ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าไม่แคร์หน้าตา ... กระบะ & PPV Mitsubishi น่าใช้มั้ย?? เมื่อเทียบกับเจ้าตลาด??  (อ่าน 8022 ครั้ง)

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
ใช้ไทรตัน ตัวท็อปอยู่ครับ
 ข้อดีคือ ใช้มา 80000 กม ไม่เคยเจอปัญหาจุกจิกเลยแม่แต่น้อย
           ขับสบาย พวงมาลัยเบา วงเลี้ยวแคบ    ผมว่ามันเป็นรถที่เฟรนลี่กับคนขับดีครับ ผู้หญิงขับได้ ผู้ชายขับดี

เรื่องสมรรถนะ  ผมให้ว่าอยู่ในเกณฑ์ดีปานกลาง ++ ไม่ได้ดีที่สุด    เครื่องแรงเกือบสุด แต่รอรอบ  คันเร่งเกียร์(ออโต้) ค่อนข้างหน่วงมากพอสมควร    ช่วงล่างไม่แข็งไม่นิ่ม ขับไม่เกิน120-130 ถือว่าดี   แต่ถ้าเข้าโค้งแรง หรือที่ความเร็วสูงๆ ไม่นิ่งเท่ามาสด้าที่เคยขับ  อัตราสิ่นเปลืองกลางๆ ติดไปทาง --

สรุป เรื่องสมรรถนะ ถ้าไม่ได้เน้นขับเร็วขับขับซิ่งจริงๆ ถือว่าดี แต่ถ้าเอาแบบจริงๆจังๆ ผมว่ามันยังไม่ดีพอ

ออฟไลน์ keamgladnan

• Sr. Member
ใช้ npjs ตัวขับ2  สิ่งที่ไม่ประทับใจและทนไม่ได้สุดๆจนต้องขายและไม่คิดจะกลับมาขับอีก คือสมรรถนะการคอนโทรลรถ ช่วงล่างย้วย พวงมาลัยเบาโหง
และคลอน คลอนไม่มากแต่รำคาญ  ถ้าคนชอบขับรถจะขับไม่ได้เลย

ออฟไลน์ J_Serie5

• Hero Member
ไม่น่าใช้ครับ ถ้าผมจะซื้อกระบะและ PPV คงตามนี้

PPV = toyota fortuner , isuzu mu-x 
กระบะใช้งาน = isuzu dmax 1.9 , toyota revo 2.4
กระบะใช้เองส่วนตัว = Navara VL 7 AT Sporttech

ออฟไลน์ kittiphat123

ถ้าไทรทัน ใช้เกียร์ออโต้ 8sp. ของ PJS คงจะดี ยิ่งขึ้นนะครับ โดยเฉพาะเรื่องของ อัตราเร่ง และ ความประหยัด คงน้องๆ 1.9ของพี่ซุ

ออฟไลน์ Darkart

น่าใช้มั้ย?? เมื่อเทียบกับเจ้าตลาด??
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 23, 2017, 08:39:52 »
ยังน่าใช้ แต่ปัญหาในอดีต ยังไม่แก้ไขไม่จบสักทีนี้แหละ
All New Pajero ได้เครื่องแรง+เกียร์ และหน้าตา
แต่ตัวกระบะ เสียที่หน้าตาครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ masuoka

ีรอตัว MY2018 มีปรับอีกครับ ยกระดับไปอีก ใบ้ให้แค่นี้

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ตัว ppv โอเคนะ แต่ กะบะ ยังไม่น่าใช้เท่าไหร่ครับ 8)