ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆจะช่วยกรุณาให้ผมซักเรื่อง ได้ไหมครับ???!!!  (อ่าน 5590 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuttapatJazz

• Hero Member
ผมขอร้องจากพี่ๆในเว็บนี้เป็นครั้งแรกในชีวิตเลยครับ

ขอร้องเถอะครับ อย่าเอาเรื่องการเมืองมาเกี่ยวข้องกับชื่อ กับรูปภาพ กับSignatureเลยครับ

แค่นี้บ้านเมืองก็เครียดพออยู่แล้ว

เอาแค่ว่ารายงานสถานการณ์ก็พอครับ

ไม่ต้องแสดงความคิดเห็นกันหรอกครับ

ผมดูที่นี่อย่างห่างๆมาตั้งแต่ที่นี่เปิดใหม่เลย

ที่นี่มีแต่มิตรภาพดีๆ

ถึงบางทีผมจะตอบใครไม่ดีบ้าง คนอื่นตอบกันไม่ดีบ้าง

แต่ก็ไม่มีเรื่องโกรธเคืองกัน

แต่ตอนนี้เริ่มมีเรื่องการเมืองเข้ามามากขึ้น

แสดงความเห็น จากความคิดของตัวเอง

ต่างกรรมต่างวาระต่างความคิด

ผมเกรงและกลัวว่า

บ้านหลังนี้จะไม่สงบสุขเหมือนเมื่อก่อน

ตอนนี้ชาติเราก็แย่พออยู่แล้ว

ขอซักที่นึงเถอะครับ

ที่ๆให้เข้ามาพักผ่อนใจบ้าง

ที่ผมขอคงไม่ยากเกินไปนะครับ

ขอบคุณครับ

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ VenusF

• Full Member
Re: พี่ๆจะช่วยกรุณาให้ผมซักเรื่อง ได้ไหมครับ???!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 20:34:53 »
ผมขอร้องจากพี่ๆในเว็บนี้เป็นครั้งแรกในชีวิตเลยครับ

ขอร้องเถอะครับ อย่าเอาเรื่องการเมืองมาเกี่ยวข้องกับชื่อ กับรูปภาพ กับSignatureเลยครับ

แค่นี้บ้านเมืองก็เครียดพออยู่แล้ว

เอาแค่ว่ารายงานสถานการณ์ก็พอครับ

ไม่ต้องแสดงความคิดเห็นกันหรอกครับ

ผมดูที่นี่อย่างห่างๆมาตั้งแต่ที่นี่เปิดใหม่เลย

ที่นี่มีแต่มิตรภาพดีๆ

ถึงบางทีผมจะตอบใครไม่ดีบ้าง คนอื่นตอบกันไม่ดีบ้าง

แต่ก็ไม่มีเรื่องโกรธเคืองกัน

แต่ตอนนี้เริ่มมีเรื่องการเมืองเข้ามามากขึ้น

แสดงความเห็น จากความคิดของตัวเอง

ต่างกรรมต่างวาระต่างความคิด

ผมเกรงและกลัวว่า

บ้านหลังนี้จะไม่สงบสุขเหมือนเมื่อก่อน

ตอนนี้ชาติเราก็แย่พออยู่แล้ว

ขอซักที่นึงเถอะครับ

ที่ๆให้เข้ามาพักผ่อนใจบ้าง

ที่ผมขอคงไม่ยากเกินไปนะครับ

ขอบคุณครับ

;D ;D

เห็นด้วยครับ ขอแค่รายงานสถาณการณ์พอไม่ต้องแสดงความคิดเห็นครับ
เพราะมันจะทำให้ยิ่งแย่ไปใหญ่

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
Re: พี่ๆจะช่วยกรุณาให้ผมซักเรื่อง ได้ไหมครับ???!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 20:36:27 »
ทุกคนในนี้เป็นพี่เป็นน้องกันหมดครับ  ไม่้ต้องห่วงครับผมมั่นใจว่าพี่น้องในเว็ปนี้ บ้ารถ มากกว่าการเมืองแน่ๆ

พี่น้องในเว็ปนี้มีวุฒิภาวะสูงครับ ไม่ต้องห่วง แถมยัง mod เว็ปนี้ เผด็จการด้วย อิอิ(ขอแซว)  ;D ;D

ขอบคุณครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 20:36:59 »
เห็นด้วยเช่นกันครับ

คุณจะรักใครชอบใคร ก็เอาเถอะ

แต่...

เรามาร่วมมือกันเถอะ

นะครับ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 20:48:32 »
ตัดปัญหาแต่เนิ่นๆ

ผมว่าปิดระบบ Signature ไปก่อนก้อได้นะ
บางเวปอย่าง Overclockzone เค้าก้อทำมานานแล้ว

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 21:04:53 »
เห็นด้วยคร้าบ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 21:15:10 »
เห็นด้วยครับ

ไม่ใช่ว่าแค่ลายเซ็นหรือavatarในเวปบอร์ด แต่อยากจะให้รวมถึงหัวMSNของท่านด้วยนะครับ เพราะตอนนี้ก็มีการแตกแยกกันเพราะหัวMSNของแต่ละคนที่เลือกฝ่ายกันอย่างสุดโต่งกันแล้วนะครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 21:24:14 »
ไม่อยากให้ใส่ ภาพ ในส่วนของ Signature เลยครับ

มันทำให้อ่านยาก และเพิ่มเนื้อหาขยะเข้ามาในเว็บ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 21:30:27 »
เห็นด้วยครับ

ไม่ใช่ว่าแค่ลายเซ็นหรือavatarในเวปบอร์ด แต่อยากจะให้รวมถึงหัวMSNของท่านด้วยนะครับ เพราะตอนนี้ก็มีการแตกแยกกันเพราะหัวMSNของแต่ละคนที่เลือกฝ่ายกันอย่างสุดโต่งกันแล้วนะครับ

ถ้าMSNด้วยคงไม่ไหวอ่ะครับ ไม่มีที่ระบาย ฮ่าๆ

;D ;D
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 21:36:22 »
ขอบคุณน้องคนชื่อพิมพ์ยากที่ตั้งกระทู้นี้ และเห็นด้วยว่าเว็บเราควรเป็นเขตปลอดสี

เรื่อง Signature นั้นผมอนุโลมให้ใส่ภาพได้ แต่ขนาดไม่ควรใหญ่ และโดยเฉพาะอย่างยิ่งความสูงของภาพไม่ควรมาก
แม้เมาส์จะมีปุ่ม scroll แต่ในเมื่อคนส่วนใหญ่ต้องการสนทนาและอ่าน เราควรมีความเกรงใจในระดับหนึ่ง

Signature ที่เป็นข้อความ ควรมีประโยชน์ อ่านแล้วขำก็เป็นประโยชน์ถ้ามันไม่กระทบกระเทียบใคร หรือบางคนอาจจะใช้เป็นที่ำสำหรับเขียนว่าตัวเองใช้รถอะไรอยู่บ้าง (ถ้ามีไม่เกิน 5 คันล่ะก็นะ) เพราะคนอื่นอ่านเห็น เขาจะรู้ว่าคุณมีประสบการณ์ตรงกับรถเหล่านี้ และสามารถ PM ไปคุยโดยตรงได้ ผมสนับสนุนการให้ความช่วยเหลือและทำความรู้จักกันแบบนี้

หรือบางคนอาจจะเขียนว่าตัวเองจบสถาบันไหนมา ดีไม่ดีมาเจอรุ่นพี่รุ่นน้องกันแถวๆนี้ อันนี้ก็ถือว่าเป็นประโยชน์ ให้รุ่นพี่รุ่นน้องได้เจอกัน ทำนองนี้

ผมเชื่อว่าเครื่องมีที่มีให้ใช้ มีให้เพื่อเป็นประโยชน์ ซึ่งสมาชิกไม่น้อยเลยก็ใช้ประโยชน์จากมันได้ดี เลยคิดว่าจะคงเอาไว้ก่อน

ทั้งนี้

Signature ไม่ได้เอาไว้ด่าคนอื่น
Signature ไม่ได้เอาไว้โพสท์ขายของหรือโพสท์ว่าตัวเองทำกิจการอะไร

ขอบคุณครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 21:42:52 »
อย่าเอา sign ผมออกเลยครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 22:07:25 »
รับทราบและเห็นด้วยคับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 22:10:46 »
ขอบคุณน้องคนชื่อพิมพ์ยากที่ตั้งกระทู้นี้ และเห็นด้วยว่าเว็บเราควรเป็นเขตปลอดสี

เรื่อง Signature นั้นผมอนุโลมให้ใส่ภาพได้ แต่ขนาดไม่ควรใหญ่ และโดยเฉพาะอย่างยิ่งความสูงของภาพไม่ควรมาก
แม้เมาส์จะมีปุ่ม scroll แต่ในเมื่อคนส่วนใหญ่ต้องการสนทนาและอ่าน เราควรมีความเกรงใจในระดับหนึ่ง

Signature ที่เป็นข้อความ ควรมีประโยชน์ อ่านแล้วขำก็เป็นประโยชน์ถ้ามันไม่กระทบกระเทียบใคร หรือบางคนอาจจะใช้เป็นที่ำสำหรับเขียนว่าตัวเองใช้รถอะไรอยู่บ้าง (ถ้ามีไม่เกิน 5 คันล่ะก็นะ) เพราะคนอื่นอ่านเห็น เขาจะรู้ว่าคุณมีประสบการณ์ตรงกับรถเหล่านี้ และสามารถ PM ไปคุยโดยตรงได้ ผมสนับสนุนการให้ความช่วยเหลือและทำความรู้จักกันแบบนี้

หรือบางคนอาจจะเขียนว่าตัวเองจบสถาบันไหนมา ดีไม่ดีมาเจอรุ่นพี่รุ่นน้องกันแถวๆนี้ อันนี้ก็ถือว่าเป็นประโยชน์ ให้รุ่นพี่รุ่นน้องได้เจอกัน ทำนองนี้

ผมเชื่อว่าเครื่องมีที่มีให้ใช้ มีให้เพื่อเป็นประโยชน์ ซึ่งสมาชิกไม่น้อยเลยก็ใช้ประโยชน์จากมันได้ดี เลยคิดว่าจะคงเอาไว้ก่อน

ทั้งนี้

Signature ไม่ได้เอาไว้ด่าคนอื่น
Signature ไม่ได้เอาไว้โพสท์ขายของหรือโพสท์ว่าตัวเองทำกิจการอะไร

ขอบคุณครับ

สรุปก็คือ  ผมควรจะเปลี่ยนชื่อใช่มั้ยครับฮ่าๆ

:D :D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 23:23:01 »

ไม่เอาออกครับ แต่ช่วยย่อลงให้เล็กกว่านี้นิดนึงเถอะ  เจตนา ไม่เปลี่ยนไปหรอกครับผม

นะนะ

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 23:45:51 »
คนไทยด้วยกันมาช่วยทำมันให้น่าอยู่กว่าเดิมดีที่สุดครับ

ชอบใครไม่ชอบใครเก็บไว้ก่อน มาสร้างบ้านกันก่อน

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 16:30:01 »
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ
'19 Honda Civic EL

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 19:30:08 »

ไม่เอาออกครับ แต่ช่วยย่อลงให้เล็กกว่านี้นิดนึงเถอะ  เจตนา ไม่เปลี่ยนไปหรอกครับผม

นะนะ
พยายามแล้ว แต่ทำไม่เป็นครับ มันเป็น ไฟล์ gif ใช้โปรแกรมสามัญประจำบ้านอะไรย่อได้บ้างครับท่าน

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 21:57:15 »
ใช้ ACDsee หรือไม่ก็พวก MS-Office picture manager ก็ได้

ผมทำมาให้แล้วข้างล่าง เซฟแล้วเอาไปแทนของเดิมได้
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 05:54:56 »
ขอบคุณครับท่านผู้การ
ใส่ใจทุกรายละเอียดจริงๆ