ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเห็นต่างเรื่อง ม.44 คาดเข็มขัด  (อ่าน 4288 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
Re: ขอเห็นต่างเรื่อง ม.44 คาดเข็มขัด
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 17:04:02 »
จริงๆ มันก็เพื่อตัวเรา+ครอบครัวเราเองนะครับ แต่ที่ผ่านมา เราไม่ทำกันเอง จนต้องมี ม.44

ออฟไลน์ Darkart

Re: ขอเห็นต่างเรื่อง ม.44 คาดเข็มขัด
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 17:50:53 »
เป็นเรื่องที่ดี ควรทำตั้งนานแล้ว เป็นกฎหมายไปเลย เพื่อความปลอดภัยและคนที่เรารักครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Ponthakorn

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 19:00:45 »
อ่านข่าวล่าสุดแล้วตกลงยังงัยกันครับ
http://www.matichon.co.th/news/509215

ออฟไลน์ Kkkong

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 21:38:06 »
ออกมาแล้วทำอะไรไม่ได้

แต่ความคิดผม ก็คือไม่เห็นด้วย  ผมว่ามันมากเกินไป ใครจะบอกว่าไม่รักตัวเองเหรอ ผมถามหน่อยเถอะ ผมจะกินข้าวจะขี้จะเยี่ยว ไม่เป็นห่วงผมบ้างเหนอ กินอาหารครบห้าหมู่มั๊ย ขี้ทุกวันมั๊ย
ทำเพื่ออะไรผมว่าทุกคนคงรู้แหละ ผลประโยชน์อะไร

กลับมาที่คาดเข็มขัด คือไม่บังคับบริษัทรถไปเลยเหรอ ไม่คาดติดเครื่องรถไม่ได้  หรือไม่สั่งงดใช้มอเตอร์ไซค์ไปเลย เพราะผิด กม ไม่มีเข็มขัดนิรภัย   ไม่บอกไปเลยรถยนต์ทุกวันนี้ผลิตออกมาต้องมีถุงลม6ลูกขั้นต่ำไปด้วย  ห่วงจริง ทำไมตรงนี้ไม่ออก กม
หรือต่อไปออกกมมาเลย นั่งในรถยนต์ต้องสวมหมวกกันน๊อก

ห่วงกันจริงหรือห่วงเงินในกระเป๋าใครกันแน่  รู้อยู่แก่ใจ แต่คนสมัยนี้แถแบบหน้าด้าน

นี่คือการเพิ่มเงินในกระเป๋าตำรวจและเปิดช่องให้นำภาษีไปใช้เพื่อการจัดเก็บรายได้อย่างเป็นระบบ ยกรถสีถลอก โช๊คพัง ไม่ต้องเรียกร้องนะครับ ต้องจ่ายค่ายกให้พวก_ด้วย

จริงๆกฎหมายปกครองมันมีหลักปฏิบัตินอกเหนือจากความถูกต้องคือหลักความสมเหตุสมผล แต่ก็นะม.44มันใช้ทำอย่างอื่นไม่ได้หรอกนอกจากรีดเงินจากปรดชาชน

เงินออกจากกระเป๋าแล้วจะไปพัฒนาระบบจราจรหรือ ก็ไม่
มันเข้าเป็นเบี้ยนำจับส่วนใหญ่เกือบทั้งหมดและเบี้ยกินส่วนกลาง สรุป เข้ากระเป๋าตำรวจ (ซึ่งหากกฎดังกล่าวมาพร้อมกับการลดหรือเลิกเบี้ยนำจับคนจะสรรญเสริญเสียด้วยซ้ำ) แต่เมื่อไม่มี มันคือการเอื้อประโยชน์อย่างเป็นระบบ

สุดท้ายคุณจะได้ตำรวจที่กระตือรือร้นในการกวดขันวินัยจราจรและเร่งเบิกจ่ายเครื่องมือจากภาษีประชาชน
ส่วนเรื่องอื่น... อย่าไปมีเรื่องกับลูกเขาแล้วกัน และต้องช่วยเหลือตัวเองในชั้นสืบสวนด้วยนะ

ออฟไลน์ Noncyclopedia

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 22:13:05 »
พื้นฐานจิตสำนึกคนเรามันต่างกัน.
ม44 ฉบับนี้คงออกมาสำหรับคนฟังภาษาคนรุ่เรื่อง

ออฟไลน์ Barracuda

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 22:24:54 »
ดีครับ แต่ขอทุกเรื่องให้ทำเท่าเทียมกันแค่นั้นเอง

ออฟไลน์ BenzParagon

• Sr. Member
  • . . .
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 28, 2017, 01:43:32 »
ผมเห้นด้วยนะครับ

แต่ กรณีเก๋งหากแถวสองอัดกันไป 4 คน จะคาดกันยังไงนะ 8)

ตามกฏหมาย แถวสองนั่ง 4 คน มันก็ผิดกฏหมายยุแล้วนิครับ โดน 2 เด้ง

ผมสงสัยครับ

ขนส่ง ลงในเล่มทะเบียน รถเก๋ง ทั่วไป ระบุ ไม่เกิน7ที่นั่ง 8)

หมายความว่าอย่างไรดีครับทีนี้

ต้อง เพิ่มเข็มขัด หรือ แก้กฎหมายกฎระเบียบ ครับ :-*

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 30, 2017, 04:16:44 »
ทำอะไรตามใจคือไทยแท้ เฮ้อ ปลงครับ