ผู้เขียน หัวข้อ: // Suzuki ประเทศไทย อาจมีแผนนำ Solio ประตูสไลด์ มาขายในระดับราคา 600,000 บาท //  (อ่าน 131775 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
ลองส่องเข้าไปดูทุกรุ่น
ไปๆมาๆ
เจ้า Solio นี่น่ารัก หรูดูดีสุดเลยนะเนี่ย
แม่เจ้า ขอให้ขายดีจะได้มีรถแบบนี้เอามาใช้ในเมืองเยอะๆ

ออฟไลน์ SM.

น่าสนใจครับ ใช้ในเมือง ดีแน่ๆ

แต่จะเอามาทั้ง 2 หน้าตาเลยหรอ  ??? ??? ???

ออฟไลน์ Miata

• Jr. Member
  • **
ถ้าทำราคาได้เท่านี้จริง   โปรโมทเรื่องประตูสไลด์หน่อย  ผมว่าขายได้นะครับ

ผมเองมี Swift อยู่คันนึง ถ้ามาราคานี้จริงโอกาศเปลี่ยนเป็นคันนี้สูงมาก
Toyota Camry HV Premium Year 2019
Subaru XV 2.0i Year 2015
Suzuki Swift ECO 1.25L Year 2013
Toyota Vios 1.5E Year 2003 - Retried
MAZDA 323 Sedan 1.6L Year 1995- Retried

ออฟไลน์ llUUTop

• Newbie
  • *
ผมอ่านแล้วขำ comment  นี้สุดอะฮา เห็นภาพเลยครับ
ซูซูกินี่แปลกอยู่อย่าง
รถยนต์แต่ละรุ่นที่ทำออกมาค่อนข้างจะเป็นแบบน่ารักจุ๋มจิ๋ม
แต่มอเตอร์ไซค์ยี่ห้อนี้กลับตรงข้าม
มันคือสุดๆแห่งความหฤโหดเลย อย่าง hayabusa อะไรทำนองนี้เป็นต้น
เหมือนบริษัทคนบ้าเลยครับ
 ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D
It's Me

กระทู้นี้ยอดวิวเกือบแสนแล้ว เชียร์ๆ ให้มาครับ อย่าช้า
ผมเองก็อยากรู้ว่า Kei car จะแจ้งเกิดในนอกบ้านญี่ปุ่นได้หรือไม่

ตอนนี้สงสัยอยู่ว่า

- Kei car มา ทำราคาถูกเท่าๆ Eco car แต่ดูก๊องแก๊ง+ออฟชั่นน้อย = คนจะไม่ซื้อ
- Kei car มา ทำราคาไม่ถูกเท่าไหร่ แพงกว่า Eco car อีก แต่ดูหรู+ออฟชั่นเอยะ = คนจะซื้อ

หวังว่า Solio จะฮิตพอที่จะให้ Kei car สเป็คอื่นๆ มาไทยอีก สเป็คราคาย่อมๆ ก็ให้มาด้วย
Solio จะมีสเป็คราคาประหยัดตามมาด้วยมั้ยก็น่าสงสัย

ออฟไลน์ mamaman

คนไทยชอบ รถ คุ้มค่า ในราคา รับได้ครับ สำหรับ ตลาด ทั่วไป

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เดี๋ยวก็อยากได้แถวสามกันอีกคนไทย 55+

การตลาดต้องดี ราคาต้องเหมาะสม

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

กระทู้นี้ยอดวิวเกือบแสนแล้ว เชียร์ๆ ให้มาครับ อย่าช้า
ผมเองก็อยากรู้ว่า Kei car จะแจ้งเกิดในนอกบ้านญี่ปุ่นได้หรือไม่

ตอนนี้สงสัยอยู่ว่า

- Kei car มา ทำราคาถูกเท่าๆ Eco car แต่ดูก๊องแก๊ง+ออฟชั่นน้อย = คนจะไม่ซื้อ
- Kei car มา ทำราคาไม่ถูกเท่าไหร่ แพงกว่า Eco car อีก แต่ดูหรู+ออฟชั่นเอยะ = คนจะซื้อ

หวังว่า Solio จะฮิตพอที่จะให้ Kei car สเป็คอื่นๆ มาไทยอีก สเป็คราคาย่อมๆ ก็ให้มาด้วย
Solio จะมีสเป็คราคาประหยัดตามมาด้วยมั้ยก็น่าสงสัย
ใช่ๆ

เจอหน้า Delica D2 แต่งแบบนี้
อยากให้ Solio Bandit มาด้วย แปะสติ๊กเกอร์สีดำ ได้หน้าแนว Pajero sport เลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2017, 20:21:59 โดย Dark Overlord »

ผมล่ะอยากให้ Mitsubishi ร่วมแจมด้วยจังเลยครับ
ด้วยการนำ Solio มาเปลี่ยนกันชนหน้านิดนึงขายเป็น Delica D2
แต่นั่นหมายความว่า หน้า Solio รุ่น Bandit ก็ต้องมาด้วย ชิ้นส่วนตัวถังต่างกันหน่อยนึง
ใช้ฝากระโปรงหน้าคนล่ะตัว

เห็นด้วยครับ ผมว่าถ้าขายจากในเครือขาย Mitsu น่าใช้กว่าจาก suzuki อีกครับ

จริงๆ ถ้าได้เครื่อง 1.2 ใน Mirage + ระบบ Mild hybrid ของ Suzuki นี่จะน่าใช้มากๆ

ผมล่ะอยากให้ Mitsubishi ร่วมแจมด้วยจังเลยครับ
ด้วยการนำ Solio มาเปลี่ยนกันชนหน้านิดนึงขายเป็น Delica D2
แต่นั่นหมายความว่า หน้า Solio รุ่น Bandit ก็ต้องมาด้วย ชิ้นส่วนตัวถังต่างกันหน่อยนึง
ใช้ฝากระโปรงหน้าคนล่ะตัว

เห็นด้วยครับ ผมว่าถ้าขายจากในเครือขาย Mitsu น่าใช้กว่าจาก suzuki อีกครับ

จริงๆ ถ้าได้เครื่อง 1.2 ใน Mirage + ระบบ Mild hybrid ของ Suzuki นี่จะน่าใช้มากๆ

ผมเพิ่งเช็คดู หน้าตัวนี้ก็ Suzuki ทำครับ สีดำเชื่องกระจังบนล่างแค่แปะสติ๊กเกอร์เอา
ดังนั้น Mitsubishi ไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรด้วยเลยในการทำ part ยกเว้นเปลี่ยนกระจัง

ถ้า Bandit มาไทยด้วย จะแต่งหน้าแบบนี้ก็ทำได้เลย

ผมว่า spec ของฮ่องกงน่าจะใกล้เคียงกับบ้านเรามากที่สุดครับ

http://www.suzuki.com.hk/uploads/file_1463979455.pdf

http://hk.on.cc/hk/bkn/cnt/lifestyle/20170316/bkn-20170316120943929-0316_00982_001.html

ดูแล้วบ้านเราคงได้หน้าปัดแบบ Swift แน่ๆ ที่เหลือคงตัดออกหมด  :'(

ปล...ใน Web ต้องห้าม มีรูปของ Solio มาไทยจริงๆ ครับ เป็นรุ่นล่าง ดูเรียบๆ มีประตูไฟฟ้าแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2017, 21:23:42 โดย รถสีเขียว »

ผมว่า spec ของฮ่องกงน่าจะใกล้เคียงกับบ้านเรามากที่สุดครับ

http://www.suzuki.com.hk/uploads/file_1463979455.pdf

http://hk.on.cc/hk/bkn/cnt/lifestyle/20170316/bkn-20170316120943929-0316_00982_001.html

ดูแล้วบ้านเราคงได้หน้าปัดแบบ Swift แน่ๆ ที่เหลือคงตัดออกหมด  :'(

ปล...ใน Web ต้องห้าม มีรูปของ Solio มาไทยจริงๆ ครับ เป็นรุ่นล่าง ดูเรียบๆ มีประตูไฟฟ้าแน่นอน

ขอบคุณครับ ได้เห็นภาพเคลียร์ดี
รอลุ้นว่ายังไงกันแน่

ออฟไลน์ nemesis

• Full Member
มาจริงแจ๋วเลย
ทรงเหลี่ยมๆขับง่ายสำหรับภรรยาผมมือใหม่ขับไปส่งลูก
แต่ให้ราคาอยู่แถวนี้จริงๆนะ

โฆษณา TVCM ของญี่ปุ่นครับ วง TOKIO สมัยผมกรี๊ดตอนวัยรุ่นเลย แต่ชอบแค่ 2 อัลบั้มแรกสุดนะ
ผมชอบละครที่โทโมยะ นางาเสะสู้กับซาดาโกะเดอะริงเวอร์ชั่นทีวีด้วย

เอาข้อมูลมาใส่เพิ่มครับ

ไปดูระบบ Smart Hybrid ใน india and indonesia 2 พี่น้องรถยนต์ราคาประหยัด

พบว่าใส่ในเครื่อง diesel 1.3 ของทั้ง Ertiga and ciaz

ดูแล้ว แบตเตอรี่แทบไม่ได้ลงทุนเพิ่มอะไรเลยครับ ใช้แบตติดรถขนาด 70 amp แล้วก็ใส่ ISG แทน ไดชาร์ท ไดสตารท์
ผมว่ามันไม่ซับซ้อนและแทบจะเหมือนระบบ i-ELoop ของมาสด้า เพียงแต่ของ suzuki มันช่วยในเรื่องของกำลังเครื่องได้เล็กน้อย

เท่าที่ดูผมว่าอาจจะเป็น ISG ตัวเดียวกันกับที่ใช้ในญี่ปุ่น ซึ่งถ้าจริง ผมว่ามันคงไม่แพงเท่าไหร่นะครับ ถ้าเสียในอนาคต

ไปดูระบบ Smart Hybrid ใน india and indonesia 2 พี่น้องรถยนต์ราคาประหยัด

พบว่าใส่ในเครื่อง diesel 1.3 ของทั้ง Ertiga and ciaz

ดูแล้ว แบตเตอรี่แทบไม่ได้ลงทุนเพิ่มอะไรเลยครับ ใช้แบตติดรถขนาด 70 amp แล้วก็ใส่ ISG แทน ไดชาร์ท ไดสตารท์
ผมว่ามันไม่ซับซ้อนและแทบจะเหมือนระบบ i-ELoop ของมาสด้า เพียงแต่ของ suzuki มันช่วยในเรื่องของกำลังเครื่องได้เล็กน้อย

เท่าที่ดูผมว่าอาจจะเป็น ISG ตัวเดียวกันกับที่ใช้ในญี่ปุ่น ซึ่งถ้าจริง ผมว่ามันคงไม่แพงเท่าไหร่นะครับ ถ้าเสียในอนาคต

ถ้าไม่แพงจริง และ Suzuki ไทยมีวิสัยทัศน์ก็น่าเอามาครับ

ออฟไลน์ AboveGod

ถ้าไม่แพงจริง และ Suzuki ไทยมีวิสัยทัศน์ก็น่าเอามาครับ

นึกอีกที

มาจริง ไม่ได้ยินใครพูดถึง i-E loop ในมาสด้าเลยน่ะสิครับ
อาจเป็นการเพิ่มต้นทุนเปล่าๆ ที่มีส่วนทำให้แพงขึ้น รถขายไม่ได้เจ๊ง
เดี๋ยวรุ่นอื่นๆ ไม่ได้มา  :(

ออฟไลน์ Fun_Hadyai

• Full Member
เออติก้ายังกล้าเอามาขาย ผมว่ารุ่นนี้มา ขายดีกว่าเออติก้ากระจุยแน่ แล้วซูซูกิจะได้กลับมาผงาดเหมือนตอนสวิฟ เข้ามาขายแน่นอนครับ อย่าลังเลเลย เอาเข้ามาเห๊อะ

smileymee

• บุคคลทั่วไป
น่าสนใจดีจังครับผม ^^

ออฟไลน์ TNP

• Sr. Member
ผ่านมาเกือบ 2 เดือน  กระทู้นี้ มีคนมารีวิว 114,211 คน !!!!!

ออฟไลน์ mamaman

ถ้า ประกอบ กับ โดนภาษี ต่ำๆ
น่าสนใจมากครับ
แต่ผมอยากได้ 4X4

ทำ CKD ก็ไม่น่าจะแพงนะ