ผู้เขียน หัวข้อ: พ่อชอบรถ สีดำ แต่ตอนไปดูรถมีสีแดงโชว์ลูกสาวตัวเล็กอยากได้มาก??  (อ่าน 3725 ครั้ง)

ออฟไลน์ pjs6306

• Hero Member
ทำไงดีครับ...แต่สีดำเป็นสีต้องห้ามของพ่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2017, 10:25:26 โดย pjs6306 »

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ตามใจคนขับครับ
แต่ถ้าเป็นรถคันเดียวของบ้าน ตามใจเจ้าของรถครับ  8)

ออฟไลน์ Visual

• Sr. Member
เรื่องสีพยายามอย่าถามเด็กครับ เด็กๆเปลี่ยนสีที่ชอบทุกครึ่งปี
หลานผมต้นปีชอบสีชมพู ปลายปีชอบสีเขียว อีกปีชอบสีฟ้า แล้วกลับมาสีชมพูอีกครั้ง  ::)

ออฟไลน์ ^Yimm@^

ปกติขับสีดำอยู่หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็ออกไปเลยครับ แต่ถ้าไม่ใช่ เวลามีอุบัติเหตุ คนข้างๆท่านก็จะพูดว่าบอกแล้วไงสีไม่ถูกโฉลก บลาๆๆๆ
เรื่องความชอบของเด็กก็หาทางเฉไฉไปครับ เช่น รอรนนาน เลิกผลิต ดูแลยาก ก็ว่าไปครับ

ออฟไลน์ SM.

เรื่องสีดี สีต้องห้าม มันแล้วแต่คนนะครับ เชื่อ ไม่เชื่อ

ถ้าที่บ้านเชื่อกันหมด ก็เลี่ยงไปเถอะครับ จะได้ไม่มีปัญหา

ออฟไลน์ 0%

เลือกเอาที่ทุกคนใช้แล้วสบายใจ เอาที่ทุกคนอยู่ด้วยแล้วมีความสุข

ออฟไลน์ mirthhahaha

แม่ผมบอกว่าผมไม่ถูกกับสีขาว แต่ตอนนี้ผมใช้รถสีขาวมาแล้ว 7 ปี มีอุบัติเหตุชนแค่ครั้งเดียว คือโดนตัดหน้า ก็แค่กันชนถลอกนิดๆหน่อยๆ
เรื่องแบบนี้ขึ้นอยู่กับความเชื่อส่วนบุคคลแหละครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
เดาว่าคุณพ่อเกิดวันพฤหัส  ;)

ออฟไลน์ Smart

ซื้อ MG3 ครับ รถแดงหลังคาดำ...พบกันครี่งทาง

ออฟไลน์ pjs6306

เดาว่าคุณพ่อเกิดวันพฤหัส  ;)
ครับ สีดำเป็นสีรถที่อยากได้มาตลอด

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
หลอกผู้ใหญ่แล้ว มาหลอกเด็กกันต่อ  ::)

เด็ก ไม่แน่นนอน ไม่มีกรอบ

ผู้ใหญ่ แน่นนอน มีกรอบ และ/หรือ ไม่แน่นนอน ไม่มีกรอบ

ทางเลือก หนึ่ง

ถาม ลูก

ทำไมหนูถึงอยากได้รถสีแดงคะ ?

ลูก : หนูชอบค่ะ

พ่อ : แล้วหนูไม่อยากได้รถสีอื่นบ้างหรือคะ (พาดูรถสีอื่นๆรวมสีดำ)

ลูก : หนูไม่ชอบค่ะ

พ่อ : แล้วต่อไปหนูจะชอบรถสีแดงอยู่ไหมคะ

ลูก : หนูไม่รู้ค่ะ

พ่อ : พ่อชอบสีดำ งั้นหนูกับพ่อ มาเล่นเกมเกี่ยวกับตัวเลขกันไหมคะ ? ใครคิดออกก่อน ได้เลือกสีรถ

หาเกม sudoku ยากๆ 1ตาราง (ห้ามดูเฉลย)

กรณี คุณ คิดออกก่อน คุณได้เลือก สีรถ

ถาม ลูก ต่อ คิดออกยังคะ ? เดี๋ยวพ่อมีรางวัลปลอบใจให้

ลูก : รางวัลปลอบใจอะไรคะ

พ่อ : ลูกคิดออกก่อน เดี๋ยวพ่อมีรางวัลปลอบใจให้แน่นอน

รางวัล เช่น พาเล่น กีฬา และ/หรือ กิจกรรมนันทนาการ อื่นๆ โดยซื้อ อุปกรณ์สีที่ลูกชอบให้

กรณี ลูก คิดออกก่อน ลูกได้เลือก สีรถ

ซึ่ง อำนาจการตัดสินใจ จริงๆ ยังอยู่ที่คุณ

คุณจะ ตัดสินใจ อย่างไร ? คุณจะ เป็น ตัวอย่าง แบบไหน ให้ ลูก ?

เห็นอะไรไหม ?

ใน หนึ่ง เหตุการณ์

สามารถ ฝึก ศาสตร์ วิทยา กิจกรรม มุมมอง อดีต ปัจจุบัน อนาคต

ให้ ลูก และ ตัวเอง ได้ กี่ อย่าง

ใคร ก็ได้ บอก ผม ให้ หาย สงสัย สักที วันโลก วันยูเรนัส วันเนปจูน สีอะไร ต้องห้าม ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2017, 16:32:11 โดย BenzParagon »

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ซื้อรถโมเดลคันเล็กๆสีแดงให้ลูกสาวไปครับ  :P

ออฟไลน์ w212cdi

คนจ่ายเงินเป็นคนตัดสินใจ

ออฟไลน์ jkdragon

• Full Member
ซื้อสีดำ แต่แปะ "รถคันนี้สีแดง" แล้วพาลูกนั่งรถสีดำ ไปซื้อรถบังคับสีแดงให้ลูก

ออฟไลน์ j@ckie

• Jr. Member
  • **
ผมกับเมียเกิดวันพฤหัสทั้งคู่ ใช้ civic es สีดำ มา 12 ปี จนขายออกไปยังไม่เคยเกิดอุบัติเหตุ ตอนนี้เปลี่ยนเป็น civic fc ก็ยังซื้อสีดำเหมือนเดิม

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สีดำต้องห้ามคนซื้อ ลูกสาวชอบสีแดง
ก็เอาใจลูกสาวหน่อยสิครับอย่าทำตัวเหมือนพ่อผม อิๆ

ออฟไลน์ ps000000

พ่อแม่ก็แพ้ลูกครับ 555

แพ้แล้วค่อยตามบ่นทีหลัง