ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าฮุนไดจะนำรถในไลน์ทั้งหมด ในตลาดโลก และตลาดเกาหลี คิดว่ารุ่นไหนควรจะนำมาขายดี  (อ่าน 2488 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jeayoung Homme

• Jr. Member
  • **
ถ้าฮุนไดจะนำรถในไลน์ทั้งหมด ในตลาดโลก และตลาดเกาหลี คิดว่ารุ่นไหนควรจะนำมาขายดีครับ
ที่คิดว่าไม่เจ็บตัว มีช่องว่างสำหรับฮุนไดที่จะอุดช่องว่างต่อสู้กับเจ้าตลาดได้

ปล.ผมคิดว่า Hyundai i30 นะ ไม่มีตลาดไหนตอนนี้เลย จะมีตัวตัง Fastback อีก ส่วน New Accent  ใหม่ก็ไม่น่าเกลียดถ้านำมาขายแล้วไม่ตั้งราคาโหดเกินไป ส่วน Sonata , Elantra นี่น่าจะเกิดยาก เพราะเจ้าตลาดกินเรียบ

ออฟไลน์ locomotive

• Sr. Member
หมายถึง ตั้งโรงงานประกอบในไทนนะเหรอ เลิกฝันได้เลยครับ กลุ่มทุนเกาหลี ไม่สนใจไทยเท่าไหร่ นุ้นครับ อินเดีย จีน ละติน ตลาดเขา แถมยอดขายนำญี่ปุ่นบางเจ้าด้วย จะมาไทยทำไมละครับ ในไทยญี่ปุ่นกินรวบตลาดใว้แน่น ขนาดค่ายไอ้กัน ยังป้อแป่ ไปไม่เป็น เกาหลีอย่ามาเลย เข้าตลาดยาก ถ้ามาจะเจอ คนไทยกดราคาถูก จนขาดทุน วิ่งกลับโซลไม่ทัน Samsung LG ยังย้านฐานออกจากไทยไปแล้ว

ออฟไลน์ Barracuda

• Hero Member
ขอ i20 ช่วงล่างแบบที่แข่ง WRC ได้มั้ยครับชอบๆ

ออฟไลน์ Siemens

• Jr. Member
  • **
อยากให้เอาพวก แฮทแบคร์ สเทชั่นวาก้อน มาขายเช่น ตระกลู I 40 30 20
รูปทรงก็สวยเครื่องยนต์ ช่วงล่างก็โอนะ ออฟชั่นจัดเต็ม
ผมว่าน่าจะสร้างความแตกต่างจากบรรดาเจ้าตลาดได้บ้าง
เพราะจริงๆๆ แล้วโดยรวมฮุนไดเปนรถที่ขับดีมาก ไม่จุกจิก ทนทานด้วย

ออฟไลน์ ps000000

รถสวยหลายรุ่นนะ

แต่ไม่น่ารอด

ออฟไลน์ SM.

อยากให้เข้ามาทำตลาดแบบเต็มตัวซักที แต่ก็คงยาก คงพอใจกับยอดขายแบบนี้ไปเรื่อยๆ

รุ่นที่นำมาแล้วจะขายดี ก็พวก SUV ไงครับ Tucson

ออฟไลน์ GOBBS

ในลาว Elantra ขายดีนะ
...
กระทู้นี้ฝันๆ ไม่ใช่เรื่องจริงใช่ไหม
ไหนๆ แล้ว เอา i 10 มาขายตลาด eco phase2 เลยไหมครับ
แล้วก็ประกอบขาย elentra / H1 ในไทย + อาเซียน ครับ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ Slow But Sure

• Sr. Member
ผมยังสงสัยอยู่เลยครับ
ลาว เวียดนาม ฟิลิปปินส์ นี่ฮุนไดขายดีมาก ทำไมในไทยไม่ทำจริงจังสักที

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ผมยังสงสัยอยู่เลยครับ
ลาว เวียดนาม ฟิลิปปินส์ นี่ฮุนไดขายดีมาก ทำไมในไทยไม่ทำจริงจังสักที

ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะที่นั่นใช้พวงมาลัยซ้ายหรือเปล่านะครับ เลยเอาจากเกาหลีมาขายได้เลย
แต่บ้านเราต้องทำรุ่นพวงมาลัยขวา เลยทำให้มีรุ่นน้อยป่าวอะครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ขายแต่ H1 ดีแล้ว

รอดูH1โฉมต่อไป กับตั้งราคาดีๆนะ
ไม่ใช่ว่าขายดีแล้วอัพราคาเวอร์อีก
เตรียมม้วนเสื่อกลับเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าควรจะเน้นทูซอนนะเพราะตลาดกำลังต้องการและอนาคตอีกยาว
อีกคันผมชอบซานตาเฟ่