ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานถนนปิดในเขตกรุงเทพและโซนอันตรายครับ  (อ่าน 6320 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
ไปเจอมาครับเลยเอามาฝากทุกท่าน

บริเวณที่ปิดการจราจรและห้ามเข้าพื้นที่เด็ดขาด มีดังนี้
1 ถ.เพชรบุรี ตั้งแต่ แยกขึ้นทางด่วนเพชรบุรี ถึง สี่แยกราชเทวี
2 ถ.พญาไท ตั้งแต่ สี่แยกราชเทวี ถึง สี่แยกสามย่าน
3 ถ.วิทยุ ตั้งแต่ สี่แยกถ.วิทยุ ถึง แยกขึ้นทางด่วนเพชรบุรี
4. ถนนในพื้นที่ต้องห้าม ตามข้อ 1 - 3 จนถึงแนวพระราม 4
5. ถ.ราชปรารภ ถึง สี่แยกประตูน้ำ ถึง สี่แยกมักกะสัน
6. ถ.ศรีอยุธยา จากแยกหมอเหล็ง มุ่งหน้ าแยกศรีอยุธยา
7. ถ.สามย่าน จนถึง ปากซอยงามดูพลี
8. ตึกใบหยก2 ถึง แยกราชปรารภ ถึง แยกดินแดง
***[บริเวณนี้ห้ามเข้าเด็ดขาดทหารใช้กระสุนจริง]
9. แยกราชปรารถ ถึง ซ.รางน้ำ
***[บริเวณนี้ห้ามเข้าเด็ดขาดทหารใช้กระสุนจริง]
10. วิภาฯขาเข้า หน้ารร.Miracle Grand ทหารตั้งด่าน ปิดเหลือ 1 เลน
11. แยกพระราม9 ถึง fortuneมุ่งหน้าไปยังโบสถ์แม่พระ สามเหลี่ยมดินแดง
12. อนุสาวรีย์ชัย หน้าซอยดุสิต (ราชวิถี 5) และราชวิถี 7
13. ทางด่วน ปิดทางขึ้น-ลงเพชรบุรี และทางขึ้น-ลง พระราม 4 ทั้ง 2 ฝั่ง
14. ย่านบ่อนไก่ พื้นที่ใช้กระสุนจริง
15. ทางด่วนใช้ได้ปกติ แต่ปิดทางลงบางส่วน เช่น ทางขึ้น-ลงดินแดง ทางขึ้น-ลงเพชรบุรี ทางขึ้น-ลงพระราม4
16. อนุสาวรีย์ถูกปิดแล้วครับ
17. ถนนพระราม 4 ปิด ระหว่างแยกสามย่าน-สามแยกคลองเตย
18. ปิดการจราจรลงด่วนพระราม4-1 ด่านพระราม4-2 ลงด่านดวงพิทักษ์ ถ้าลงด่านเพลินจิตซ้ายนานาใช้การได้
19. ถ.เพชรบุรี ขาเข้า ปิดขยายถึงแยก อโศก-เพชรฯ
20. ปิดถ.พระราม4 แยกสามยาน-สะพานเหลือง ต่อเนื่อง ถ.บรรทัดทอง แยกเจริญผล
21. เลี่ยงการจราจรสะพานข้ามแยกคลองเตย นปช.จอดรถปิดขวางถนน
22. นปช.เผายางรถยนต์กลางสะพานกรุงธนบุรี (ซังฮี้)ขาเข้า /หลีกเลี่ยงเส้นทางด่วน

บุคคลใดมีบ้านแถวถนนที่ห้ามนี้ ให้พกบัตรประชาชน + ทะเบียนบ้าน เพื่อรับสติ๊กเกอร์ผ่านทางจากเจ้าหน้าที่ ขณะนี้แนะนำให้ออกอจากบริเวณอันตรายไปพักที่อื่นครับ

พื้นที่ห้ามเข้าเด็ดขาดเลยคือ ราชปรารถ ,รางน้ำ,บ่อนไก่ บริเวณนี้เป็นเขตกระสุนจริง รถท่านอาจได้รูกระสุนฟรีแบบไม่ต้องติดสติ๊กเกอร์

ถ้ามีเหตุจำเป็นต้องไปแถวนั้น ให้ระวังป้ายบอกหลอกที่กลุ่มเสื้อแดงระยำหลอกให้เราเข้าไปเขตกระสุนจริงด้วย

ถ้าถูกหลอกให้เข้าไปบริเวณเขตกระสุนจริงให้ปฏิบัติดังนี้
1. เปิดไฟฉุกเฉินรอบรถ
2. มองหาคุณทหารเข้าไว้ครับ แล้วเปิดกระจกโบกมือออกไป แล้วค่อยๆขับไปหาทหาร แล้วเดี๋ยวเขาจะช่วยเราเอง
3. ห้ามขับรถพุ่งดุ่ยๆไปหาทหารเด็ดขาดไม่งั้นรถพรุนแน่ๆครับ

ขอให้ทุกท่านปลอดภัยครับ

Re: รายงานถนนปิดในเขตกรุงเทพและโซนอันตรายครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 20:37:15 »
น่าสงสารคนที่ต้องใช้เส้นทางนั้นและคนที่อยู่แถวนั้น
จะไปไหน จะทำอะไรก็ยากลำบาก
แต่ก็แอบอิจฉาที่ได้หยุดอีก2วัน

ออฟไลน์ TTL

Re: รายงานถนนปิดในเขตกรุงเทพและโซนอันตรา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 21:10:23 »
ผมว่า ตอนนี้ในความคิดผมถ้าไม่จำเป็นอย่าออกไปไหนเลยครับ ตอนนี้บ้านเมืองเหมือนไม่มีกฎหมายเลย คิดจะปิดถนนก็ปิดคิดจะเผ่าก็เผา เหมือนยังก็เป็นปะเทศของตนเอง   สงสารประเทศชาิติมากเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2010, 21:12:42 โดย toon_thanarit »

ออฟไลน์ raulowen

• Sr. Member
Re: รายงานถนนปิดในเขตกรุงเทพและโซนอันตรายครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 21:20:00 »
รับแซบ ครับ

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 21:26:14 »
ลามมาถึงซังฮี้แล้วหรอครับ เวรกรรมละ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 21:28:30 »
แถวนนทบุรี เริ่มมีการระดมพลเพื่อปิดถนนรัตนาธิเบตแล้วอ่ะครับ...แหล่งข่าวกรองรายงานมา
ยังไงนอกจากพื้นที่เสี่ยงแล้ว พื้นที่รอบๆ กทม. ก็วางใจไม่ได้เลย แนะนำฟัง จส.100 ประกอบการเดินทางด้วยครับ

In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Puyzabra

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 21:39:21 »
เซงนิดหน่อย พรุ่งนี้ที่ฝึกงานดันเปิดคือ ทรู ปกติไปรถไฟฟ้าใต้ดิน
นั่งรถไปคงติด เลยคิดว่าถ้ารถไฟปิดคงไม่ไป ถ้า ปิดคงไม่ไป T^T ดันขาดบ่อย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 21:57:57 »
MB S-Guard, BMW Security คงได้ขายเสี่ยๆทั้งหลายออกมากขึ้นแน่นอนครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ VenusF

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 22:23:04 »
เห็น กรุงเทพแล้วใจหายครับ
ไม่นึกว่าจะถึงขนาดนี้
ขอให้โชคดีปลอดภัยทุกท่านครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 22:34:03 »
สงสารประชาชนที่ถูกยิง

ออฟไลน์ mcat231032

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 23:08:16 »
MB S-Guard, BMW Security คงได้ขายเสี่ยๆทั้งหลายออกมากขึ้นแน่นอนครับ ขอบคุณครับ

ถ้าขายดี พี่จิมมี่ก็อาจได้มารีวิว ฮิๆๆ รีวิ รถหุ้มเกราะ ครั้งแรกในประเทศ ฮฺๆๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2010, 01:05:23 »
ยังยืมไมได้แน่ครับ เพราะ BMW Thailand ปิดทำการชั่วคราว ไปแล้ว  รอสถานการณ์ดีขึ้นถึงจะเปิดครับ

โทรหา พี่ไหม  พีอาร์สุดเลิฟ เจ้าตัวบอก เครียดมาก เลยนั่งดู ดรากอนบอลล์ Z เป็นเพื่อนลูกไปซะเลย!

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2010, 02:06:00 »

มันน่าจะมี Mazda 2 Honda city Toyota vios หุ้มเกราะมั่ง จะได้ซื้อ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2010, 10:07:33 »
มีการติดป้ายหลอก เพื่อให้ประชาชนขับรถหลงเข้าไปในเขตใช้กระสุนจริงด้วยหรอครับ

ใครพอจะทราบข้อเท็จจริง ช่วยคอนเฟิร์มข้อมูลนี้ทีครับ ผมจะได้นำไปบอกต่อๆ เพราะถ้าจริง อันตรายมากๆ

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2010, 10:53:35 »
แถวนนทบุรี เริ่มมีการระดมพลเพื่อปิดถนนรัตนาธิเบตแล้วอ่ะครับ...แหล่งข่าวกรองรายงานมา
ยังไงนอกจากพื้นที่เสี่ยงแล้ว พื้นที่รอบๆ กทม. ก็วางใจไม่ได้เลย แนะนำฟัง จส.100 ประกอบการเดินทางด้วยครับ

จริงเหรอครับ ตาย_่าแล้ว บ้านผมอยู่ถนนรัตนาธิเบศร์ซะด้วย
แต่ 2-3 วันที่ผ่านมา ไทยคมตรงแยกแครายเริ่มมีเสื้อแดงกลับมาประจำการเยอะขึ้นอีกแล้ว
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2010, 14:34:29 »
ยังยืมไมได้แน่ครับ เพราะ BMW Thailand ปิดทำการชั่วคราว ไปแล้ว  รอสถานการณ์ดีขึ้นถึงจะเปิดครับ

โทรหา พี่ไหม  พีอาร์สุดเลิฟ เจ้าตัวบอก เครียดมาก เลยนั่งดู ดรากอนบอลล์ Z เป็นเพื่อนลูกไปซะเลย!
เขามีให้เทสหรอครับ
แล้วจะเทสจุดเด่นรถยังไง
ถ้าส่งกลับไปมีรอยกระสุนบนรถเขาคงไม่พอใจมั้งครับ  :P