ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำซ่อมสีล้อครับ  (อ่าน 2876 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slow But Sure

• Sr. Member
ขอคำแนะนำซ่อมสีล้อครับ
« เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 13:03:25 »
พอดีเอารถล้อไปเบียดฟุตบาทมาคครับ
อยากขอคำแนะนำครับว่า ซ่อมที่ไหน ใช้เวลาเท่าไหร่ และราคาประมานด้วยครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำซ่อมสีล้อครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 13:07:56 »
ซ่อมรอยเบียด วงละ 7-8 ร้อย ครับ แล้วแต่ที่ แล้วแต่ร้าน ลองหาตาม google ได้เลย

ออฟไลน์ neung23

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 13:23:20 »
รบกวนขอสอบถามเพิ่มด้วยนะคับ

พอดีผมเคยซ่อมร้านดังแถวชายแดนกรุงเทพ เค้าซ่อมแบบเชื่อมเติมเนื้อโลหะในรอยที่เบียดมาด้วยเพราะเนื้อแม็กซ์บิ่นออกไปเยอะตอนชนฟุตบาท แต่พอเอามาใส่แล้วมันสั่น ถ่วงไม่ลง ล้อมีอาการแกว่งซ้ายขวา เหมือนหน้าล้อไม่เรียบ

ถ้าล้อชุดล่าสุดมันสีพอง และมีรอยถลอกแต่ไม่ถึงกับลึก ถ้าซ่อมแต่สีไม่จะเจอปัญหาเดิมอีกมั้ยอ่ะคับ ตอนนี้ทนสีล้อน่าเกลียดๆเพราะกลัวถ่วงไม่ลงเหมือนชุดเดิมอีก
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ Polonium

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 14:06:32 »

พอดีผมเคยซ่อมร้านดังแถวชายแดนกรุงเทพ เค้าซ่อมแบบเชื่อมเติมเนื้อโลหะในรอยที่เบียดมาด้วยเพราะเนื้อแม็กซ์บิ่นออกไปเยอะตอนชนฟุตบาท แต่พอเอามาใส่แล้วมันสั่น ถ่วงไม่ลง ล้อมีอาการแกว่งซ้ายขวา เหมือนหน้าล้อไม่เรียบ

ถ้าล้อชุดล่าสุดมันสีพอง และมีรอยถลอกแต่ไม่ถึงกับลึก ถ้าซ่อมแต่สีไม่จะเจอปัญหาเดิมอีกมั้ยอ่ะคับ ตอนนี้ทนสีล้อน่าเกลียดๆเพราะกลัวถ่วงไม่ลงเหมือนชุดเดิมอีก
ตอนล้อชุดเดิมที่เนื้อแหว่ง มันแหว่งประมาณไหนอ่ะครับ
จากที่ผมเคยซ่อมนะ มีรอยเบียดยาวประมาณ 20 cm เนื้อหายไปลึกประมาณเกือบมิล ร้านเค้าเติมเนื้อมาให้ก็ถ่วงลงปกตินะครับ แต่งานสีทำใจครับ แล้วแต่ร้าน อย่างของผมไม่ค่อยทน ลอกง่ายกว่าสีเดิมเยอะ

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 15:13:22 »
ล้อสั่น ถ่วงไม่ลง ได้ให้ร้านวัดรอบวงล้อแม็กรึยังครับบางทีอาจจะกระแทกจนแม็กเปลี่ยนรูป ต้องใช้เครื่องตรวจวัดครับดูด้วยตาเปล่ามองไม่ออก
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2017, 08:27:43 »
ปกติล้อเบียด เป็นรอบครูด ถ้ากินเนื้อไม่เยอะ ไม่ลึก เขาจะ CNC เลย ปรับหน้าให้เรียบ ก็โอเคแล้ว

ถ้ากินเนื้อลึกๆ เขาจะเชื่อมแต้มเนื้อเข้าไป แล้ว CNC ออก ปรับผิวให้เรียบสวย แต่ถ้าจะจำไม่ผิด ต้องเอาถ่วงล้อข้างนอกเองน่ะครับ

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2017, 21:23:31 »

ร้านนี้ครับ ราคาแรงพอสมควร งานดี เนียนและต้องรอหน่อยครับ +ทำทั้งทีเปลี่ยนสีไปเลยก็ได้ครับ
http://www.automagwheel.com