแพลงต้อน

ออฟไลน์ comcoth

• Jr. Member
  • **
ปาตี้โฟมกลางถนน น่าจะลื่นกันมันเลยนะเนี่ย

ออฟไลน์ Krongbun

;) เจอบนสายเอเชียช่วงอยุธยาขาเข้าเหมือนกันเมื่อวันเสาร์ครับ 18/3/2017