ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามช่วงล่างและการเก็บเสียงของ Volvo V40 หน่อยครับ  (อ่าน 3188 ครั้ง)

ออฟไลน์ peet-best1

• Newbie
  • *
คือว่าเคยใช้ Mini Countryman all4 ปี 2012 ตัว TOP มี เทอร์โบ แล้วช่วงล่างรู้สึกแบบว่าแข็งมาก ทั้งการเก็บเสียง ก็ค่อนข้างดัง

แล้วรถก็มี ซันรูฟ เวลาฝนตกบนหลังคา ก็อืมมมม ดังมากๆ

แล้วทีนี้ก็คือพึ่งขายไป ว่าจะหารถ ใหม่ซักคันที่แบบว่าแรงขับแล้วคือสนุกเพราะคนภายในบ้านเขาก็ชอบเรื่องกำลังของ Mini ที่ค่อนข้างแรงเหมือนกัน

ส่วนงบคือไม่เกิน 2 ล้าน แล้วด้วยทางบ้านก็มองๆ Volvo V40 ไว้ เห็นรีวิวของทาง

headlightmag ก็ได้กล่าวว่าแข็งกระด้างเลยอยากทราบว่า แข็งกระด้านเท่า Mini มั้ย ส่วนการเก็บเสียงช่วงเท่าไหร่ ถึงถือว่าเริ่มมีเสียงลมเข้ามาบ้าง

ทางบ้านมี pajero sport 2016 อยู่แล้ว 1 คัน แต่ทีนี้คือ เค้าอยากหารถ ในที่แบบว่าขับแล้วสนุก สบาย เลยมอง Volvo V40 ไว้

แต่ก็จริงๆก็ว่าจะรอ Mazda cx5 2017 ตัวใหม่เลย แต่ในไทยยังไม่เปิดตัวทีเมื่อไหร่จะนานมั้ยก็ไม่รู้ เขาก็เลยหาข้อมูลของ Volvo V40 ไว้อยู่ครับ

ออฟไลน์ PAN

• Hero Member
เก็บเสียงเงียบครับ เสียงลมแทบไม่มี จะเริ่มดังตอน200km/h ส่วนช่วงล่างมันแข็งพอประมาณและยังติดนุ่มอยู่บางช่วงจังหวะยุบตัวของโช้ค แต่แข็งไม่เท่าmini ctm s แน่นอนครับ เคยนั่งทั้งสองคันแล้ว

ออฟไลน์ peet-best1

• Newbie
  • *
เก็บเสียงเงียบครับ เสียงลมแทบไม่มี จะเริ่มดังตอน200km/h ส่วนช่วงล่างมันแข็งพอประมาณและยังติดนุ่มอยู่บางช่วงจังหวะยุบตัวของโช้ค แต่แข็งไม่เท่าmini ctm s แน่นอนครับ เคยนั่งทั้งสองคันแล้ว

ขอคุณครับ  :)