ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่นำมาร่วมกับงาน motor expro มาจากสำนักงานใหญ่ใช่มัยครับ  (อ่าน 3936 ครั้ง)

ออฟไลน์ buttt

• Jr. Member
  • **
เช่นค่ายรถ toyota ก็มาจาก โตโยต้า มอเตอร์ ประเทศไทย  หรือว่ามาจากตัวแทนจำหน่าย(เช่น k motorที่มียอดสั่งซื้อจากสำนักงานใหญ่จำนวนมากๆแล้วได้มาจัดงานที่ motor expro ) ร่วมถึงค่ายอื่นๆด้วยครับ

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
เช่นค่ายรถ toyota ก็มาจาก โตโยต้า มอเตอร์ ประเทศไทย  หรือว่ามาจากตัวแทนจำหน่าย(เช่น k motorที่มียอดสั่งซื้อจากสำนักงานใหญ่จำนวนมากๆแล้วได้มาจัดงานที่ motor expro ) ร่วมถึงค่ายอื่นๆด้วยครับ

มาจากสำนักงานใหญ่ครับ พวกนี้ใช้งบเยอะ บางทีก็ต้องมีนำเข้ารุ่นพิเศษมาโชว์ พวกดีเลอร์คงไม่ไหว แต่ตอนขายบางยี่ห้อให้ดีเลอร์ผลัดๆ กันส่งเซลล์มาขาย บางยี่ห้อก็ให้ทุกดีเลอร์ส่งเซลล์เข้ามาทุกที่ครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
รถส่วนกลาง แต่เซลล์เวียนตามดีลเลอร์ครับผลัดกันเข้ามาตามคิว ตามรอบ

ออฟไลน์ AkE

รถมาจาก ส่วนกลาง แน่นอนครับ

ออฟไลน์ Mike

Subaru อาจจะเป็น รถเวียน ครับ
เพราะขนาด รถโชว์ใน Show room MIT ยังเวียนเลย
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ apinui

ไม่ว่า จะยี่ห้อไหน ...ส่วนกลางจะจัดรถมาครับ เพราะเค้าเป็นคนคิดคอนเซ็ป และแผนการตลาด ...

แต่พอจบงานแล้ว รถตัวโชว์เหล่านี้ จะถูกส่งไปตามดีลเลอร์ต่างๆ เพื่อขายครับ ... (ยกเว้นตัวที่แต่งโชว์ ที่ส่วนกลางจะเอากลับไป)

ออฟไลน์ SM.

เจ้าใหญ่ๆ อย่าง Toyota ก็ 1วัน/ดีลเลอร์ ดีลเลอร์ใหญ่ ก็แย่งกันลง เสาร์-อาทิตย์ วันหยุด กันน่าดู

ถ้ายี่ห้อรองลงมา 1วัน ก็อาจจะเจอเซลจากหลายดีลเลอร์ครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ส่วนกลางจัดมาหรือครับนี่  ตอนปลายปีที่แล้วงาน Motor Expo ไปดู Camry Extremo ตัวแสดงในงานใช้ยาง Dunlop แต่ตัวส่งมอบกลับเป็น Bridgestone ยังสงสัยไม่หายเลย

ออฟไลน์ boycatbay

• Full Member
ส่วนกลางจัดมาหรือครับนี่  ตอนปลายปีที่แล้วงาน Motor Expo ไปดู Camry Extremo ตัวแสดงในงานใช้ยาง Dunlop แต่ตัวส่งมอบกลับเป็น Bridgestone ยังสงสัยไม่หายเลย
รถรุ่นเดียวกัน ก็ใช้ยางหลายยี่ห้อครับ ปกติของบริษัทรถ Fortuner ผมเป็น bridge stone
แต่เห็นคันอื่นมี dunlop michelin แล้วแต่เขาจะจัดแต่ละรอบการผลิตครับ
Toyota Fortune 2.4V : 2015
Hyundai H-1 Deluxe :2012
I'm Boycatbay!

ออฟไลน์ BenzParagon

• Sr. Member
  • . . .
รถรุ่นเดียวกัน ก็ใช้ยางหลายยี่ห้อครับ ปกติของบริษัทรถ Fortuner ผมเป็น bridge stone
แต่เห็นคันอื่นมี dunlop michelin แล้วแต่เขาจะจัดแต่ละรอบการผลิตครับ

ยางต่างยี่ห้อไม่มีปัญหา เมื่อ สเปค คุณภาพ เหมือนกัน

แต่ถ้าต่างยี่ห้อ แล้วคุณภาพต่างกัน มีปัญหาครับ

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?