ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปวันนี้ MG3 เป็นรถที่วางใจได้ เล่นได้รึยังครับ  (อ่าน 16248 ครั้ง)

ออฟไลน์ SHRTheCrown

• Full Member
สวย... สำหรับผมไม่สวยเลย
งานภายใน... หยาบเปราะ เหมือนของเล่นเด็ก ลอกกันบ้างแล้ว
เกียร์... AMT ไม่มีใครเขาใช้แล้ว ดีแค่ต้นทุกมันถูก
เครื่อง... กินน้ำมันเหมือนรถ 1.8L แถมอืดพอๆ กับ eco-car 1.2L
พวงมาลัย... ไฮดรอลิคย้อนยุค กระปุกน้ำมันก็รั่วกันแล้ว ยังไม่ทันไรเลย
เซ็นเซอร์... ก็เห็นรวนกันแล้ว รถดับ เบรคไม่อยู่ บ้างละ

ผมยังไม่เห็นไรดีเลยนะ บอกว่ามีคานโน้นนี้นั่น ปลอดภัยทำไมทดสอบชนได้แค่ 3 ดาว ?

ผมว่าของแบบนี้มันแล้วแต่คนมองแหละครับ
บางคนก็ว่าสวยบางคนก็จะว่าไม่สวย ที่ลอกนั่นไม่แน่ใจว่าเป็นคันเดียวหรือหลายคัน เพราะจากที่ติดตามมาเห็นมีแค่คันเดียว
พวงมาลัยก็แล้วแต่คนถนัดอีกพูดยาก บางคนชอบบางคนไม่ชอบ

ส่วนเรื่องอื่นก็ประมาณนั้นครับ หาสาเหตุกันต่อไปว่าเป็นที่อะไร ค่อยๆแก้กันไป

ออฟไลน์ Spada_Valess

• Sr. Member
สำหรับผม ดีไซน์ ไม่ผ่านครับ เทียบ 2 fiesta ไม่ได้เลย เหมือนโบราณรถคนละยุค
ช่วงล่าง การขับขี่ อัตราเร่ง ก็แพ้ 2 fiesta อีกเทียบไม่ได้
วัสดุภายใน ไม่ผ่านนน

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
สำหรับผม ดีไซน์ ไม่ผ่านครับ เทียบ 2 fiesta ไม่ได้เลย เหมือนโบราณรถคนละยุค
ช่วงล่าง การขับขี่ อัตราเร่ง ก็แพ้ 2 fiesta อีกเทียบไม่ได้
วัสดุภายใน ไม่ผ่านนน

เห็นด้วย 100% ตามเหตุผลเลยครับ
1 ออกแบบมานานมากกก กว่าจะมาไทย ดีไซน์ก็ยังไม่ลงตัวอีกต่างหาก
2 วัสดุ look cheap
3 เครื่องยนต์ เกียร์ สู้ใครเขาไม่ได้ตามประสาแบรนด์รองจากจีน

แต่คนที่สนใจน่าจะมาจากอารมณ์ล้วนๆ มากกว่าครับ 555
ผมก็เพิ่งมาเข้าใจอารมณ์คนที่ออกไปตั้งแต่แรกๆ ว่าเขาชอบกันประมาณไหน

1 ถูก 2 ตกแต่งดูไม่เรียบมีจุดน่าสนใจ 3 คงจะน่ารักสีแจ่ม

ผมเองก็อยากได้สีเหลือง แต่งแบบตามภาพครับ 555
แต่ก่อนคิดเหมือนกันเป๊ะ เพราะเราก็มองเป็นว่าอันไหนงานออกแบบตกยุค

ออฟไลน์ ToRo

• Jr. Member
  • **
ก็ดูสวยดีครับ แต่ยังไงผมก็ไม่ซื้อมาขับแน่นวล
ยกเว้นจะผ่าน 10 ปีแล้ว
ผมไม่ไว้ใจตระกูลนี้ครับ ส่วนตัวล้วนๆ

คิดเหมือนผมเลยครับ

ออฟไลน์ BenzParagon

• Sr. Member
  • . . .
"ขายของ ที่แม้ คน... ก็อยากซื้อ" คำประมาณนี้

ใคร ? กล่าว

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?