ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้ว ยางล้อแบรนด์ TH-TYRE (ไทย-ไทเอ่อร์) ของคนไทย เพื่อคนไทยครับ  (อ่าน 8894 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
เป็นโครงการที่เกิดขึ้นมาจากการร่วมมือกันของ การยางแห่งประเทศไทย (กยท.) และ ผู้ผลิตยางดีสโตน ครับ

ราคาจะถูกกว่าท้องตลาดทั่วไป 20 – 30%

ส่วนเรื่องคุณภาพ ค่อยว่ากันอีกทีครับ

http://www.matichon.co.th/news/520368

ปล. จาก ปสก ที่เคยใช้ยาง ดีสโตน ผมค่อนข้างพอใจเมื่อเทียบกับเงินที่จ่ายไปนะครับ แต่ถ้าใครเน้นยาง performance ผมไม่แน่ใจว่าดีแค่ไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2017, 20:19:58 โดย SM. »

ออฟไลน์ Ruksadindan

ทุกอย่างคงต้องมีก้าวแรกครับ ในรูปมียางจักรยาน แต่ในเนื้อข่าวไม่เห็น? ถ้ามีแล้วถึงเวลาเปลี่ยนก็อาจจะเอาครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
เยี่ยม  :-* สนับสนุนครับผม

ออฟไลน์ ps000000

รอดูว่าจะขายที่ร้านไหนบ้าง

ออฟไลน์ Krongbun

:) เคยฝึกงานที่ ดีสโตนครับ
ยางเค้ามีหลายเกรด ผลิตให้กับหลายแบรนอยู่
ควบคุมดีครับ ผลิตตั้งแต่จักรยานยันรถแทรกเตอร์

ออฟไลน์ No Trespassing

ยางรถยนต์บ้านเราคุณภาพดีระดับต้นๆของโลก แหล่งผลิตก็ไม่ไกลอยู่ปักษ์ใต้บ้านเรา

สนับสนุนให้คนไทยใช้ของดีครับ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ขอเทรดแวร์ลดลงจากดีสโตนหน่อยได้มั๊ยครับ (ไม่หน่อนละกัน 50% เลย) ดีสโตนมันแข็งไป สนับสนุนของไทยครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Boyja

• Sr. Member
ทำมาแล้วคุณภาพดี ไม่แพ้แบรนด์ดังๆ ก้อน่าสนนะครับ ไทยทำ ไทยใช้ ไทยเริญ เย้!!  8)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ผมก็ชอบซื้อดีสโตนมาใช้กับรถบรรทุก และรถที่เน้นความเร็วสูงนะครับ โครงยางของเขานี่แข็งจริงๆ ไม่ค่อยบิดไม่เบี้ยวเวลาเลี้ยว แต่พวกยางรถนั่ง แข็งเสียงดังมากไป

หลังๆขับรถช้า ยางแก้มเตี้ยไม่ได้ใช้ก็ไม่ได้ลองแล้วว่าเขาพัฒนาไปถึงไหน

ถ้ามีแบรนด์แบบนี้มาผมก็สนับสนุน ขอยางนิ่มอีกหน่อยแบบความเห็นข้างบนด้วยครับ

ออฟไลน์ lay

ขอสนับสนุนอีกคนครับ

ออฟไลน์ Focuszaa

เย้ๆ สนับสนุน ยางไทย ครับ พัฒนาเรื่อยๆ อย่าหยุดละกันนะครับ จะได้เป็นอีกตัวเลือกหนึ่ง ครับผม

ออฟไลน์ tnp_super

ผมใช้กับจักรยานกับมอไซค์มาหลายเส้นแล้วก็ใช้ดี ดอกสวยนะ ดีสโตน แต่ยังไม่กล้าลองกับรถยนต์

ออฟไลน์ singving

• Jr. Member
  • **
เคยใช้กับรถปิ๊คอัพ  เมื่อหลายปีก่อน

ดอกหมดไวไปนิดครับ   

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ขอคุณภาพพอๆ กับ Maxxis พอละครับ แค่นั้นก็ขายระเบิดแล้ว

ออฟไลน์ No Trespassing

ขอคุณภาพพอๆ กับ Maxxis พอละครับ แค่นั้นก็ขายระเบิดแล้ว

ผมขอดีมากกว่า Maxxis ครับ

เคยใช้ Maxxis MA307 แล้ว แข็ง เสียงดัง ร่อน เลยขยาดครับ

ออฟไลน์ a14

• Full Member
ลองมามากมายหลายยี้ห้อ สุดท้ายก็ต้องกลับมาที่ยี้ห้อตลาดและเมดอินไทยแลนด์เท่านั้น คุณภาพ อายุการใช้งาน เทียบกับราคามันไปด้วยกันและคุ้มค่ากว่า...
Toyota Hilux Mighty-X 2.5 GL
Toyota Collora 1.5 GLX
Honda Civic 1.7 Vti
Isuzu D-Max 3.0 DDi 5MT
Proton Persona 1.6 CNG
Toyota Hilux Revo 2.4 E 6MT
Toyota Collora Altis 1.8 ESport
Isuzu Mu-X 3.0 Iconic

ออฟไลน์ Darkart

ขอสนับสนุนยางไทย
ยางดีสโตน สนับสนุน ภาพยนตร์เรื่อง Fast & Furious 8 ครับ

ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
เอาใจช่วยครับ

รอดูไซส์ยางพร้อมราคา  ::)

ออฟไลน์ frame@kk

สนับสนุนเลยอยากให้ออกมาดี เอาใจช่วยเปลี่ยนรอบหน้าจะลองดูซักชุด

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
ือยากสนับสนุนของไทยเช่นกันครับ อยากดูตารางการผลิตของยี่ห้อนี่จังว่ามีไซส์ 245-275ไหม จ้องจะเปลี่ยนให้w211อยู่พอดี ใช้ดีจะเปลี่ยนทั้งบ้านไปเลย ภูมิใจใช้ของไทย
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ต้องอย่างนี้สิครับ ขอคุณภาพโดยรวมโอเคหน่อยก็พร้อมจะใช้ครับ   :D

ออฟไลน์ youngbear

8) 8) 8)....สนับสนุนเอาด้วยคนครับ เคยผสมยางอยู่ในเครื่อง Banbury ใส่ carbon black ทำให้เนื้อยางเป็นสีดำเป็นเนื้อเดียวกันดังที่เป็นยางในยานยนต์ทุกประเภทอยู่  เรา(บริษัทยางญี่ปุ่น) เคยทดลองใช้ยางธรรมชาติล้วนๆ เอามาทำทั้งยางในทั้งยางรถนั่ง ยางรถบรรทุก ยืดหยุ่นและดอกทนทานมาก แต่มีข้อเสียคือแก้มยาง (shoulder) จะกักลมไม่ค่อยดี  มี porousity ฟองพรุนตามด ลมซึมออกได้ ต้องเติมลมบ่อยๆ  จึงยังต้องผสมยางเทียมพวก butadyene เข้ากับยางธรรมชาติแก้อาการกันลมซึมออก ดังนั้นยางธรรมชาติเราควรคาดหวังว่าจะใช้ได้เต็มที่ ไม่น่าเกิน 60 % ครับ อย่างไรก็ตามถือว่าดีมากๆครับ :-X

ออฟไลน์ tongtom

• Full Member
อย่าลืมวิจัยตลาดไทยให้ดีๆ ด้วยละกันครับ แยกตลาดให้ได้รับรองดีแน่ๆ

แต่ว่า บริษัทยางอื่นๆ เขาจะว่าไงครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าควรตั้งใจทำเจาะตลาดให้ได้ เน้นเรื่องราคา ประสิทธิภาพก็ต้องไม่แพ้กัน ไม่งั้นก็ไม่มีความหมาย

ออฟไลน์ eaton fuller

ใช้กับรถบรรทุก เป็นยางเกรด2 เทคโนโลยีการถักหน้า-แก้มยาง ยังห่าง BS  MCHN
ดอกยางสึกไว

กับรถเล็กยังไม่เคยลอง ถ้าผ่านก็นับเป็นข่าวดี ได้ใช้ของถูกแบรนด์ไทย

ออฟไลน์ J_Serie5

ดีครับที่รู้จักพัฒนา อย่างน้อยก็เริ่มที่ยางระดับล่าง และล่างค่อนกลาง แต่โดยส่วนตัวแล้วคงใช้ยี่ห้อมาตรฐานครับ ยังไม่กล้าเสี่ยง

ออฟไลน์ CNX

ผมขอดีมากกว่า Maxxis ครับ

เคยใช้ Maxxis MA307 แล้ว แข็ง เสียงดัง ร่อน เลยขยาดครับ

ลอง MAXXIS MS-800 ครับ หลายท่านใช้แล้ว บอกว่าดี นุ่ม เงียบ

ผมเคยใช้ I PRO 1ปี 4หมื่นกิโล ถือว่า ผ่าน ใช้งานได้ดีครับ
แต่เทรดแวร์ 240 ดอกยางสึกไว
และไม่มีขนาดตรงตามที่ต้องการ เลยไม่ใช้ต่อครับ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ bravo

เป็นข่าวดีครับ

ผมว่ามีคนไทยพร้อมที่จะซื้อมาใช้ จำนวนมากพอสมควร

เพราะในปัจจุบัน บางคนก็เน้นยางราคาถูก ยางจีน ยางอินโดกันอยู่แล้ว

ถ้าเราทำออกมา ให้มีคุณภาพไม่ด้อยไปกว่ายางจีน ขายได้แน่นอนครับ

ออฟไลน์ SM.

รอดูว่าจะขายที่ร้านไหนบ้าง

ตามข่าวบอกว่า......ผู้สนใจยางแบรนด์ไทย-ไทเอ่อร์ สามารถติดต่อสอบถามข้อมูลได้ที่ กยท.ทุกสาขาทั่วประเทศ และ ตัวแทนจำหน่ายยางดีสโตน กว่า 400 สาขาทั่วประเทศ ครับ

ออฟไลน์ winit2014

สนับสนุนสินค้าไทยครับ :)