ผู้เขียน หัวข้อ: รถ 3คัน 3ยี่ห้อ ถ้าต้องเลือกจะเลือกคันไหน เพราะอะไรครับ  (อ่าน 7389 ครั้ง)

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
3 คันนี้ผมชอบ NX300h ครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Buffy

Lexus NX300h

สวยสุดในสามตัวนี้

ออฟไลน์ rotaryman

เป็นผมเลือก 2.Lexus NX300h เพราะความสวยล้วนๆครับ

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
มีตัวเลือกข้อ4ไหมครับ

ถ้าเค้าเพิ่มมาอีกข้อ จะขอข้อ 5 - ข้อ 6 ด้วยไหมครับ ผมเลือก 2 นะครับ

ออฟไลน์ MystogaN

ชอบ Nx เช่นกัน แต่ถ้า GLC มีในตัวเลือกผมเอา GLC นะ

ออฟไลน์ WASADM

• Sr. Member
ใช้ Harrier มาตั้งแต่เปิดตัวแล้วครับ เป็นตัว Hybrid ตอนตัดต่อระบบ มันก็โอเครระดับหนึ่งครับ ก็มีเสียงให้ได้ยิน แต่เฉพาะตอนกดคันเร่งลึกๆ น่ะครับ ถ้าขับในเมืองแล้วไปเรื่อยๆ ตอนตัดต่อระบบ ไม่รู้สึกครับ รถประหยัดน้ำมันมากๆ 14 ในเมือง 16 นอกเมืองครับ

อ่อ เจ้าเครื่อง NX กับเจ้า Harier Hybrid มันเครื่องเดียวกันน่ะครับ ถ้าผมจำไม่ผิด รหัสเครื่อง 2AR-FXE ซึ่งประจำการอยู่ในหลายรุ่นครับ
- Toyota Harrier Hybrid / Camry Hybrid
- Lexus NX 300h / ES 300h / GS 300h

เพราะฉะนั้นหายห่วงเรื่องเครื่องยนต์ครับ

เรื่องอะไหล่ เครมกับ Toyota Thailand ได้โดยตรงครับ มีการสำรองอะไหล่ไว้บางชนิดด้วย

เรื่องช่วงล่าง NX ออกแนว SUV กึ่งสปอต อ่ะครับ ถามว่านิ่มไหม มันก็นิ่มน่ะ แต่มันสุรทรีแบบผู้ดีของ Harrier ไม่ได้ อันนั้นนุ่มกว่า นั่งสบายกว่า แถมเก็บเสียงได้ดีกว่าครับ ผมไม่ได้อวยน่ะ แต่มันคือเรื่องจริงครับ

แต่ที่ด้อยกว่าเลยก็คือ วัสดุครับ ทั้งวัสดุตกแต่ง วัสดุภายใน ผิวสัมผัสต่างๆ NX ให้ความรู้สึกดีกว่าครับ

ออฟไลน์ BenzParagon

• Sr. Member
  • . . .
แล้วแต่เลยครับ

ระวังหูชาครับ ::)

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ ps000000

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2017, 09:05:21 โดย ps000000 »