ผู้เขียน หัวข้อ: ราคา Nissan JUKE  (อ่าน 6036 ครั้ง)

ออฟไลน์ grafy

• Jr. Member
  • **
ราคา Nissan JUKE
« เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 09:25:54 »
สวัสดีครับสมาชิกทุกๆ ท่าน

ผมเห็นโปรโมชั่นของ nissan juke ตัวท็อป ส่วดลด 190,000 บาท ดอกเบี้ย 0% เมื่อเปรียบเทียบกันแล้วราคาใกล้เคียงกับ City ตัวท็อป และถูกกว่า mazda 2 diesel ตัวท็อป

1) เกิดอะไรขึ้นกับ juke เหรอครับ ทำไมผู้บริโภคถึงมองข้าม

2)สมรรถนะของ JUKE (การขับขี่ อัตราเร่ง เบาะหลัง อัตราการกินน้ำมัน) เมื่อเทียบกับ city เป็นอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: ราคา Nissan JUKE
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 09:41:52 »
ที่โดนมองข้าม หลักๆน่าจะมาจาก 2 เรื่อง
เรื่องแรกคือหน้าตา จะมีกลุ่มเฉพาะที่ชอบ ไม่โดนใจคนส่วนมาก คนที่ชอบก็ซื้อกันไปหมดแล้ว ตอนนี้เลยไม่มีใครสน อีกเรื่องคือมันไม่เอนกประสงค์ เบาะหลังแคบมาก ขึ้นลงลำบาก ที่เก็บของก็เล็กกว่า Jazz ชัดเจน
การขับขี่ ผมดู The clip กับพรีวิวอัตราเร่งอัตราสิ้นเปลืองพบว่าเปลืองกว่า อืดกว่า City แน่นอน อย่าลืมว่ารูปทรงรถแบบนี้มันต้านลมและมันได้ล้อขนาด D-segment กินแรงเครื่องไปมากอยู่แล้ว แต่การขับขี่ค่อนข้างมีความหนึบอยู่พอสมควร ลองไปหาดูใน The clip นะครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ 29784

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 10:03:52 »
ได้ทั้งส่วนลด190,000 บวกดอกเบี้ย0% เลยหรอครับ  รบกวนจขกท. ช่วยแจ้งศูนย์หรือเซลส์ที่ให้ข้อเสนอแบบนี้หน่อยสิครับ  ขอบคุณครับ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 10:15:04 »
ที่โดนมองข้าม หลักๆน่าจะมาจาก 2 เรื่อง
เรื่องแรกคือหน้าตา จะมีกลุ่มเฉพาะที่ชอบ ไม่โดนใจคนส่วนมาก คนที่ชอบก็ซื้อกันไปหมดแล้ว ตอนนี้เลยไม่มีใครสน อีกเรื่องคือมันไม่เอนกประสงค์ เบาะหลังแคบมาก ขึ้นลงลำบาก ที่เก็บของก็เล็กกว่า Jazz ชัดเจน
การขับขี่ ผมดู The clip กับพรีวิวอัตราเร่งอัตราสิ้นเปลืองพบว่าเปลืองกว่า อืดกว่า City แน่นอน อย่าลืมว่ารูปทรงรถแบบนี้มันต้านลมและมันได้ล้อขนาด D-segment กินแรงเครื่องไปมากอยู่แล้ว แต่การขับขี่ค่อนข้างมีความหนึบอยู่พอสมควร ลองไปหาดูใน The clip นะครับ

ขอบคุณมากครับ

ผมจะดูรีวิวของพี่จิมมี่ใน The clip ครับ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 10:16:14 »
ได้ทั้งส่วนลด190,000 บวกดอกเบี้ย0% เลยหรอครับ  รบกวนจขกท. ช่วยแจ้งศูนย์หรือเซลส์ที่ให้ข้อเสนอแบบนี้หน่อยสิครับ  ขอบคุณครับ

ผมเห็นในคลับ nissan juke ครับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 10:17:14 »
ผมว่าถูกมองข้ามเพราะเป็นนิสสัน ภายในแคบ วัสดุไม่ดี แถมคู่แข่งก็น่าสนใจ

ออฟไลน์ h0661036

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 10:24:01 »
อาจจะค้าง stock หลายปี  แต่ก็คุ้มนะครับ เพื่อนผมก็ใช้อยู่ ช่วงล่างดี หลัง ๆ ไม่ค่อยใช้ benz ใช้แต่ juke นี่แหละครับ เหตุผลก็เพราะ หาที่จอดง่าย คล่องตัว

ออฟไลน์ Harem

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 10:29:48 »
ถ้ามันแรงกว่านี้ น่าจะจอดอยู่ที่บ้านแล้วครับ  โดยส่วยตัวผมชอบหน้าตามันมาก

ออฟไลน์ NoBiReacto

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 10:33:27 »
ถ้าjuke มีVDC จะน่าใช้กง่านี้ ถุงลมก็ครบแล้วการขับขี่ก็ดีติดที่ไม่มีvdc

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 10:41:20 »
มันเน้นเท่ ไม่ Practical ในการใช้งานอเนกประสงค์เท่าไรครับเลยขายได้น้อย
แต่ส่วนลดขนาดนี้ถ้าผมขับคนเดียวผมคงเอาครับ

ออฟไลน์ GoatGoat

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 10:48:47 »
ผมซื้อมาใช้แล้วขายไปละครับ ช่วงล่างและการขับขี่ดีกว่า City ประหยัดน้ำมัน แต่ไม่ค่อยแรงเท่าไหร่
ถ้าชอบหน้าตาก็จัดไปเลยครับ

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 11:18:07 »
คงจะนำ Kick มาขายแทนในอนาคต

ชะตากรรมคงไม่ต่างกัน

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 12:16:30 »
  เห็นด้วยนะครับทุกข้อเลย คนชอบเขาคงซื้อไปหมดแล้วด้วย     รุ่นที่ขายโดยเกรย์เมื่อก่อนนี้เป็นเครื่องเบนซินเทอร์โบ มีระบบขับเคลื่อน 4 ล้อ       แต่พอประกอบขายในอินโดส่งกลับมาขายในไทย  มันต้องใช้เครื่องยนต์บล็อคในไทยที่  ตัดเทอร์โบออกไป     ตัดระบบขับเคลื่อน 4 ล้อสำหรับขายในไทยออกไป    มันเลยไม่มีอะไรนาสนใจบวกกับศูนย์ Nissan  ทียังกลาง  ๆไม่โดดเด่น

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 14:32:33 »
มันเหมือนเป็นรถเฉพาะกลุ่มครับ เครื่อง1.6สามัญประจำนิสสันที่ไร้ซึ่งความแรง vdc/tcs ก็ไม่ใส่ให้มา แถมเบาะหลังนี่แคบซะจนเด็กนั่งยังมีบ่น

มันเลยทำให้ขาดความน่าสนใจสำหรับคนอื่นที่ไม่ได้ชื่นชอบในดีไซน์อันเป็นเอกลักษณ์ของมัน

แต่ราคาใหม่ที่ลดมาเยอะ ก็ทำให้มันดูน่าสนใจขึ้นอีกนิดน่ะครับ สำหรับคนโสดคนมีแฟนแต่ยังไม่ถึงกับมีลูก สนใจก็น่าจะจัดไป คุ้มดี

ออฟไลน์ tew

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 17:03:27 »
แต่ไปถามที่ศูนย์ไม่มีครับ ก็ราคาปรกติ แต่ดอกเบี้ย 0-3.25% แล้วแต่จะเลือกผ่อน

ออฟไลน์ HHHsung

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 22:00:04 »
ก่อนเอาเข้ามาขาย ผมดูรูป เซฟไว้ เป็นวอลเปเปอร์บนคอม เพราะชอบรูปทรงมาก จะซื้อตัวนี้แหละ

วันงานมอเตอร์โชวฺ์ คนรุมเต็ม แหวกเข้าไปดู เปิดประตูหน้า ประตูหลัง ปิดประตู ไม่เข้าไปนั่งด้วยซ้ำ จบๆ กลับบ้าน

จะแคบไปไหน ทั้งหน้า ทั้งหลัง แถมภายในไม่เข้ากับหน้าตาภายนอกเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2017, 22:02:09 โดย HHHsung »

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 22:35:01 »
วัสดุไม่ดี รถเก่ากว่า city เยอะนะครับ ปลายอายุแล้ว

ออฟไลน์ KaIaK118

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 00:50:18 »
คนชอบชอบเลย คนไม่ชอบเกลียดเลย

ชอบตั้งแต่ยังไม่เข้ามาทำตลาดในไทยแล้ว แต่ไม่ได้ซื้อใช้
เพราะ เบาะหลัง นั่งแล้วไม่ไหวจริงๆ เหมาะกับ รถใช้งาน ไม่เกิน 2 คน มากกว่า

ปล. นั่งหลังหัวติด  :'(

ออฟไลน์ john

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 01:46:03 »
เคยสนใจครับ แต่ผมชอบนั่งหลังตรง พอไปนั่งด้านหลังคันนี้ต้องก้มหัวครับนั่งไม่ได้ แคบยังพอว่าแต่ให้นั่งก้มหน้านี่ไม่ไหว น้องที่บ้านทุกคนก็นั่งกันไม่ได้

สุดท้าย Juke -> Mazda 3 แทน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 02:51:15 »
คันนี้นี่ถ้าชอบก็รักเลย ถ้าเกลียดก็นี่เข้าไส้
แล้วสัดส่วนคนชอบจะมีสักกี่คนที่ซื้อจริงๆ หลายคนสนใจแต่ไปจบคันอื่นก็มีเยอะ
ส่วนอัตราเร่ง สูสีครับแต่ซิตี้ดีกว่าทั้ง 0-100 80-120 เสี้ยววิ ความประหยัดซิตี้ชนะใสๆ
ถ้าคุณชอบก็ซื้อไปเถอะอย่าไปคิดมาก แต่ซิตี้กับมาสด้าสองท็อปออฟชั่นก็จัดเต็มจริงๆ ประหยัดกว่ามากด้วย การขับขี่ไม่เคยลองจู๊ค

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 06:35:50 »
ไม่มีระบบควบคุมการทรงตัวครับ (VDC)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 07:05:48 »
นุ่นใหม่น่าจะมาได้เห็นกันปลายปีนี้ ตอนนี้ให้ NOTE ใหม่ก่อน

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• The Ultimate Driving Machine...
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 10:17:32 »
Juke นี่เทียบกับคู่แข่งตอนนี้ ตามหลังเต้าหลายขุมแล้วครับ ทั้งในด้านวัสดุที่ใช้ เครื่องยนต์ เทคโนโลยี ออฟชั่น และอีกหลายอย่าง
จริงๆผมก็ชอบรุ่นนี้นะ สวยดี......
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 11:02:33 »
สำหรับรุ่นนี้ ได้น้อย แต่จ่ายเยอะครับ

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 12:40:23 »
มันค่อยข้างจะเฉพาะกลุ่มคนที่ชอบมันมากจริงๆครับ ราคาตอนนี้กำลังงามเลย

มีป้าเพิ่งจัดมาเหมือนกันครับ มันก็ตรงตามความต้องการแกนะ อยากได้รถสูงหน่อย มองเห็นไกล กระทัดรัด ไม่เล็กไม่ใหญ่เกินไป นั่งแค่คนเดียว 2 คนบ้าง มากกว่านั้นแทบไม่เกิดขึ้นในชีวิต แรงไม่สนป้าขับเรื่อยๆ และต้องมีสีแดง !!!  ;D

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 22:04:36 »
เหตุผลเดียวกับPulsarมั้งครับ หน้าตาไม่โดนกับใครหลายๆคน

ทั้งลด ทั้งแถม ดอก0 แทบจะเอารถถวายใส่พานให้คนซื้อ ยังไม่มีใครเอาเลย รถมันก็ดีนะ

Nissanต้องไปทำการบ้านใหม่ ทำมาแล้วกี่รอบก็ไม่ทราบ