ผู้เขียน หัวข้อ: Ford Focus 2.0 TDCi PowerShift VS Lamborghini Murcielago LP640 แบบไม่เกรียน  (อ่าน 19754 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
Re: Ford Focus 2.0 TDCi PowerShift VS Lamborghini Murcielago LP640 แบบไม่เกรียน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 11:46:38 »
ผมว่า กระทู้นี้ ไปกันใหญ่แล้วครับ เหมือนมันจะเริ่มเดือดขึ้นเรื่อยๆง่ะ

เอาเป็นว่า ตัวผมเองขอโทษแทนทุกๆท่านแล้วกันครับ แล้วก็ขอให้หยุดที่คอมเม้นผมแล้วกันนะครับ หลายๆท่านที่ได้อ่านความเห็นก็นำข้อติชมไปปรับปรุงแล้วก็นะครับ อย่าออกมาติมาพูดกันอีกเลย เดี๋ยวมันจะกลายเป้นทะเลาะกันเปล่าๆอะครับ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

Re: Ford Focus 2.0 TDCi PowerShift VS Lamborghini Murcielago LP640 แบบไม่เกรียน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 11:59:09 »
หนังจบแล้วครับ

แยกย้ายกลับบ้านนอนดีกว่า

ออฟไลน์ 9iC

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 12:13:49 »
น่าเบื่อครับ

สังคมภายนอกมีความขัดแย้งกันมากพอแล้ว

กะอีเรื่องแค่นี้ยังทำให้เป็นประเด็นขัดแย้งกันได้

:-\

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 12:21:32 »
เอาครับๆ อธิบายกันง่ายๆเข้าใจง่ายๆ นะครับ
อย่าต่อความยาวสาวความยืดเลยนะครับ จะได้ไม่บานปลาย นะๆ

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 12:31:13 »
เป็นเพราะผมไม่เข้าใจหลักการของท่าน J!MMY จากการกระทำ และเหตุผลที่ท่าน J!MMY ให้ไว้ครับ
จึงได้ซักไซ้ ไล่เลียง แยกแยะความแตกต่างในความหมายของบางเรื่องที่ผมคิดว่า ผมยังไม่เข้าใจจริงๆ
เพื่อจะได้เข้าใจในหลักการที่แท้จริง ของท่าน J!MMY ครับ

แต่จากคำให้การของท่านผู้การ :o (ไม่ไหวจะ Quote ขออภัย)
ที่พูดถึงเรื่อง ความเหมาะสม การควบคุม เจตนา ความพอดี การเปรียบเทียบ
ก็ทำให้ผมเข้าใจในระดับหนึ่งครับ

สังคมนี้ เป็นสังคมใหม่สำหรับผม คงมีเรื่องที่ผมต้องเรียนรู้อีกมาก :'(

ต้องขอโทษ ขออภัยทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 13:15:45 »
ต้องขออภัยด้วยเช่นกันที่ทำให้อาจเกิดความเข้าใจผิดได้ครับผม

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 13:18:42 »
เย้ๆ จบลงด้วยดี

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 13:20:49 »
อันนี้ความเห็นผมนะ

ผมเล่นที่นี่ก็พอนานละ เห็นการไม่เข้าใจกันก็มาก  และสุดก็จบด้วยการเข้าใจ ขอโทษกัน

ผมรู้สึกดีนะครับพี่ๆ  รู้สึกดีที่ยังไม่อะไรดีๆที่สามารถเกิดขึ้นได้อยู่ในตอนนี้

รัก headlightmag นะครับ

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 13:59:02 »
หัวข้อ Lamboghini Gallado VS FORD Fiesta review แบบเกรียนๆของ USA ครับ ฮาดี

หัวข้อ Ford Focus 2.0 TDCi PowerShift VS Lamborghini Murcielago LP640 แบบไม่เกรียน

สรุป  ของเกรียนๆ comment น้อยกว่า ของไม่เกรียนแฮะ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 14:25:01 »
รับแซ่บคับ ทั้งผู้การ และ พี่จิมมี่ ผมก็จะถือปฏิบัติให้เหมาะสมมากขึ้นครับป๋ม

แต่ผมก็อยากจะบอกว่า ที่ผ่านมา พอผมไปเจอภาพของเฟียสต้าในไทย ผมก้อยากให้เพื่อนๆได้ดูด้วยเหมือนกัน ไม่ได้มีเจตนาอื่นๆนะครับผม แต่ถ้าพี่ๆรู้สึกว่ามันมากไป ต่อไปผมก็จะไม่โพสแล้วครับ (เดี๋ยวคงมีคนอื่นเอามาโพสเอง อิอิ)

บรรทัดแรกผมชื่นใจครับ

บรรทัดที่สองขอเคลียร์นิดนึง..เอาไงดีหว่า..เราก็ Moderator Board มือใหม่เหมือนกัน?อืม
ถ้าเป็นการบอกข่าวกันคงไม่เป็นไรมั้งครับ? แล้วก็ถ้าสมมติว่าในหน้าแรกของบอร์ดหน้าเดียว
มีกระทู้ของเราเกี่ยวกับรถรุ่นเดียวกัน เนื้อหาลักษณะเดียวกัน และโพสท์ติดกันแบบ 2 วัน
อันนี้ก็อาจจะถือว่าเริ่มถี่ไป  อย่าเพิ่งคิดมากครับ บางครั้งเรายอมบ้าง เตือนบ้าง
ไม่ได้แปลว่าทำแล้วผมจะจ้องตำหนิ

มีของดีจะโพสท์ โพสท์ได้ครับ ถ้าเรารู้วิธีจัดการกับการโพสท์ของเราว่าจะไปลงตรงไหน
เมื่อไหร่ และใช้ภาษาอย่างไร คนอ่านแล้วชอบทุกคน แต่คนที่ใช้ยี่ห้ออื่นอ่านแล้วชอบไปด้วย
ไม่ใช่มานั่งอิจฉาหรือเผากุ้งแม่น้ำแช่งเรา

ค่อยๆปรับจูนกันไปครับ คนน่ะ จูนยากกว่ารถนะ จะบอกให้ อิอิ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 14:43:51 »
รัก headlightmag นะครับ
รักเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ HDE35

• Full Member
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 14:47:59 »
ยาว......แฮะ แต่ก็ OK แล้ว

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 15:16:13 »
ถ้าเปรียบเทียบกับ FD มันก็ต่างกันเพราะ FD มันชัดเจนเลยว่าเค้าเป็น FD
ชอบ FD ใช้ FD  และปกป้อง FD   และผมคิดว่าที่นี่หลากหลายกว่า FD มากครับ

ซีวิค FD นี่หมายถึง "ท่านผู้นั้น" หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 16:05:44 »
--
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2010, 20:15:59 โดย Keng »

ออฟไลน์ Diavolo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 20:54:07 »
ที่เอ่ยถึงซีวิค FD ผมว่าเกี่ยวข้องกับท่าน XXXX ที่ตั้งกระทู้ในบอร์ด FD นั่นแหละครับ
คิดว่าไม่เกี่ยวกับ "ท่านผู้นั้น"
ที่จริงก็ไม่ใช่เฉพาะที่ FD นะ

ใครจะว่าไงไม่รู้
ผมว่า"ท่านผู้นี้" เค้าเห่อ....
บอกได้แค่เนี้ย  :-X

ออฟไลน์ losttheways

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 21:45:39 »
ผมชอบเนื้อหาในกระทู้นี้นะ (ไม่นับเรื่องที่เถียงกัน) แต่ก็คิดว่า วีโก้ของลุงจะทำได้บ้างไหมนะ ^ ^

ออฟไลน์ mcat231032

• Sr. Member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 22:28:57 »
รับแซ่บคับ ทั้งผู้การ และ พี่จิมมี่ ผมก็จะถือปฏิบัติให้เหมาะสมมากขึ้นครับป๋ม

แต่ผมก็อยากจะบอกว่า ที่ผ่านมา พอผมไปเจอภาพของเฟียสต้าในไทย ผมก้อยากให้เพื่อนๆได้ดูด้วยเหมือนกัน ไม่ได้มีเจตนาอื่นๆนะครับผม แต่ถ้าพี่ๆรู้สึกว่ามันมากไป ต่อไปผมก็จะไม่โพสแล้วครับ (เดี๋ยวคงมีคนอื่นเอามาโพสเอง อิอิ)

บรรทัดแรกผมชื่นใจครับ

บรรทัดที่สองขอเคลียร์นิดนึง..เอาไงดีหว่า..เราก็ Moderator Board มือใหม่เหมือนกัน?อืม
ถ้าเป็นการบอกข่าวกันคงไม่เป็นไรมั้งครับ? แล้วก็ถ้าสมมติว่าในหน้าแรกของบอร์ดหน้าเดียว
มีกระทู้ของเราเกี่ยวกับรถรุ่นเดียวกัน เนื้อหาลักษณะเดียวกัน และโพสท์ติดกันแบบ 2 วัน
อันนี้ก็อาจจะถือว่าเริ่มถี่ไป  อย่าเพิ่งคิดมากครับ บางครั้งเรายอมบ้าง เตือนบ้าง
ไม่ได้แปลว่าทำแล้วผมจะจ้องตำหนิ

มีของดีจะโพสท์ โพสท์ได้ครับ ถ้าเรารู้วิธีจัดการกับการโพสท์ของเราว่าจะไปลงตรงไหน
เมื่อไหร่ และใช้ภาษาอย่างไร คนอ่านแล้วชอบทุกคน แต่คนที่ใช้ยี่ห้ออื่นอ่านแล้วชอบไปด้วย
ไม่ใช่มานั่งอิจฉาหรือเผากุ้งแม่น้ำแช่งเรา

ค่อยๆปรับจูนกันไปครับ คนน่ะ จูนยากกว่ารถนะ จะบอกให้ อิอิ

ว่าแต่ ของ คนมีจูน นมหนู ไหมครับ ถ้ามีก็น่าจะจูนง่าย ฮิๆๆ

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 00:02:46 »
ขออภัยทุกท่านครับ
กลับมาดูอีกทีนี้ไปกันไกลเลย

ยังไงผมก็เข้าใจทุกคนครับ

และขออภัยอีกครั้ง (รู้สึกเหมือนกันว่าถี่ไปหน่อย)
แต่พอดีที่ผ่านๆมา เรื่องเครื่องกับเกียร์ มันเป็นเรื่องต่อเนื้องกันเลยออกมาติดๆกัน

ส่วนหัวข้อนี้เป็นข้อมูลที่ผมทำไว้นานมากแล้ว (คัดมาจากนิตยสารอีกทีนึ่ง)
ก็พอดีเจอหัวข้อ Lambo กับ Fiesta ฮ่าๆดี เลยนึ่งถึงหัวข้อเก่านี้ขึ้นมา ก็อยากให้ชมกัน

----------------------------------

คือผมไม่ได้มีโฟกัสแค่คันเดียว และผมก็ไม่ได้ติดแบรน์อย่างที่หลายท่านคิด อาจจะมีซ้ำแบนร์เดิมบ้าง(แต่ก็ไม่ใช่ฟอร์ด) และที่เลือกรถเพราะคือรถรุ่นนั้นๆ ไม่ใช่เพราะแบรน์เลย
แต่ด้วยนี้เป็นคันล่าสุด ข่าวสาร ข้อมูล ยังเป็นในเรื่องของวันนี้ๆ ก็เลยมาแชร์กัน
(คือจะให้เอาเรื่องราวของเทคโนโลยี หรือข่าวของ S-class W220 อีกคันนึ่ง มาลงก็คงไม่ใช่ และมันเก่าแล้ว ก็หาไม่เจอ
แรงกระตุ้นที่อยากจะค้นหาก็ไม่เหมือนกัน)

และก็ที่เคยกล่าวไปว่า ผมชอบรถยุโรป ผมมักใช้แต่รถยุโรป ข้อมูลความสนใจเลยไปทางนั้น ข่าวสารที่รับมาก็เช่นเดียวกัน
และฟอร์ดก็เปรียบเหมือนโตโยต้าที่นั้น ข่าวสารที่รับมาก็หนักไปทางนั้นบ้าง ซึ่งมันขัดๆกับความรู้สึกของบ้านเราเลยรู้สึกแปลกๆไป (ผมก็รู้สึก)
(ลองคิดถึงบ้านเรา ที่พื้นที่สื่อหรือนิตยสารส่วนใหญ่ก็หนักไปทางโตโยต้า ฮอนด้า ซึ่งไม่ต่างกัน แต่เราจะรู้สึกไม่แปลก)

และถ้าใครสังเกตดีๆ ส่วนมาที่ผมเข้ามาตอบหรือพูดคุยใน headlightmag ที่ผ่านๆมาก็หนักไปทาง Merc-Benz , BMW และค่ายเกาหลีตามที่ผมที่ถนัดๆ รวมถึงหนักไปทางด้านเก๋งดีเซล และเรื่องราวของเชื้อเพลิง เหมือนกันนะ

แต่ยังไงจะพยามยามนำข้อมูลที่มาแชร์ให้หลากหลายมากขึ้นครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2010, 00:06:38 โดย U9WS »

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 00:34:03 »
น้าตั้ม ไม่ว่าน้าจะพูดอะไรก็ช้าไปแล้วครับ
I've already died.

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 06:07:03 »
ท่านผู้นั้นในบอร์ด FD นี่ใครครับ ผมหรือเปล่า ? จริงๆผมใช้ FD แต่ไม่เคยเชียร์มันเลย เพราะมันแค่รถบ้านๆคันหนึ่งไม่ได้ทำให้ผมหลงไหลได้ปลื้มน่ะครับ
ถ้าใช่ก็เข้าใจตามนี้นะครับ เพราะในบอร์ด FD ผมก็เล่นอยู่ง่ะ แต่ถ้าไม่ใช่ก็ถือว่าผมเข้าใจผิดก็แล้วกันครับ ชิล ชิล
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Remember Life is Hanging in the Balance !
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 14:40:23 »
^
^
ไม่ใช่คุณอาทแน่นอนครับ

น่าจะเป็น xxx99 มากกว่า แหะๆ  ;D
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ penalty

• Full Member
  • Ingenieur
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 16:27:42 »
เดี๋ยวจะออกทะเลไปไกลนะครับ คือ ท่านผู้นั้น กับ ท่านผู้นี้ ที่ว่ามา ผมก็ไม่รู้ว่าจะหมายถึงใคร

แต่ที่ผมพูดเรื่องบอร์ดของ FD ขึ้นมาเพราะ เห็นว่าคุณ U9WS เคยแสดงความเห็นชื่นชม TDCi ในหลายบอร์ด
รวมทั้ง FD Thailnad ด้วย และด้วยความถี่รวมถึงวิธีการนำเสนอ เป็นเหตุให้คนที่บอร์ดนั้นบางท่านรู้สึกไม่ดีขึ้นมาบ้าง
ผมเลยจะบอกคุณ U9WS ให้น้อยลงหน่อย เพราะเห็นว่าช่วงนี้ก็เริ่มถี่ไป แต่ไม่นึกว่าจะโดนโยงไปถึงคุณ SignifeR หรือคุณ ton99

รถดี ผมไม่เถียงครับ แต่บางข้อมูล ช่วยกรองบ้างก็ดี เพราะมันก้ำกึ่งจะเหมือนโฆษณาไปหน่อย
If God did not build it, an Engineer did.

ออฟไลน์ raulowen

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 21:10:04 »
น่าคิดนะ

• ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 21:19:08 »
ผมได้รับการชี้แจงจากคุณ Diavolo แล้วครับ ท่านผู้นั้น คือคนคนนั้น ที่หลายคนไ่ม่ชอบ ท่านผู้นั้น คล้ายๆ ท่านผู้เกินแต่เกินกว่า 5 5 5 เอิ๊กกกกกกกก
ขำขำนะ ผมไม่คิดมากอ่ะครับ กลัวตกเป็นเป้าสายตาน่ะครับ ช่วงนี้เป็นคนขี้ระแวงครับ กลัวตั้งด่านสกัด....เดี๋ยวเมียรู้ว่าหนีเที่ยว ฮิฮิ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 21:20:35 »
เดี๋ยวจะออกทะเลไปไกลนะครับ คือ ท่านผู้นั้น กับ ท่านผู้นี้ ที่ว่ามา ผมก็ไม่รู้ว่าจะหมายถึงใคร

แต่ที่ผมพูดเรื่องบอร์ดของ FD ขึ้นมาเพราะ เห็นว่าคุณ U9WS เคยแสดงความเห็นชื่นชม TDCi ในหลายบอร์ด
รวมทั้ง FD Thailnad ด้วย และด้วยความถี่รวมถึงวิธีการนำเสนอ เป็นเหตุให้คนที่บอร์ดนั้นบางท่านรู้สึกไม่ดีขึ้นมาบ้าง
ผมเลยจะบอกคุณ U9WS ให้น้อยลงหน่อย เพราะเห็นว่าช่วงนี้ก็เริ่มถี่ไป แต่ไม่นึกว่าจะโดนโยงไปถึงคุณ SignifeR หรือคุณ ton99

รถดี ผมไม่เถียงครับ แต่บางข้อมูล ช่วยกรองบ้างก็ดี เพราะมันก้ำกึ่งจะเหมือนโฆษณาไปหน่อย

จริงๆ เจ้าโฟกัสดีเซล นี้ผมก็เล็งๆนะ สนใจเหมือนกัน แต่ติดว่าศูนย์บริการ เรื่องอะไหล่พวกนี้มากกว่า แต่อนาคตไม่แน่ รอทางด่วนปักตอม้อหน้าบ้าน...
ได้ถอยป้ายแดงแน่เลย อิอิ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 21:26:18 »
ส่วนตัว ถ้าจ่ายเอง ผมเลือก Focus อยู่แล้ว เพราะ ไม่มีตัง
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 22:46:45 »

ส่วนคำว่า "ท่านผู้นั้น" ดูจากไร้สาระนุกรมได้ครับ แต่คงไม่ต้องแล้ว
ไม่ใช่พี่อาร์ท Signifier แน่นอนครับ -*-

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 22:51:58 »
ที่เอ่ยถึงซีวิค FD ผมว่าเกี่ยวข้องกับท่าน XXXX ที่ตั้งกระทู้ในบอร์ด FD นั่นแหละครับ
คิดว่าไม่เกี่ยวกับ "ท่านผู้นั้น"
ที่จริงก็ไม่ใช่เฉพาะที่ FD นะ

ใครจะว่าไงไม่รู้
ผมว่า"ท่านผู้นี้" เค้าเห่อ....
บอกได้แค่เนี้ย  :-X

"ท่านผู้นั้น" ของผมก็คือ "ท่านผู้นี้" ที่พี่กล่าวถึงกระมังครับ
ส่วน "ท่านผู้นั้น" ของพี่ ผมก็คงยังไม่ขอพูดถึงแล้วกันครับ