ผู้เขียน หัวข้อ: mitsubishi eclipse cross จะมีโอกาสเอามาขายเมืองไทยไหมครับ  (อ่าน 4010 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hiimtoy

• Newbie
  • *
mitsubishi eclipse cross จะมีโอกาสเอามาขายเมืองไทยไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
Re: mitsubishi eclipse cross จะมีโอกาสเอามาขายเมืองไทยไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2017, 14:37:15 »
เท่าที่ตามมา โอกาสลดลงทุกวันครับ
แต่มี crossover ของ Mitsu ขายแน่นอน จะรุ่นไหน หรือแปะตราก็ต้องตามดูครับ

ออฟไลน์ bubball

Re: mitsubishi eclipse cross จะมีโอกาสเอามาขายเมืองไทยไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2017, 15:09:55 »
ในรายการของพี่จิมมี่ มีอยู่วันนึงพี่จิมมี่พูดเหมือนไปถามคนจาก Mitsu มาแล้ว และเหมือนว่าโอกาศจะน้อยมาก
ส่วนตัวอยากให้เอาเข้ามานะครับ รูปทรงมันอาจจะแปลกๆหน่อยก็เถอะ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2017, 17:19:17 »
ผมเดาเอาว่า เกือบทุกค่าย ถ้าจะลงรถใหม่เพิ่มคงเลือกไปอินโดมากกว่าบ้านเรา
ที่แม้จะประกอบดีแต่ความเสี่ยงสูง คนญี่ปุ่นคงเซ็นต์อนุมัติให้เฉพาะอีโค่คาร์กับกระบะ
มากกว่าเพราะมีนโยบายภาครัฐสนับสนุน ค่ายไหนที่จะมาลงเมืองไทยเพิ่มตอนนี้คงต้อง
มั่นใจในแผนตัวเองมากๆ ว่าจะประสบความสำเร็จ

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• Sr. Member
  • ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 12:11:55 »
ยืนยันตามท่านบนครับ คุณจิมมี่เคยพูดออกรายการวิทยุเดือนที่แล้วมั้งครับ ช่วงที่มีข่าวรุ่นนี้เปิดตัว ยืนยันว่ามันไม่เข้าไทย
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 13:00:02 »
ยืนยันตามท่านบนครับ คุณจิมมี่เคยพูดออกรายการวิทยุเดือนที่แล้วมั้งครับ ช่วงที่มีข่าวรุ่นนี้เปิดตัว ยืนยันว่ามันไม่เข้าไทย

เจ้าใหญ่เอาไปกินหมดครับ ส่วนลูกค้าที่เหลือไม่พอแก่การลงทุนแน่
แต่ B crossover ผมว่ายังมีกำลังซื้ออยู่นะ ถ้าราคาไม่ไปชน HRV, CHR

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 13:13:43 »
มิตซู ตอนนี้จะทำอะไรใหม่ๆ ต้องรอคุยกับ Nissan ก่อนอีก ยิ่งช้าไปกันใหญ่ ผมว่าไม่เอาเข้ามาก็ดีแล้วครับ ไม่งั้นก็คล้ายๆ Lancer อีก คือกว่าจะเอาเข้ามา เค้าเปิดตัวกันไป 2 ปีแล้ว  :'( :'( :'( :'(

ออฟไลน์ VORA

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 13:18:29 »
น่าจะลองเอามา เอามาจากอินโดพร้อม XM ก็ได้ ไม่ต้องลงทุนที่นี่

ว่าแต่มันประกอบที่ไหนหว่า เจ้าeclipse cross เนี่ย ดูทรงออกแนว
เน้นยุโรปเกิ้น แบบ rogue