ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเครื่อง Civic 1.5 turbo RS ครับ  (อ่าน 7778 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jonass

• Newbie
  • *
สอบถามเครื่อง Civic 1.5 turbo RS ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 00:49:57 »
สอบถามเครื่อง Civic 1.5 turbo RS ครับ คือผมจะออก Civic 1.5 turbo RS ตัวนี้ แต่ติดที่ว่ากลัวเครื่อง turbo จะมีปัญหาไว เพราะเป็นเครื่องตัวใหม่ กลัวค่าดูแลรักษาเดี้ยวจะบานปลาย อยากสอบถามพี่ๆที่ใช้อยู่ว่า รถของพี่ๆมีปัญหาอะไรเกี่ยวกับเครื่องยนต์ของ Civic 1.5 turbo RS บ้างไหมครับ จะได้ตัดสินใจถูกว่าจะไป RS หรือ 1.8EL

ขอบคุณพี่ๆทุกคนล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์
Re: สอบถามเครื่อง Civic 1.5 turbo RS ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 02:46:25 »
ฮอยด้าไม่น่าจะมีปัญหาหนักๆครับ น่าจะมีเล็กๆน้อยๆ ซื้อเถอะครับ ถ้ามีเงินตอนนี้ผมจะลังเลมากระหว่าง Top Mazda 3 ที่ออฟชั้นขั้นเทพเพียบบบ กับรถที่แรงกว่า ออฟชั่นตามราคา

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
Re: สอบถามเครื่อง Civic 1.5 turbo RS ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 06:41:40 »
เรื่องเคลม Honda ไม่ค่อยงอแงครับ

แต่ถ้ายังไม่รีบก็รอดูก่อนก็ได้ครับ

ปัญหาที่เกิดขึ้นในล็อตแรกๆ เห็นว่าได้รับการแก้ไขไปมากแล้วครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 07:32:09 »
จัด 1.5T ไม่คาใจภายหลัง

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 08:52:07 »
ปีญหาที่ชาว Turbo เจอคือ
หลังจากใช้งานรถมาสักพัก
แล้วจอดไว้สัก 2-3 ชม.
แล้วมาทำการสตาร์ท
จะได้ยินเสียง "ครืดดดด"
ดังตามมาอีกนิดหน่อยครับ
ทางฮอนด้ารู้ปัญหาแล้ว ผมว่า
อีกไม่นานก็น่าจะไม่มีอะไรแล้ว

ส่วนคนที่มีเสียง ครูดดดด (อย่างรถผม)
ก็ใช้งานได้ปกติครับ แค่มีเสียงตอนสตาร์ท
อย่างเดียว พอเครื่องติดแล้วก็ขับปกติทั้ง
ช้าและเร็วครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ ProVaMed

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 11:24:01 »
เรื่องเครื่องผมไม่กังวลนะ เพราะกดบ่อยมาก (150 - ts) ในเส้นทางระยะทางเกือบ 80 kl (วิ่งเส้นนี้เป็นประจำ เดือนละ 2 ครั้ง) เครื่องก็ปกติดี ความร้อนก็ปกติดี

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 11:38:38 »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ พอจะตัดสินใจได้แล้วครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 11:41:26 »
ปีญหาที่ชาว Turbo เจอคือ
หลังจากใช้งานรถมาสักพัก
แล้วจอดไว้สัก 2-3 ชม.
แล้วมาทำการสตาร์ท
จะได้ยินเสียง "ครืดดดด"
ดังตามมาอีกนิดหน่อยครับ
ทางฮอนด้ารู้ปัญหาแล้ว ผมว่า
อีกไม่นานก็น่าจะไม่มีอะไรแล้ว

ส่วนคนที่มีเสียง ครูดดดด (อย่างรถผม)
ก็ใช้งานได้ปกติครับ แค่มีเสียงตอนสตาร์ท
อย่างเดียว พอเครื่องติดแล้วก็ขับปกติทั้ง
ช้าและเร็วครับ

สอบถามพี่หน่อยนะครับ เวลาเอารถไปเช็คระยะค่าใช้จ่ายสูงไหมครับ

ออฟไลน์ seeker

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 11:53:02 »
ลองดูครับ เลือกรถที่สนใจ

https://www.honda.co.th/service/periodical/result

ผมว่าไม่โหดร้ายนะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 12:23:55 »
ลองดูครับ เลือกรถที่สนใจ

https://www.honda.co.th/service/periodical/result

ผมว่าไม่โหดร้ายนะ

ขอบคุณครับพี่

ออฟไลน์ SUBzero

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 12:44:16 »
ทุกอย่างโอเค ติแค่งานประกอบไม่เรียบร้อยครับ ไม่แน่ใจว่าตอนนี้แก้ไขหรือยัง เช่นช่องว่างกระโปรงหน้า หลัง ไม่เท่ากัน แต่ถ้าชอบความมันหายห่วง รถเดิมๆสู้ได้ยัน bmw 320เลย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 13:18:06 »
ทุกอย่างโอเค ติแค่งานประกอบไม่เรียบร้อยครับ ไม่แน่ใจว่าตอนนี้แก้ไขหรือยัง เช่นช่องว่างกระโปรงหน้า หลัง ไม่เท่ากัน แต่ถ้าชอบความมันหายห่วง รถเดิมๆสู้ได้ยัน bmw 320เลย

ถ้าถึงวันรับรถคงต้องเช็คแบบละเอียดเลยครับ ขอบคุณมากครับพี่ๆ

ออฟไลน์ sittipong036

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 16:47:13 »
"ฮอนด้า" คำนี้คุณลืมเครื่องปัญหา และ สบายใจได้เลยครับ  บริษัทนี้ไม่เคยทิ้งลูกค้า ถึงจะมีปัญหาขนาดไหนก็ตาม ผมมั่นใจครับ และ รถเค้าก็ทำออกมาปัญหาน้อยมากๆครับ เล็กๆน้อยๆ เคลมก็แสนจะง่ายมากก

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 11:35:20 »
"ฮอนด้า" คำนี้คุณลืมเครื่องปัญหา และ สบายใจได้เลยครับ  บริษัทนี้ไม่เคยทิ้งลูกค้า ถึงจะมีปัญหาขนาดไหนก็ตาม ผมมั่นใจครับ และ รถเค้าก็ทำออกมาปัญหาน้อยมากๆครับ เล็กๆน้อยๆ เคลมก็แสนจะง่ายมากก

ตัดสินใจได้แล้วครับ ขอบคุณพี่ๆที่คอยให้คำแนะนำครับ

ออฟไลน์ ืnuc001

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 12:20:20 »

สงสัยต้องเอารถไป Reflash หนีละ  ;D