ผู้เขียน หัวข้อ: ม44 รัดเข็มขัดทั้งคนขับผู้โดยสาร วงการถยนต์จะเปลี่ยนมัยนะ  (อ่าน 7239 ครั้ง)

ออฟไลน์ JeansZ

• Hero Member
ที่น่าคิดคือ รถสองแถว คิดดูว่าถ้าติดเข็มขัดแล้วจะเป็นยังไง ซึ่งแน่นอนว่าการนั่งโดยสารบนรถสองแถว อันตรายยิ่งกว่าในแค็บกระบะอีก
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ banch

ใครขึ้นมานั่งแล้วไม่คาด ถ้าเราบอกให้คาดแล้วยังไม่คาด กระทืบเบรคให้หัวทิ่ม

เด๋วก็คาดเอง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่บังคับก็ต้องคาด ชีวิตตัวเองท่องไว้

ออฟไลน์ Fly to dream

เอาประยุทธิ์มายืนจับเองก็จับไม่หมด   แค่กฏหมายให้คนสวมหมวกกันน็อคยังเจอทุกวัน ใจกลางกรุงเทพอย่างแยกปทุมวันยังมีให้เห็น

แล้วรัดเข็มขัดที่เบาะหลังจะบังคับได้หมดมั้ย ยากกว่าจับหมวกอีก

ถ้าคนไทยยังคิดว่า ใส่หมวกกันน็อค/รัดเข็มขัดเพื่อแค่กันตำรวจจับ ชาตินี้ก็เปลี่ยนอะไรไม่ได้  พอโดนจับหาว่าตำรวจไถ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ tvm

^
^
นั่นสิเนอะ .... ประเด็นบุหรี เลยแตกยอดมาทำให้ผมแปลกใจมากขึ้นไปอีกว่า... มันอันตรายและทำร้ายผู้อื่นแต่ไม่ออกกฏหมายห้าม ... แต่คาดเข็มขัดเนี่ยไม่ได้ทำร้ายใครผลของการรัดไม่รัดมันเกิดกับแค่คนๆนั้น ถึงออกกฏหมายมาห้ามซะเด็ดขาดเลย ...

ไม่ได้ชวนนอกเรื่องนะ ... คนสุบบุหรี่ ผมขอโทษมานะที่นี้ด้วยครับ ไม่ได้ว่าท่านทำร้ายใครนะ แต่พูดในแง่ของการออกกฏหมายมาบังคับใช้เท่านั้น
มันก็มีกฎหมายห้ามอยู่นิ
เช่น ห้ามสูบในที่สาธารณะ ร้านอาหาร ฯลฯ
ห้ามสูบในประเทศไปเลยคงละเมิดสิทธิไป น่าจะยาก

อ่อ คิดอีกนิดจะรู้ว่าผลเสียที่เกิดจากบุหรี่มันระยะยางกว่าจะแสดงผล แต่เข็มขัด เวลาเกิดเหตุ. เห็นผลชัดเจน
แล้วที่บอกคาดไม่คาดไม่เกี่ยวกะคนอื่น ไม่ใช่นะ ไอ้คนไม่คาดนี่ ตัวอัตรายเบนถ่าอยู่ในรถที่เกิดเหตุด้วย ลองย้อนอ่านเมนท์บนๆ ยาวๆ หน่อย พยายามอ่านนิดน้อ