ผู้เขียน หัวข้อ: // สรุปยอดจองรถยนต์ทั้งหมดในงาน Motor Show 2017 (27 มีนาคม - 9 เมษายน 60) //  (อ่าน 103912 ครั้ง)

ออฟไลน์ scotch_fillet

• Hero Member
สงสารเซลส์ BMW ช่วงนี้จัง
Products ไม่สดเลยไม่มีอะไรไปสู้เขา

มี G30 คนก็รอ CKD
Countryman น่าน่ะ แต่คนก็รอ CKD

ส่วน Audi นี้ เห็นยอดขนาดนี้ คนขายน่าจะมีกำลังใจน่ะ

ว่าแต่ MB นี้ ส่วนมาก ล/ค จองรุ่นไหนกันอ่ะคับ?
ถ้าส่วนมากจอง e220d avantgarde แล้ว MBTH จะอยากลองทำC220d บ้างไหมอ่ะ?

ออฟไลน์ GOBBS

motorshow กทม. ค่ายที่มีรถเก๋งนำจะขายดีก็ไม่น่าแปลกครับ อย่างฮอนด้า มาสด้านี่ที่มั่นเป็น กทม. อยู่แล้ว
รอดูยอดขายจริง ประจำเดือนดีกว่าครับ ยอดจอง mts สุดท้ายก็ต้องไปดูอยู่ดี
.......................
ถ้าคิดว่ายอด toyota ประหลาดวันสุดท้าย ผมว่าไม่ครับ
แทบทุกค่าย ยอดกระโดด 2เท่า วันสุดท้ายทุกค่ายเกือบหมดนะ เชฟนี่ 3เท่าด้วยซ้ำ มาสด้า 2-3ร้อยตลอด วันเสาร์สุดท้าย 5ร้อย วันสุดท้าย 9 ร้อย ไม่มองกันว่าแปลกเหรอ?
แล้วที่ผมคิดว่า น่าห่วง แน่นอน นิสสันแต่พอเข้าใจได้ว่า เล่นไปปลายปีที่แล้วเยอะ motorexpo ปีที่แล้วจำได้ว่ายอดวันท้ายๆ ทิ้งซะแซงมาสด้าไปเยอะ แล้วก็พึ่งเล่นโปร juke เป็นแสนระบายรถไป ถ้ามาเล่นโปรหนักอีกเดี๋ยวจะไม่เหลือกำไรเอา note รถใหม่ส่วนลดน้อยก็คงดึงได้ไม่มาก...คนมา mts หวังรถถูก ไม่ได้หวังรถใหม่เท่าไหร่นะ
อีกค่ายคือ MG มันก็ไม่ใช่น้องใหม่แล้วนะ รถในมือมีมากกว่า suzuki อีก โปรและราคาก็มีให้เล่นเยอะกว่า รถใหม่สดก็มาเรื่อยๆ แต่ยอดแพ้ suzuki ที่ศูนย์ก็ไม่ได้ดีเท่าไหร่ รถก็ไม่มีอะไรใหม่เลยด้วยซ้ำหนะ..
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ axister

benz มาแรงมากนิรถพรีเมียมใช่มั้ยเนี่ยย

เป็นห่วง audi จังเลยทำไมยอดน้อยนิด

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เบ้นโคตรโหดเลย มาสด้าอนาคตไกลๆ

ออฟไลน์ Krongbun

Mazda โอ้วจอร์จ นี่มันอะไรกันเนี่ยขนาดยอดกระบะง่อยกระรอกแบบที่เป็นอยู่
ยังเข้ากลุ่มบิ๊กทรีได้อีก ไม่ธรรมดาเลย

Nissan, Mitsu แพ้ Ford! และถูกจี้ตูดโดย Suzuki นิดเดียว
ว่าแต่ Suzuki มีแค่ Swift ที่สุดเก่าเกือบเปลี่ยนรุ่นนำทีมมากับ Ciaz แค่นั้นใช่มั้ย

MG เกือบกิน Chevrolet แว้วๆๆๆ เชียร์อยู่ เห็น MG 5 ถูกชื่นชมโดยทุกสำนักขาดแต่ยอดขายที่งามๆ
ถ้าปั่นขึ้นมาได้ MG แข็งแกร่งได้แน่ๆ

ค่ายนี้เค้าเรื่อยๆจริงๆ hahahaha ใครจะไปไหนไม่สนใจเลย

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
benz มาแรงมากนิรถพรีเมียมใช่มั้ยเนี่ยย

เป็นห่วง audi จังเลยทำไมยอดน้อยนิด

สงสัย Benz กลายเป็นรถตลาดๆ บ้านๆ ไปแล้วเพราะใช้กันเยอะมาก 555
คนรวยก็รวยกันต่อไปจริงๆ พิษเศรษฐกิจรอบนี้มีผลเฉพาะกับคนจน
ไม่แน่อีกหน่อยรถตลาดยอดขายแย่ลงอีกสักครึ่งนึง ได้เห็น Benz แข่งยอดขายกับ Toyota แน่

ออฟไลน์ XaNaX

• Sr. Member
ยอดนี้รวมถึงยอดจองที่ศูนย์ด้วยมั้ยครับ หรือว่าเฉพาะยอดจองในงาน

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ต้องลองเทียบกับ Volvo / Lexus ครับ ตอนนี้ Audi ในไทยยังคือว่า
เป็น Premium แบรนด์รอง ที่พึ่งมีการเปลี่ยนผ่านผู้แทนจำหน่ายรายใหม่
ยังเป็นรองจาก Mercedes-Benz - BMW ที่ทำตลาดด้วยบริษัทแม่
มาเต็มตัวยาวนานกว่า มีการเอารถมาประกอบในประเทศ

ออฟไลน์ rvsmart

ต่อไปอยากให้ประกาศเป็นมูลค่าทึ่ขายได้บ้าง คิดว่าเบนซ์มาอันดับ1แน่

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
รถเยอรมัน ก็แมสตั้งนานแล้ว แต่แมสพรีเมี่ยม

ถ้าไม่อยากแมสต้องรถอังกฤษ อิตาลี

ออฟไลน์ Hakosuka

ผมว่า Audi ได้ขนาดนี้ถือว่าดีแล้ว ยังแซง Volvo Lexus ได้ ทั้งที่มานานกว่า

ออฟไลน์ TheZero

motorshow กทม. ค่ายที่มีรถเก๋งนำจะขายดีก็ไม่น่าแปลกครับ อย่างฮอนด้า มาสด้านี่ที่มั่นเป็น กทม. อยู่แล้ว
รอดูยอดขายจริง ประจำเดือนดีกว่าครับ ยอดจอง mts สุดท้ายก็ต้องไปดูอยู่ดี
.......................
ถ้าคิดว่ายอด toyota ประหลาดวันสุดท้าย ผมว่าไม่ครับ
แทบทุกค่าย ยอดกระโดด 2เท่า วันสุดท้ายทุกค่ายเกือบหมดนะ เชฟนี่ 3เท่าด้วยซ้ำ มาสด้า 2-3ร้อยตลอด วันเสาร์สุดท้าย 5ร้อย วันสุดท้าย 9 ร้อย ไม่มองกันว่าแปลกเหรอ?
แล้วที่ผมคิดว่า น่าห่วง แน่นอน นิสสันแต่พอเข้าใจได้ว่า เล่นไปปลายปีที่แล้วเยอะ motorexpo ปีที่แล้วจำได้ว่ายอดวันท้ายๆ ทิ้งซะแซงมาสด้าไปเยอะ แล้วก็พึ่งเล่นโปร juke เป็นแสนระบายรถไป ถ้ามาเล่นโปรหนักอีกเดี๋ยวจะไม่เหลือกำไรเอา note รถใหม่ส่วนลดน้อยก็คงดึงได้ไม่มาก...คนมา mts หวังรถถูก ไม่ได้หวังรถใหม่เท่าไหร่นะ
อีกค่ายคือ MG มันก็ไม่ใช่น้องใหม่แล้วนะ รถในมือมีมากกว่า suzuki อีก โปรและราคาก็มีให้เล่นเยอะกว่า รถใหม่สดก็มาเรื่อยๆ แต่ยอดแพ้ suzuki ที่ศูนย์ก็ไม่ได้ดีเท่าไหร่ รถก็ไม่มีอะไรใหม่เลยด้วยซ้ำหนะ..

เพื่อนผมขับรถจาก สุราษ มาจอง CRV ในงานเลย!

ออฟไลน์ SuperY

• Full Member
รถเยอรมัน ก็แมสตั้งนานแล้ว แต่แมสพรีเมี่ยม

ถ้าไม่อยากแมสต้องรถอังกฤษ อิตาลี

รถอังกฤษยังเหลือหรือครับ  แม้แต่ ลอนดอนแท็กซี่ ยังขายให้จีน 555+

ออฟไลน์ bravo

ยอดวันสุดท้าย ทุกค่ายคงออกโปรเต็มที่ เห็นยอดพุ่งหลาย ๆ ค่ายเลย แต่พี่โตนี่ พุ่งสูงมาก ๆ

ผมก็ไม่แน่ใจ ว่าโปรวันสุดท้ายจะแรงกว่าวันก่อนๆ หรือเปล่า
ผมก็เคยได้ยิน คนที่จะจองรถหลายคนพูดกันว่า ถ้าจะจองให้รอจองวันสุดท้าย จะได้ของแถมเยอะที่สุด

แต่ในความเป็นจริง ในแต่ละวัน ดีลเลอร์ที่ได้มาขายในงาน ก็หมุนเวียนกันไปนะครับ

ยอดวันสุดท้าย เมื่อเทียบกับวันที่ 8/4
ยี่ห้อที่พุงแรงที่สุดคือ ฮุนได เพิ่มขึ้นประมาณ 380%
โตโยต้าเพิ่มขึ้น ประมาณ 230%

ออฟไลน์ SM.

มีใครแจ้งยอดจริงๆบ้างครับ???  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ TorTy

รถอังกฤษยังเหลือหรือครับ  แม้แต่ ลอนดอนแท็กซี่ ยังขายให้จีน 555+
อู๊ยเล่นคำไปเล่นคำมาเจออันนี้เจ็บจี๊ดเลยครับมันก็พรีเมี่ยมด้วยกันนั้นแหละแค่ขายดีกว่า

ออฟไลน์ หมีขับสี่

ซูบี้ดูยอดแล้วร่อแร่นะครับ  :-X

ออฟไลน์ faora

• Jr. Member
  • **
ซูตั้งราคาอินดี้
ขายดีก็ขึ้นราคา
ขายฝืด ลด(หลาย)แสน