โพลล์

Vote

WRC
32 (62.7%)
F1
15 (29.4%)
NASCAR
4 (7.8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 50

ปิดการโหวต: เมษายน 01, 2017, 16:48:40

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆสมาชิก. ชอบ WRC F1 NASCAR มากกว่ากัน เพราะอะไร  (อ่าน 5371 ครั้ง)

ออฟไลน์ toonnazaone

• Sr. Member
Re: เพื่อนๆสมาชิก. ชอบ WRC F1 NASCAR มากกว่ากัน เพราะอะไร
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 30, 2017, 16:26:37 »
ผมชอบDTMกับWRC ส่วนNASCAR ดูทีไรหลับทุกทีมาสดุ้งตื่นตอนรถผ่านหน้ากล้อง fufuๆๆๆ 555

ออฟไลน์ PunTam

• Sr. Member
Re: เพื่อนๆสมาชิก. ชอบ WRC F1 NASCAR มากกว่ากัน เพราะอะไร
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 30, 2017, 18:09:59 »
F1 ดูทุกสนาม แต่พอเป็น V6 Hybrid ผมว่าเกมส์ผูกขาดไป ดูวิธีการขับแทน ก็สนุกดี
WRC ถ้าจำวันแข่งก็ดูครับ สนุก Toyota เอามืออาชีพมาขับและทำทีม สนุก แต่ Orgier ก็ยังคงที่ แต่คิดถึงสมัย Loeb ขับ ผมว่าเจ๋งกว่า
Nascar มีความรู้สึกว่ามันไกลตัวไปครับ เลยไม่ได้ดูเลย

แต่ถ้าชอบ ผมว่ายุคหลังๆ Super GT และ รายการ GT3 อย่าง GT Asia blancpain GT3 Europe (ปีนี้สิงห์ลงแข่ง) รวมทั้ง 24H Nurburgring และงานอื่นๆ
ที่นักแข่งเก่งๆ ที่เราไม่รู้จัก (ถ้าไม่ได้ติดตามถึงขั้นดูทุกรายการ) ขับสนุกกว่า F1 ยุคนี้ซะอีก และด้วยช่องทาง Streaming บน Youtube และ Facebook Live ผมว่า รายการแข่งแบบนี้ไม่ไกลตัวครับ ถ้าจำตารางการแข่งได้ สนุกจริงๆ

หรือว่าใครชอบ Touring Car ตอนนี้ TCR งานใหญ่ผู้จัดเดิมจาก WTCC ก็สนุกครับ มีคนไทยแข่งด้วย ไล่กะฝรั่งแบบสูสีมาก

สุดท้าย ใครนิยม Entertain ก็มี D1GP Formula Drift และ King Of Drift อันนี้ก็สนุก สำหรับคนดูที่เน้นมันส์อย่างเดียว ปั่นควันท่วมๆ ชิดๆกำแพง

ทุกๆรายการที่ว่ามานอกจากกระทู้ที่ตั้ง มี Streaming ให้ดูสดๆฟรีทุกรายการครับ เอ้อ อย่าลืมรายการในไทยนะครับ ผมว่าเดี๋ยวนี้ รายการไทยอย่าง TSS ก็สนุกครับ นักแข่ง กติกาเราไปไกลระดับสากลแล้ว สนุกตั้งแต่รุ่นเล็กยันใหญ่ครับ

ออฟไลน์ Noncyclopedia

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 01, 2017, 22:02:09 »
สรุปผล. WRC มาที่1. 
สรุปเบื่องต้นว่า. ขาวhlm ชอบการoff road

ออฟไลน์ liversa

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 01, 2017, 22:43:46 »
F1 ครับ ตามเชียร์ Alonso มาหลายปีแล้ว แต่ปีนี้ Honda คงเหลวอีกตามเคย
เมื่อก่อนก็ชอบ WRC ครับ ตามเชียร์ Sebastien Loeb มาหลายปี
แต่พอ Sebastien Loeb เลิกแข่ง ก็ตามแช่งเจ้า PoloR
ปล. ตอนหลังไม่ได้ดู WRC แล้วครับ เพราะทรูไม่ได้เอามาถ่าย ไม่รู้จะดูจากเคเบิ้ลเจ้าไหน

ปีก่อนยังถ่ายอยู่เลยนิครับ WRC ผมยังนั่งดูอยู่เลย True Sport
ปีนี้ไม่มีแล้วจ๊ะ สงสัยหมดทุน หรือไม่ก็บังคับให้สมาชิกดูบอลอย่างเดียว