ผู้เขียน หัวข้อ: เจ็บปวดใจที่สุด ( พี่ๆทีมงานครับ ช่วยปิดกระทู้หน่อย ไปกันใหญ่ละ )  (อ่าน 5927 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
แพทย์ผู้ที่รับใช้ใกล้ชิด  เล่าให้ฟังว่าภาพที่พ่อนั่งเหม่อลอยอยู่ริมแม่น้ำเจ้าพระยาเป็นเวลานาน เหมือนจะ ร้องไห้นั้น ณ.ที่ตรงนั้นกับเวลาที่ยาวนานพ่อพูดออกมาประโยคเดียวว่า "เราไปทำอะไรให้เขาเจ็บช้ำ หรือ คนไทยเหล่านั้นถึง โกรธ/เกลียดเราขนาดนี้"พ่อพูดพร้อมกับน้ำตาคลอแล้วมองไปที่ควันที่พุ่ง
มา จากอาคารบ้านเรือนต่างๆ จากหน้าต่างของ รพ.

ผู้อยู่ใกล้ชิดพ่อน้ำตา ไหลพรากเพราะสงสารพ่อที่ทำทุกอย่างทั้งชีวิตพ่อเพื่อ คนไทยมาตลอด

ถึงแม้ขอความนี้ ไม่มีแหล่งยืนยัน
แต่ลูกทุกคนคงรู้ดีว่าพ่อของพวกเรานั้นเสียใจมากแค่ไหน 

จาก fordfocussociety.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2010, 13:37:34 โดย OHM.KRABI »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: เจ็บปวดใจที่สุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 22:58:40 »
และจังจำกันได้มั้ย
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=Mbl6uf3y0rI&feature=player_embedded[/youtube]
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 23:37:14 »
Long live the King
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ iamapisit

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 01:12:51 »
ผมเชื่อว่าคนไทยรักในหลวงครับ
long live the king

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 03:07:17 »
คนพวกนั้นเขาไม่ได้ โกธรหรือเกลียดท่านนะ (ผมเคยคุยและได้สัมผัสมา)
ผมว่าคนพวกนั้นน่ะรักท่านมากกว่าที่พวกเรารักซะอีก เพราะเขาพวกนั้นเป็นเกษตกรเป็นรากหญ้า
และโครงการและสิ่งที่ท่านช่วยเหลือมันมีมากนะที่ลงไปตามต่างจังหวัด
ตัวอย่าง ในปีงบประมาณ 2550 กรมชลประทานได้งบประมาณรวมทั้งสิ้น 33,835 ล้านบาท
โดยแผนงานในปี 2550 กรมชลฯ มีการดำเนินโครงการขนาดใหญ่จำนวน 9 โครงการ รวมเป็นเงิน 8,243 ล้านบาท
โดยเป็นโครงการที่เปิดโครงการโดยคณะกรรมการประสานงานโครงการอันเนื่อง มาจากพระราชดำริจำนวน 4 โครงการ
แล้วอย่างงี้พวกที่มาจากต่างจังหวัดเขาจะไม่รักท่านมากกว่าพวกเราเหรอครับ?

และชาวต่างจังหวัดพวกนั้นก็ได้รับการปลูกฝังมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วว่าต้องรักต้องเทิดทูลสถาบันกษัตริย์
สื่อออกโทรทัศน์วิทยุตั้งแต่เช้ายันเย็น ไหนจะข่าวรอบสองทุ่มอีก

ถ้าใครไม่เห็นด้วยว่าเขาพวกนั้นไม่รักสถาบันกษัตริย์ก็ว่ามานะครับ บอกเหตุผลของคุณมาอย่าใช้อารมณ์เป็นที่ตั้ง

ออฟไลน์ VenusF

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 03:32:26 »
ว่าจะไม่ออกมาพูดแล้วนะครับขอโทษด้วยนะครับ
ผมยังจำได้ครับ คลิปที่ จขกท.
นำมาลงได้ครับ คนไทยรัก ในหลวงทุกคนครับ
ยิ่งรากหญ้าคนเฒ่าคนแก่นี่ ยิ่งชีพเลยครับ
ผมว่า ถ้าไม่มีแหล่งยืนยันจริงอย่าเอามาพูดเลยจะดีกว่าไหมครับ
ผมเข้าใจเจตนา ของ จขกท.ดีครับ เหมือนกับ ข้อมูลที่มีการใส่ร้าย ..... เยอะครับ
มันมีอะไรมากกว่านั้นครับ ผมเองก็พูดไม่ได้ และช่วงนี้อะไรๆก็เปราะบาง
เปลี่ยนเป็น Long live the King แทนดีไหมครับ :)

ออฟไลน์ Ohyoyo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 04:08:36 »
ว่าจะไม่แล้วนะ แต่เห็นข้อความประมาณนี้บ่อยมากๆ (โดยเฉพาะใน FB)
แต่ผมเห็นครั้งแรกเมื่อสักต้นเดือนเมษายนปีนี้ มันเป็น Forward Mail

ผมเห็นด้วยกับคุณ VenusF และ คุณ prai เท่าที่ผมสัมผัสมา คนตามชนบทรักและก็เทิดทูนพระองค์ท่านจริงๆ และจากใจจริงด้วย
เหมือนเพลงของคุณธงชัยเลย เป็นรูปที่มีทุกบ้านจริงๆ  ขนาดปฏิทินที่มีรูปพระองค์ท่านเค้ายังไม่กล้าทิ้งเลย เคยเห็นเก็บมาหลายสิบปี
(มีทุกปีด้วย ก็ปฏิทินนี่นา ส่วนใหญ่ได้จาก ธกส. เนื่องจากเป็นลูกค้า(เงินกู้) ชั้นดี ใช้หนี้ทุกปี)
เก่าจนซีดไปหมดแล้ว แต่เค้าเป็นเสื้อแดงครับ แล้วจะเอาอะไรมาบอกว่าถ้าเป็นเสื้อแดงแล้วไม่รักในหลวง เขาก็ยังเป็นคนไทยนะ

ย้อนกลับมาข้อความหน่อย คือมันไม่มีที่มาน่ะครับ แต่มีคล้ายคลึงกันเมื่อปีพ.ศ. 252x (จำไม่ได้น่ะครับ แต่ต้นๆ) คล้ายๆกันนี้ตอนนั้นบ้านเมืองเรา
มีปัญหาเรื่อง ผกค. ผมจำไม่ได้เป๊ะๆ จึงไม่ขอยกมาอ้าง แต่บอกได้ว่าเป็นกระแสพระราชดำรัสในทำนองเดียวกัน

จะเห็นได้ว่ามันคนละเหตุการณ์ และในข้อความใช้คำว่า "พ่อ" แทน น่าจะเป็นการเลี่ยง

ตอนนี้ก็แตกแยกกันพอแล้ว อะไรผิดอะไรถูกก็ต้องว่ากันตามกระบวนการ อย่าพยายามให้มันแตกแยกกว่านี้อีกเลยครับ

เอวังด้วยประการละฉะนี้

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Sr. Member
    • Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 07:54:50 »
เรารักในหลวงครับ Long Live The King

ออฟไลน์ tyro24

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 08:12:12 »
กรุณาอย่าตีความ คำว่า เขาเหล่านั้น เป็นใคร ไม่่ง้้นก็จะไม่จบกัน ผมว่า ตัวผมเองรู้อะไรน้อยมากสู้ พวกท่านๆ ไม่ได้เลย  แต่กรุณาอย่าตีความเลย
                                       ผมรักในหลวง ผมคิดได้แค่นี้ ทำตามหน้าที่ให้ดีที่สุด ตามพระราชดำรัส
jazz 08 ford focus 06 navara 4 dr. 4wd 07 mazda 2 2010

ออฟไลน์ CRO

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 09:11:18 »
มานั่งคิดดูแล้วที่ post ไปสุ่มเสียงเกินไปเลยขอเหลือแค่นี้ละกันครับ ^^''

อยากจะฝากไว้นะครับว่า ให้เปิดรับข้อมูลข่าวสารทั้งหลายๆฝ่าย คิดให้เป็นเหตเป็นผล อย่าใช้อารมณ์มากจนเกินไป และอย่าเชื่ออะไรจนเกินไป วันนี้อาจจะถูก พรุ่งนี้อาจจะไม่ถูก แล้วท่านจะผ่านเหตุการณ์นี้ไปได้ แต่ที่แน่ๆและถูกต้องแน่นอนไม่ว่าจะใช้เหตุผลหรืออารมณ์มาคิดแล้วคือ ในหลวงท่านทรงทำเพื่อพวกเราเยอะมากครับ ปัจจุบันก็ยังไม่หยุด แม้แต่ใน กทม เองหลายคนก็คงทราบคือโครงการแก้มลิง ก่อนหน้าที่ท่านจะมาจัดการให้ นักการเมืองคนไหนก็จัดการให้ไม่ได้ หลังจากที่ท่านพระราชทานแนวความคิดนี้แล้วนำไปปฎิบัติ จะเห็นว่าน้ำท่วม กทม หนักๆนานๆนี่เกิดขึ้นน้อยมาก..

ผมรักในหลวงครับ  :D :D :D :D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2010, 09:50:20 โดย CRO »

ออฟไลน์ SUN-PS

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 09:38:57 »
เกษตรกร  ชาวไร่ชาวนา เทิดทูนในหลวงอันนี้ยิ่งกว่าจริงครับ
แต่ไอ้พวกที่มันลอบยิงคนกับเผาบ้านเผาเมืองผมว่าไม่ใช่

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 09:44:07 »
เท่าที่รู้คนที่เผามันพวกสลัมบางส่วน พวกถูกจ้าง พวกบ้าพลัง และสวมรอยครับ
ต้องยอมรับว่าทุกสังคมมีคนเลว แต่ปัญหาคือการจัดการดูและของภาครัฐด้วย

แต่ส่วนอะไรก็ตามที่เหลื่อมล้ำและไม่มีการยืนยัน ผมว่าไม่ควรนำมาเสนอตอนนี้ ตอนที่สถานการณ์ยังก้ำกึ่งนะครับ

ทรงพระเจริญ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 09:53:37 »
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=oRILcws6yBY&feature=related[/youtube]

ผมคงไม่พูดอะไรมากครับ ไปดูกันใน youtubeเอานะครับ จะจริงจะเท็จก็พิจารณากันครับ

ออฟไลน์ sakano

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 09:58:33 »

อย่างที่ข้างบนแหละครับ

ฝ่ายแดงนั้น รวบรวมคนมาจากหลายๆแหล่ง

ซึ่งมีแหล่งที่เป็นพวกล้มสถาบัน เช่น กลุ่ม นปช usa ที่ถูกจับไปแล้ว หรือ กลุ่ม แดงสยาม รัฐไทยใหม่ หรือ กลุ่ม ใจ อึ๊งภากรณ์ เป็นต้น

ที่ได้ประกาศจุดยืนนี้อย่างแน่ชัด ในการปราศัย ในหลายๆแห่ง

ซึ่งใครที่ใช้ internet เป็น ก็จะสามารถค้นหาดูได้ง่ายๆมาก

ในเมื่อเป็นแบบนี้  พวกผมจึงไม่สามารถยอมรับได้  

ซึ่งก็ทำให้พวกชาวบ้านที่เดือดร้อนจริงๆ หรือคนที่ไม่เห็นด้วยในเรื่องอื่นๆ ที่เข้าร่วมเป็นกลุ่มเดียวกันกับแดงล้มสถาบัน

พลอยไม่ได้รับการยอมรับไปด้วย ถึงเเม้ว่าจะเป็นส่วนใหญ่กว่าพวกแดงล้มสถาบันก็ตาม

ถ้าหากว่ามีการแบ่งแยกพวกแดงล้มสถาบัน ออกจากกลุ่มอื่นๆที่มาชุมนุมอย่างชัดเจนแล้ว

ผมเชื่อว่าพวกเขาจะได้รับการปฏิบัติและการยอมรับจากคนจำนวนมากในสังคมครับ

>:(

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 10:43:07 »
ผมว่าปิด topic ดีกว่าครับ ไม่ยากอ่านกระทู้กลายพันธ์
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ tintin.an

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 13:03:52 »
กระทู้เริ่ม ออกนอกแนวทางแล้วครับ จะเป็นการเมืองอีกแล้วว     ..       รบกวน ผู้ดูแลระบบด้วยครับ เว็ป เรื่องรถ นะครับ

ออฟไลน์ VenusF

• Full Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 13:08:54 »
จาก Long live the king กลายเป็นกระทู้แสดงความคิดเห็นด้านการเมืองซะงั้น
เรียน admin ปิดกระทู้ด้วยครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 13:13:27 »
เฮ้อ ต้องการอะไรกันครับนี่  ???

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมล็อคนะครับ

ไม่ต้องพูดอะไรมาก บอกแล้ว ขอแล้ว เตือนแล้ว
ล็อคมันซะเลย

ถ้ามีสาวความยืดต่ออีก แตกกระทู้มาอีก จะไม่ล็อค แต่จะลบเลย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8