ผู้เขียน หัวข้อ: Honda ให้คูปองฟรีค่าแรงเช็คระยะ 2 ครั้งเป็นปกติทุกรุ่นหรือเปล่าครับ  (อ่าน 11983 ครั้ง)

ออฟไลน์ ohohe

• Newbie
  • *
ผมเพิ่งใช้ Honda HR-V เป็นครั้งแรกกับยี่ห้อนี้
วันนี้ทางฮอนด้าเพิ่งส่งสมุดรับประกันมาให้ หลังจากที่ออกรถมาตั้งแต่วันที่ 5 มี.ค.  :-\
แปลกใจกับคูปองฟรีค่าแรงเช็คระยะของ HR-V คันนี้ที่ฟรีแค่ 2 ครั้ง หรือ 20,000 กม. เท่านั้น ซึ่งจากรถคันก่อนๆ ของผมไม่ว่าจะเป็น Chevrolet, Nissan, Mitsubishi ซึ่งเป็นรุ่นที่ราคาต่ำกว่านี้ ก็ยังฟรีค่าแรงเช็คระยะให้มากกว่านี้ (ราวๆ 4-5 ครั้ง 5 หมื่นกม.)

เลยอยากสอบถามว่ารถ Honda จะให้ฟรีค่าแรงเช็คระยะแค่ 2 ครั้งเป็นปกติของทุกรุ่นเลยหรือเปล่าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2017, 16:23:12 โดย ohohe »

ออฟไลน์ oppa

• Newbie
  • *
ผมเคยใช้ ZX idsi มาเมื่อ 9 ปีที่แล้ว ได้คูปอง มาแค่ 40000 โล มันจะมาเป็นเล่มๆ อ่ะ แต่ใช้วันหยุดไม่ได้ 
แต่ไม่รู้ว่าตอนนี้เป็นแบบไหน  เคยถามศูนย์ เค้าบอกว่า แล้วแต่ศูนย์จะให้นะครับ แต่ไม่รู้ว่านโยบายต้อง start ที่กี่กิโล

• Newbie
  • *
4 หมื่น ยังรู้สึกดีกว่า 2 หมื่นเยอะเลยครับ แต่ยังอุตส่าห์มีข้อแม้ใช้วันหยุดไม่ได้อีก  :(
ทั้งๆ ที่ศูนย์ฮอนด้าหาที่เปิดวันเสาร์ได้น้อยเต็มที (แถบภาคตะวันออกที่ผมอยู่)
เทียบกับยี่ห้ออื่น บางที่เค้าก้าวหน้าไปถึงขั้นเปิด 7 วันไม่มีวันหยุดกันแล้ว ดูฮอนด้าจะไม่เน้นแข่งขันด้านนี้เลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
สองหมื่นมันฟรีอยู่แล้วครับไม่รู้ให้มาทำไมงง
ปกติจะ5หมื่น-1แสนหรือ3ปี-หรือมากกว่า
มันแล้วแต่ค่ายว่าให้เท่าไหร่หรืออาจจะได้เพิ่มเป็นแคมเปญตอนออกรถด้วยหรือเปล่า

ออฟไลน์ tnp_super

ทำไมฮอนด้างกจัง ใช้วีออสอยู่ให้มาถึงห้าหมื่นโล ยิ่งกระบะอีสุอีกคันอันนี้ฟรีค่าแรงยันแสนโล

ออฟไลน์ sk-non

• Sr. Member
ผมสองคัน ก็ได้ อยู่ แค่นี้ 2ครั้ง
เคยใช้ ยี่ห้ออื่น  ได้ ถึง 50,000 กม (5ครั้ง)
หลังๆhonda เป็น ตัวเลือกอันดับท้ายๆ เลย ดูยี่ห้ออื่นก่อน

ออฟไลน์ ps000000

ความรู้ใหม่เลยครับ

ออฟไลน์ Auto

ทำไมฮอนด้างกจัง ใช้วีออสอยู่ให้มาถึงห้าหมื่นโล ยิ่งกระบะอีสุอีกคันอันนี้ฟรีค่าแรงยันแสนโล
  คิดแบบนั้นเหมือนกัน   ถ้าซื้อ Honda  ได้ฟรีค่าแรงแค่เนี๊ยะ   ขณะที่ผมใช้ TOYOTA  ได้ฟรี 5 หมื่นโล  แล้วศูนย์บริการเปิด 7 วัน  สะดวกกับเรามากกว่า เพราะวันอาทิตย์ผมยังไปใช้บริการ

ออฟไลน์ nuntapon.s

ฟรีแค่ค่าแรงอะครับ ห้าร้อยเจ็ดร้อย  ต่างกันสามครั้งก็คร่าวสองพันบาท 

ใช้ฮอนด้ามาหลายคันจนชินครับ  ชอบโปรดักเขาก็ต้องทำใจ

ออฟไลน์ O_o"

พึ่งรู้เหมือนกันครับ ว่าให้แค่ 2 ครั้ง ไม่รู้ว่าเซลล์ให้มาแค่นี้ หรือเป็นเหมือนกันหมดทั่วประเทศ

• Newbie
  • *
พึ่งรู้เหมือนกันครับ ว่าให้แค่ 2 ครั้ง ไม่รู้ว่าเซลล์ให้มาแค่นี้ หรือเป็นเหมือนกันหมดทั่วประเทศ

ในส่วนนี้ไม่น่าจะขึ้นอยู่กับเซลนะครับ น่าจะเหมือนกันหมดทุกคันของรุ่นนี้ (ส่วนที่เซลสามารถเพิ่มได้น่าจะเป็นส่วนซื้อประกันเพิ่มเวลาเพิ่มระยะ ชื่อ ultimate care หรืออะไรซักอย่างทำนองนี้) เพราะมันเป็นข้อความระบุอยู่ในเล่มสมุดรับประกันเลยครับ ตรงกันกับคูปองที่ติดมาให้ฉีกในเล่ม (ส่วนตัวตอนได้รับมายังไม่ได้อ่านละเอียด นึกว่าเซลหรือช่างหมั่นไส้แอบแกล้งดึงคูปองทิ้งเหลือแค่นี้ด้วยซ้ำ  ;D)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2017, 16:25:30 โดย ohohe »

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เพิ่งรู้เหมือนกันครับ

ของโตโยต้าให้ค่าแรงฟรี 3 ปีหรือแสนโลอย่างใดอย่างนึงถึงก่อน(ถ้าจำไม่ผิด) แต่ทางศูนย์อัพเกรดให้เป็นฟรีค่าแรง 5 ปีไม่จำกัดระยะทาง

ออฟไลน์ bravo

ทำไม MU X ให้แค่ 40,000 กม.เองครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

ไม่ทราบมาก่อน.
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ puo

??? นิสสันให้คูปองฟรีค่าแรง5หมื่นโล(หมื่นโลต่อหนึ่งใบ)  ภายใน3ปีครับ ผมยังใช้ไม่หมดเลย เหลือใบสุดท้าย5หมื่นโล พอดีเกินสามปีก่อน ถ้าฮอนด้าให้มา2ครั้งถือว่าน้อยเกินไปครับอยากให้เพิ่ม แต่อะไหล่เขาทนกว่า และพวกน้ำมันเกียร์เขาก็ถูกกว่านิสสันนะครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2017, 17:47:26 โดย puo »

ออฟไลน์ peterW

2 ครั้ง เป็นปกติ  แต่ผมก็เห็นตามกระทู้ด้านบน  ให้มาน้อยจัง  สัก 4 ครั้ง (ฟรี 2 ปี) ค่อยรู้สึกว่า หายกลื่นรถใหม่ แล้วพร้อมจะเสียค่าเช็คเอง

ออฟไลน์ Joii

ออฟไลน์ inoros

• Jr. Member
  • **
honda 2 mazda 3 ยี่ห้ออื่นส่วนใหญ่จะ5ครับ

ออฟไลน์ boombooboo

• Newbie
  • *
mazda 3 sky 2014 Lot แรกๆ ก็ให้ ฟรีแค่ 3 หมื่นโลครับ พอซักพัก ก็มีคูปองพิเศษ ให้ฟรีถึง 5 หมื่นโล ผมนี้เซ็งเลย ซื้อก่อน ดอกก็แพงของแถมก็น้อย defect ก็บาน 55  คันเก่าผมใช้วีออส ยังจำได้ว่าฟรีถึง 5 หมื่นโลเลยนะ .

:-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ cadherin

ค่าบริการเช็คระยะที่จ่ายไปแพงกว่า ในเวป honda ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
Jazz GK ผมก็ได้ 20,000 โล ครับ แต่ศูนย์แถมบัตร VIP ให้
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ csamabat

ตอนผมออก มิตซุแอททราจ ฟรี10 ครั้ง จนถึงแสนโล 3 ปีครับ  ตอนนี้เห็นว่า ได้ถึง5ปี ที่แสนโล ครับ

ส่วนโตต้าอีกคัน ฟรี5 ครั้ง จนถึง 5หมื่น
ส่วนฮอนด้าตามนั้น ครับ ฟรีแค่สองครั้ง
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ boycatbay

• Full Member
2 ครั้งน้อยไปจริงครับ
แต่ ฮุนไดผม ไม่มีฟรีเลยตั้งแต่ออก 555 ค่าแรงก็แพงพอควรเลย
ตอนนี้มี จูน อีกคัน ในบ้าน ได้ 5ปี ไม่จำกัดระยะ จากทางศูนย์ เพิ่มจากปกติ 50,000 โล(5ครั้ง) ก็โอเคครับ
Toyota Fortune 2.4V : 2015
Hyundai H-1 Deluxe :2012
I'm Boycatbay!

ออฟไลน์ whoami

crv ผมก็ได้แค่สองครั้งครับ เป็นฮอนด้าคันแรกของบ้าน แปลกที่ทำไมสาวกไม่มีใครออกมาบ่นกันเลย

ส่วนมิตซู ได้ 10 ครั้งครับ ไทรทันของที่บ้าน อายุ 4 ปีครึ่ง เพิ่งไปเช็คระยะ 90,000 มาก็ยังฟรีอยู่

อีก 6 เดือนเช็คแสนโล ก็ยังฟรีค่าแรงเป็นครั้งสุดท้าย

• Newbie
  • *
ขอบคุณข้อมูลจากทุกท่านครับ สรุปว่ายี่ห้อตลาดบ้านเรา ฮอนด้าให้มาน้อยสุดจริงๆ  :-\

มองในมุมนึงอาจมองเหมือนที่ท่านนึงได้ว่าไว้คือ ค่าแรงไม่กี่บาท แค่หลักร้อย รวมๆ แล้วอาจแค่หลักพันเอง
แต่พอมาคิดอีกที ก็ในเมื่อเจ้าอื่นเค้าแถมกัน 4-5 ครั้งจนเรียกว่าเป็นมาตรฐานของตลาดคงไม่เกินจริงไปนัก และเป็น cost เพิ่มให้ทางฮอนด้าแค่หลักพัน จะประหยัดต้นทุนให้ลูกค้ามีข้อเปรียบเทียบกับยี่ห้ออื่นไปทำไม (แต่ถ้าจะแถมมาให้ 5 ครั้งเหมือนเจ้าอื่น แต่ขอเพิ่มราคาตัวรถอีกซักสองสามหมื่นตามสไตล์ฮอนด้า ก็ไม่ต้องนะครับ เกรงใจว่าฮอนด้าจะขาดทุน 555)

ออฟไลน์ HHHsung

ฮอนใช้สูตรนี้มาเป็น 10 ปีแล้วครับ อย่าไปซีเรียส เพราะค่าแรงจริงต่อครั้งประมาณ 500 (เลขหมื่นคี่) ถึง 1000 (เลขหมื่นคู่)

คิดดูแล้วเฉลี่ยเพิ่ม 1500 บาทต่อ 2 หมื่นโล หรือ 1 ปี หรือที่ 5 หมื่นดโล ก็ลดเพิ่ม 2 พันกว่าบาทเท่านั้นเอง

โต แถมให้ 5 ปี แสนโล แต่ถ้าราคารถแพง ดอกผ่อนสูง ค่าแรงที่แถมจะเป้นแค่เศษเงินทันที

ปล. ถ้าซีเรียสมาก Hyundai elantra เค้าฟรีค่าแรง ค่าอะไหล่ 5 ปี เลยนะ ไม่รู้โปรยังมีอยู่หรือเปล่า