ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเก่งอังกฤษช่วยแปลข่าว CNN นี้ให้หน่อยครับ  (อ่าน 6945 ครั้ง)

ออฟไลน์ supernobita

• Newbie
  • *
Re: ใครเก่งอังกฤษช่วยแปลข่าว CNN นี้ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 15:08:56 »
มันค่อนข้างจะการเมืองนะครับ แต่จะแปลคร่าวๆ CNNว่า ทำใมในหลวงของเราถึงไม่มาทำให้บ้านเมืองสงบ ทั้งๆที่ในอดีตเมื่อปี 1992 และปี 2006 ท่านออกมาคลี่คลายปัญหา   และมัน( ขอใช้คำว่ามันเพราะท่าทางมันดูถูกชาติเรา)บอกว่าทำไมในตอนนี้ที่กลุ่มเสื้อแดงประท้วงเรียกร้องการเลือกตั้ง ในหลวงของเราไม่จัดให้มีการเลือกตั้งเพื่อบ้านเมืองจะได้สงบ แบบเค้าเน้นคำมากเลยว่าทำใมไม่ออกมา

ดูแล้วเกลียดCNN มากเลยครับ ไม่แปลกใจหลายประเทศไม่ชอบประเทศนี้
ถ้าไม่เหมาะสมลบได้เลยครับ

ออฟไลน์ Disk™

• Hero Member
  • High Society Sallon Gallery
Re: ใครเก่งอังกฤษช่วยแปลข่าว CNN นี้ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 15:21:51 »
ผมคาดว่า lobbyist ของใครบางคนอาจจะเริ่มทำงานแล้ว
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ supernobita

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 15:23:47 »
ผมคาดว่า lobbyist ของใครบางคนอาจจะเริ่มทำงานแล้ว

คิดเหมือนกันเลยครับ ช่วงนี้มีข่าวแนวนี้ออกมาเรื่อยๆเลย

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 16:59:51 »
แย่มากๆ  :'(

ออฟไลน์ BrownCony

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 17:15:35 »
ผมว่าการเผยแพร่ด้วยตัวคุณเจ้าของกระทู้ และมาโพสในเวบนี้เสี่ยงกับข้อกฎหมาย
รวมถึงการให้ความเห็น การแปล

มันเสี่ยงนะครับ

ออฟไลน์ euro

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 18:00:58 »
โปรดอย่าให้ความสนใจพวกฝรั่ง ที่แสร้งเสนอข่าวทำนองนี้ ที่อาจทำให้ระคายเบื้องยุคลบาท ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 19:07:56 »
ใครช่วยไปบอก CNN หน่อยได้มั้ยว่าถ้าไม่รู้จริงกรุณาอย่าเสือก

ขออภัยที่พูดแรงแต่มันเหลือจะทน

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 19:52:31 »
CNN เป็นเพียงสื่อยี่ห้อหนึ่งครับ

ขึ้นชื่อว่าสื่อ หน้าที่คือเสนอความจริง ความเป็นกลาง

ผู้เสพสื่อ มีหน้าที่อ่านให้มาก แล้ววิเคราะห์ด้วยตัวเอง

อ่านได้ครับ แต่อย่าเพิ่งเชื่อทันที
มีสื่ออีกมากให้อ่านเพิ่มก่อนตัดสินใจ

ยุคข้อมูลข่าวสารแบบบนี้ เราต้องอ่านให้มาก วิเคราะห์ให้ลึกกว่าเดิมครับ
เพราะสื่อมันเข้าถึงตัวเราเร็วกว่าเดิม

ออฟไลน์ #PETH#

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 22:59:19 »
CNN เป็นเพียงสื่อยี่ห้อหนึ่งครับ

ขึ้นชื่อว่าสื่อ หน้าที่คือเสนอความจริง ความเป็นกลาง

ผู้เสพสื่อ มีหน้าที่อ่านให้มาก แล้ววิเคราะห์ด้วยตัวเอง

อ่านได้ครับ แต่อย่าเพิ่งเชื่อทันที
มีสื่ออีกมากให้อ่านเพิ่มก่อนตัดสินใจ

ยุคข้อมูลข่าวสารแบบบนี้ เราต้องอ่านให้มาก วิเคราะห์ให้ลึกกว่าเดิมครับ
เพราะสื่อมันเข้าถึงตัวเราเร็วกว่าเดิม

เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 02:36:07 »
ล่าสุดภาครัฐทราบแล้วครับ กำลังหาทางตอบโต้อยู่ครับผม

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 12:06:50 »
โดนบล็อกไปแล้วอ่าครับ .....