ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นสามัญชนธรรมดา แต่ลูกอยากรีวิวรถ Rolls Royce ที่ Motor show ต้องทำอย่างไร  (อ่าน 5853 ครั้ง)

NICK35122

• บุคคลทั่วไป
     ตอนนี้ลูกผมอยากทำรีวิวรถ แต่ทุกยี่ห้อมันเปิดให้คนเข้า มีแค่ RR นี่แหละ จะทำอย่างไรดีครับ ถึงจะเข้าไปสัมผัสรถ Rolls Royce ที่งาน Motor show ขอคำตอบหน่อยครับว่าคนที่จะเข้าไปได้ต้องทำอะไรบ้าง
จอบคุณสำหรับคำตอบครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
เดาเอาน่ะครับ หาก motorshow ลำบาก

ลองไปที่ showroom ตรงพระรามสามดูครับ  อาจจะสัมผัสได้  ผมขับรถผ่านประจำ ไม่เคยเห็นลูกค้าเข้ามาสักคน  หากมีใครสักคนเข้ามา เค้าน่าจะ welcome น่ะ

ปล. ..............ดู RR เสร็จ  ต่อด้วย Aston martin ด้วยน่ะครับ

ออฟไลน์ ps000000

ออฟไลน์ Ruksadindan

คนที่เป็นเจ้าของได้ก็เป็นสามัญชนนะครับ
ที่ต้องทำคือก้าวข้ามเส้นกันแบ่งเข้าไปครับ หรือมีทางเข้าก็เข้าทางนั้น

ว่าแต่ยุคนี้ยังต้องแบ่งแยกกันด้วยคำว่าสามัญชนอีก

ออฟไลน์ turbofever

• Sr. Member
ไม่ยาก เป็นนักเรียนก็เดินเข้าไปบอกเขาเลยว่าทำรายการช่องนั้นนี้ของโรงเรียน วันนี้มาทำรายการเรื่องงานมอเตอร์โชว์ ขอสัมภาษณ์ผู้จัดการฝ่ายขายหน่อยว่าปีนี้มีรถอะไรมานำเสนอลูกค้าคนไทยบ้าง บลาบลาบลา

ออฟไลน์ Skyforce

ทำหนังสือไปที่โชว์รูมดีกว่าครับ ขอความอนุเคราะห์ มาทำรีวิวรถอะไรว่าไปเค้าจะได้ไปจัดเซลล์ให้ข้อมูล ถ้าไปมอเตอร์โชว์เค้าเปิดให้คุณ คนอื่นไม่รู้มาขอเปิดอีก เค้าน่าจะไม่สะดวก บนพารากอนชั้นสามก็มีโชว์รูมครับ
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ Dubee

เข้าไปโชว์รูมผมเกรงว่าจะได้ข้อมูลจากเซลลืแค่พื้นๆครับ แนะว่าทำหนังสือให้บริาัทแม่เลยจะดีกว่า แบบขออนุญาตไรงี้ จะขอทำอะไรบ้าง ลิมิตแค่ไหนก็ว่ากันไปครับ ถ้าเขาใจกว้างอนุมัติ ดีไม่ดีคุณไม่ได้แค่ดูด้วยตาหรือลองจับ เขาอาจพานั่งวนรอบเมืองสักรอบ และได้ข้อมูลเชิงลึกก็อาจเป็นได้ครับ

ออฟไลน์ tvm

เอาจริงๆ ถ้าขอดีๆ อาจจะได้
แต่คิดง่ายๆ รถราคาขนาดนั้น ใครจะเสี่ยงให้คนที่อาจจะไม่ใช่กลุ่มลูกค้าเข้าไปสัมผัสง่ายๆ?

เห็นด้วยกับด้านบนที่ให้ทำหนังสือประสานไปเลย อาจจะมีลุ้นนะครับ

ปล. นี่ถ้าเกิดลูกคุณอยากทำรีวิวยี่ห้อแปลกๆ พวก Bugatti Pagani ฯลฯ คงยุ่งน่าดูนะ 555

ออฟไลน์ Harem

จขกท. ไปซะแล้ว

ออฟไลน์ rotaryman

ขออภัยนะครับอย่าโกรธกันนะถ้าจะบอกตรงๆว่า

อย่างแรกนะสมัครสมาชิกของเวปก่อนนะครับ :P ไม่ใช่อะไรหรอกนะขนาดแค่สมัครสมาชิกเพื่อแสดงความมีตัวตนในเว็ปคุณยังไม่กล้าเลยนับประสาอะไรจะไปรีวิวรถคันเป็นสิบๆล้าน คุณอาจจะมีฝีมือและก็รวยมากๆก็ได้ แต่ใครเขาจะยอมให้คุณเอารถเขาไปทำละครับขนาดเรื่องง่ายๆยังไม่ยอมทำเลยครับ;)

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
จขกท.เคยลองขับ Mercedes-Maybach มาแล้ว Rolls-Royce ก็น่าจะไปสัมผัสรถได้สบายๆนะครับ แหม่...

ปล. เผื่อใครงง จขกท. ก็คือ User Nick Maybach ที่(ป่วน)ตั้งคำถามเป็นประจำในรายการ Drive by J!MMY นั่นแหละครับ ตัวจริงได้ข่าวว่าที่บ้านมีแค่ Toyota Wish แถมยังเป็นเด็กมอต้นด้วยซ้ำ :P :P :P
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ valent

จขกท.เคยลองขับ Mercedes-Maybach มาแล้ว Rolls-Royce ก็น่าจะไปสัมผัสรถได้สบายๆนะครับ แหม่...

ปล. เผื่อใครงง จขกท. ก็คือ User Nick Maybach ที่(ป่วน)ตั้งคำถามเป็นประจำในรายการ Drive by J!MMY นั่นแหละครับ ตัวจริงได้ข่าวว่าที่บ้านมีแค่ Toyota Wish แถมยังเป็นเด็กมอต้นด้วยซ้ำ :P :P :P

เข้าข่ายแฟนพันธุ์แท้ ของ จขกท เลยนะครับนั่น
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ golf8023

ไม่น่าเลย

ไม่น่าเข้ามาอ่านเลย  ;D

ออฟไลน์ SM.

เห็นหลายกระทู้แล้วเหมือนกันนะครับ ยังคิดเลยว่า ทำไมขึ้นว่าบุคคลธรรมดา  :-\ :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ Impulse

เข้าข่ายแฟนพันธุ์แท้ ของ จขกท เลยนะครับนั่น
อาทิตย์ที่ผ่านมามีข่าว RR ผมก็นึกถึงคุณ Nick Maybach ขึ้นมาเลย แต่อยู่ฟังไม่จบไม่รู้คุณนิค ได้มาร่วมตั้งคำถามมั๊ย

ออฟไลน์ mark2015

• Full Member
ในมอเตอร์โชว์คง ไม่ได้แม้แต่จะจับหรอกมั่งครับ เห็นกั้นรั่ว กั้นคอก ซะขนาดนั้น อยากสัมผัสไปโชว์รูม อาจจะได้นะครับ แต่คงต้องมีทีท่าจะซื้อหรือสนใจ

ไม่งั้นเซลล์คงไม่ให้คุณจับรถแน่นอน

ถ้าจะทำรีวิว ผมว่าเค้าคงไม่ให้คุณทำ หรือให้คนที่ไม่มีเครดิต หรือบุคคลทั่วไปมารีวิวโจมตีรถเค้าหรอกนะครับ RR นะครับ แค่ชื่อก็ขายได้ละ

แล้วคุณจะขอทำรีวิว ตามเว๊ปดังๆ ในหนังสือ ก็มีมากมาย ในยูทูป อย่างเยอะ ลองเปิดดูซิครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2017, 14:03:28 โดย mark2015 »
" เงินทองของนอกกาย ไม่ตายก็หาจนตาย "

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ให้เข้าใกล้ยังไม่ให้เลย อย่าว่าแต่รีวิว

ออฟไลน์ arlao

• Jr. Member
  • **
ปิดเทอมหัวใจว้าวุ่น
เอา5วิ ตรูคืนมา ::)

ออฟไลน์ Chalongs

• Jr. Member
  • **
ระดับนี้เเล้ว คงเข้า motor show แล้วซื้อ RR เงินสด แล้วเอามาทำรีวิวเลยมั้ง ขอรับ