ผู้เขียน หัวข้อ: MG GS กับ HR-V  (อ่าน 13316 ครั้ง)

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
Re: MG GS กับ HR-V
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 10:15:24 »
ทั้งสองรุ่นนี้ในไทย ต่างรอรุ่น MC ทั้งคู่ แต่รายแรกเปิดตัวในจีนไปแล้ว ดูดีขึ้นมากครับ ทั้งภายนอกภายใน

ส่วน HR-V ยังเงียบอยู่ ไม่มีวี่แววรุ่น MC

ด้วยราคาไล่ๆกัน ออปชั่นต่างๆ เหมือนรายแรกจะจัดมาเหนือกว่านิดหน่อย ตรงเครื่องยนต์

ถ้าไม่รีบใช้รถ รอดูรุ่น MC ดูก่อนครับ

mg gs mc แล้วดูดีขึ้นเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 10:29:27 »
รอGS minorchange ครับ

ออฟไลน์ ohohe

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 14:46:50 »
เป็นตัวเลือกที่อยู่ใน list ของผมเมื่อเดือนก่อนมาเหมือนกันครับ ตอนนี้ผมจบที่ HR-V พร้อมด้วยปัญหาการประกอบและ Policy ของ Honda ที่ไม่ร้ายแรง แต่ทำให้หงุดหงิดรำคาญใจหลายจุดเหมือนกัน (คันแรกกับ Honda แล้วเป็นไปได้สูงว่าจะไม่มีคันที่สอง)

แต่ยังไงแล้ว ณ วันนี้ถ้ากลับไปเลือกใหม่ ก็ยังเลือก HR-V อยู่ดีครับ ด้วยเหตุผลเดียวเลยคือ MG GS ไม่มีม่านถุงลมมาให้ครับ เหตุผลข้อเดียวเน้นๆ เลย (กับขัดใจนิดหน่อยที่ก้านไฟเลี้ยวอยู่ด้านซ้าย แต่ยังพอรับได้ และการทำผิววัสดุภายในแบบเรียบๆ ไม่มีขรุขระบ้าง เลยดูราคาถูกไปซักนิดนึง)

นอกนั้นผมให้คะแนนกับ MG GS มากกว่าแทบทั้งหมดครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 17:46:23 »
ไม่เคยขับGSแต่เคยลองนั่งไม่แคบนะกว้างดีอยู่ แต่อยากให้รอCR-V G5อีกเสียง ตัวล่างล้านสองน่าจะได้ลุ้น

ออฟไลน์ thanakorn

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 17:46:04 »
มาแนว  hrv กับ xv เลือกอะไรดี เลย ผมว่าดีคนละแบบ ดูรีวิวตัว1.5t รู้สึกว่าดีกว่าตัว 2.0 แต่ยังไม่ได้ดูพี่จิมมี่รีวิวถ้ามีรถคันเดียว hrv น่าจะดีกว่า แต่ถ้ามีรถที่บ้านหลายคัน ผมว่า gs ดูน่าใช้กว่าราคาถือว่าถูกได้รถขนาดนั้น ผมเชื่อว่า เจ้าสัวไม่ทำอะไรให้เสียเหมือนค่ายแนว ย ต ก คงทำเต็มที่เหมือนทรูที่แซงดีแทคมาแล้วในอนาคตเราอาจไม่ได้ใช้ mg ในราคานี้ก็ได้ mg จีนซื้อไปแต่เขาก็ไม่ใช่จีนก้อปเขาออกแบบเอง พัฒนาเอง