ผู้เขียน หัวข้อ: ระวัง ซื้อน้ำยาหม้อน้ำBMW ร้านข้างนอกอาจได้ของปลอมครับ  (อ่าน 2708 ครั้ง)

ออฟไลน์ hispza

• Full Member
สืบเนื่องจากกระทู้ที่แล้วผมตั้งถามเรื่องน้ำยาหม้อน้ำครับ
ผมซื้อจากร้านอะไหล่ข้างนอกราคาไม่ได้หนี0 เท่าไหร่นะครับผมเอาสะดวก
เพราะเชื่อใจร้านประจำ แต่แล้วพวามแปลกก็เกิดขึ้นเมื่อผมใช้ไปครบ1 เดือนครับ
น้ำในหม้อน้ำสีจางหายจนเป็นสีใส่เลยครับ
ต้วยความสงสัยว่าโดนปลอมหรือเปล่าจึงค้นหาตาม bmw forum พบว่าเข้าข่ายของปลอมครับ
จึงได้ไปเบิกศูนย์มาเทียบครับ สรุปได้ว่าแพ็คเกจทำไดิ 99.99% จริงๆครับ
มีจุดสังเกตุที่ผมพบมี 2 จุดคือ

1 ของปลอมไม่มีระบุวันเดือนปีผลิตครับ มีแต่โค๊ดอะไรไม่รู้

2 ของปลอมเมื่อเอาเล็บขูดที่ขวดตัวหนังสือบางตัวจะลอกออกมาครับ

แชร์ไว้ให้ระวังเวลาซื้อนะครับ
ในภาพอันที่ผมกาดาวเป็นของแท้เบิกศูนย์ครับ

ออฟไลน์ bongo

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้ผมว่ามีปลอมกันมากเลยครับ อาทิตย์ที่แล้วพึ่งซื้อของ Toyota จากร้านแถวบ้านไป
วันนี้จะมาใส่เลยลองวัดค่าถ่วงจำเพาะกับ pH ดู กลายเป็นว่าคุณสมบัติเหมือนน้ำเปล่าเลย เหมือนเป็นแค่น้ำเปล่าผสมสีชมพูแค่นั้นเอง