ผู้เขียน หัวข้อ: - Suzuki Swift RXII จะยังมีปัญหาเก่าๆอยู่ไหมครับ -  (อ่าน 2906 ครั้ง)

ออฟไลน์ sarun

• Newbie
  • *
ปัญหาที่เคยเกิดขึ้นนั้นจะได้รับการแก้ไขหรือยังครับ แล้วถ้าซื้อตอนนี้พวกของแถมหรือว่าส่วนลดควรได้อะไรบ้างครับ

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
Re: - Suzuki Swift RXII จะยังมีปัญหาเก่าๆอยู่ไหมครับ -
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 08:48:14 »
น่าคิด
ผมเคยอ่านในกระทู้แนะนำของเว็บบอร์ดนึง
ปัญหาเยอะเหมือนกัน(บางคัน)

ออฟไลน์ Krongbun

Re: - Suzuki Swift RXII จะยังมีปัญหาเก่าๆอยู่ไหมครับ -
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 12:37:36 »
 :D ตอบในฐานะคนใช้ RX น้ะครับ
มีเหลืออย่างเดียว เสาบีดังเล็กน้อยซึ่งก็เป็นในรถหลายยี่ห้อ vios ก็เป็น
มีวิธีแก้แต่ยังไม่ได้ทำ ไม่ดังมากเปิดเพลงหรือคุยกันก็ไม่ได้ยิน ที่ความเร็วสูงก็ไ่ได้ยิน
ตอนนี้วิ่งไป 43000 km แล้วครับ

แต่แนะนำไปลองขับดูก่อนน้ะครับ จะรับได้กับความตึงตังช่วงความเร็วต่ำไหม
แล้วก็ถ้าหลังหนักๆ โช๊คหลังจะยุบเยอะเวลาลงหลังเต่า

อะไหล่ซ่อมไวอยู่ ผมแจ้งเรื่องเคลมประตู ศูนย์ใช้เวลาสั่งประตูใหม่แค่ 1-2 วังเองเรียกเข้าไปทำละ ไวมาก
เทียบกับ honda jazz เพื่อนผมเปลี่ยนประตูเหมือนกันนี่รอมาสองอาทิตย์ละ

ทั้งหลายทั้งมวล ไปลองขับครับ  :P

สองปีที่แล้วของแถม
1. พรมกระดุม
2. คิ้วล่าง
3. กันสาด
4. ชุดแต่งรอบคัน (แนะนำถ้าขอลดเป็นเงินได้ เอามาแต่งข้างนอกสวยกว่า ีเลือกเยอะกว่า)
     แต่ตัวนี้เห็นว่าสวยอยู่แล้ว
5. น้ำหอม ไฟฟ้า
6. ประกันชั้น 1
7. ฟิล์ม
8. ฟรีค่าแรงถึง 30000 หลังจากนั้น 50%
9. เบาะหนัง
น่าจะมีแค่นี้น้ะ

สิ่งที่ต้องต่อรองเพิ่มแนะนำ ไม่ได้ก็ไม่ซีเรียส
1. ถาดรองด้านหลังสัมภาระถ้าย
2. ตาข่ายกันร่วงสัมภาระถ้าย
3. เท้าแขนกลาง
4. ฉนวนากระโปรงหน้า
5. ไฟห้องสัมภาระท้าย
6. สัญญาณถอย (อันนี้ผมไม่เอา รำคาญ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2017, 12:46:30 โดย Krongbun »

ออฟไลน์ Krongbun

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 14:55:32 »
 :) เพิ่มเติมให้อีกเรื่องครับ
พวกอาการคันเร่งหน่วง
วิสองวิเวลากดเต็มๆ กับเกียร์มีช่วงหน่วงหรือเยอร์
มีหอนเล็กน้อยเวลาเกียร์เปลี่ยน low high
ถ้าได้ลอง ลองกดเต็มๆดูครับว่ารับได้ไหม