ผู้เขียน หัวข้อ: รถ Mitsubishi Mirage และ Attrage ณ ตอนนี้ ถือว่าเป็นรถ Eco car เฟส 2 หรือไม่ครับ  (อ่าน 3889 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
ผมมีข้อสงสัยครับ

ได้ยินว่า Mitsubishi Mirage และ Attrage ตั้งแต่รุ่น Minor มาเป็นรถที่ มิตซูบิชิ ปรับใหม่ให้เป็นรถในเฟส 2
ทั้งระบบควบคุมการทรงตัว และเครื่องยนต์ ที่ประหยัดน้ำมันและปล่อย CO2 ต่ำเท่า Mazda 2

ผมสงสัยว่า ตอนนี้เจ้า Mirage และ Attrage นี่เสียภาษีในอัตรารถเฟส 2 หรือไม่ครับ
เพราะราคาก็เพิ่มจากตัวเก่าไม่มาก แต่ option มากกว่าเดิมมากครับ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ deathsheep

ผมก็เห็นทางมิตซู บอกว่ามันเข้าร่วมโครงการเฟส 2

คือทางมิตซูเขาได้จูน ecu ให้มันประหยัดขึ้น ปล่อยไอเสียต่ำลงหรือเปล่า

หรือว่าไม่ได้ปรับเปลี่ยนอะไรก็ไม่รู้เหมือนกัน

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ECU ใช้กับตัวเก่าไม่ได้ครับ  :( คนลพาร์ทนัมเบอร์กันเลย และตัวใหม่รองรับ Cruise control ในตัว

แต่ไม่ทราบรายละเอียดลึกๆว่าจูนอะไรใหม่ไหมในส่วนการจ่ายเชื้อเพลิง รอท่านอื่นด้วยคน

ออฟไลน์ Newhang

โกงมาอีกรึเปล่า

ออฟไลน์ korkongzz

• Sr. Member
เฟส สองครับ แต่เหมือนราคาจะปรับขึ้นนิดหน่อย โดยเอาไปเพิ่มไฟหน้า LED และ ระบบเบรคอัตโนมัติ

ออฟไลน์ SM.

เพิ่งทราบเหมือนกันนะครับ เล่นง่ายดีนะครับ เอาคันเดิมนี่แหละ ไปทำต่อให้เข้าเฟส2ได้  :D :D :D

ออฟไลน์ ps000000

พึ่งรู้เลยครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
โอว แบบนี้ ค่ายประหยัดๆ แบบ Toyota คงจับ Yaris, Vios ลงเฟสสองแบบ big minor change ชัวร์ป้าบ
(พูดเล่นๆ นะ ของจริงไม่รู้)

ออฟไลน์ mamaman

โอว แบบนี้ ค่ายประหยัดๆ แบบ Toyota คงจับ Yaris, Vios ลงเฟสสองแบบ big minor change ชัวร์ป้าบ
(พูดเล่นๆ นะ ของจริงไม่รู้)

ผมอยากได้ yaris 1.2 Turbo