ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วครับ...Toyota C-HR  (อ่าน 11032 ครั้ง)

ออฟไลน์ yumenowinds

• Full Member
Re: มาแล้วครับ...Toyota C-HR
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 09, 2017, 02:32:49 »
CX3 ที่ว่าเครื่องแรง ออปชั่นเต็ม ออกแบบได้สวยลงตัว ยังเอา HRV ไม่ลงเลยครับ

มาตายข้อเดียวตรงพื้นที่ห้องโดยสารนี่แหละ

CH-R น่าจะไปแย่งยอดจาก CX3 มากกว่า HRV นะผมว่า

ฮอนด้าจุดขายเขาชัดเจนอยู่แล้วคือพื้นที่ใช้สอยกว้างขวาง อเนกประสงค์มากๆ

สมมุติปี 2018 ฮอนด้า MC HRV เพื่อรอรับแรงกระแทกจาก CH-R

ใส่ถุงลม 7 ทุกรุ่นย่อย เพิ่ม Blind Spot+Rear Cross traffic alert (ผมว่าโอกาสเป็นไปได้มากสุดล่ะ)

ตัวท็อปเพิ่มเครื่อง 1.5 Turbo ผมว่ายังไงก็ยังขายได้อีกเยอะ เครื่อง 1.8 ตัวนี้เหมือนเจอคู่ที่ใช่เลย พอจับกับ CVT โคตรไหล

ออฟไลน์ tnp_super

• Hero Member
Re: มาแล้วครับ...Toyota C-HR
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 09, 2017, 09:36:20 »
ในรูปดูเหทือนข้างหลังจะนั่งไม่สบายนะ พื้นที่วางขาดูเหลือน้อยจัง คันเกียร์เปลี่ยนจากขั้นบันไดแล้ว