ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องร้านติดเกจ์วัดความร้อนหน่อยครับ  (อ่าน 4879 ครั้ง)

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
คุณพ่ออยากให้ติด เกจ์วัดความร้อน แบบในรูปครับ ใส่ HR-V กับ Jazz GK แต่ไม่รู้จักร้านที่จะทำเลย พี่สมาชิกท่านไหนพอจะมีร้านไหนแนะนำมั้ยครับ

ปล.ไม่เอาแบบที่เกจ์วัดกลมๆที่ติดบนคอนโซลนะครับ ที่บ้านไม่ชอบ อยากให้ติดแบบรูปครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ mirthhahaha

• Sr. Member
ลองหา Smart Gauge ดูครับ แบบที่เสียบ OBDII ดูครับ
อ่านได้หลายค่ากว่า ไม่ต้องตัดต่อสายไฟอะไรด้วยครับ

ออฟไลน์ Sippaphas

• Newbie
  • *
เห็นด้วยกับเม้นต์บนครับ

ผมใช้ smartgauge อยู่เช่นกัน มันได้เรื่องของ Monitor ระบบอย่างอื่นด้วย เช่น

Intake Temp , Batt voltage, อ่านค่าจากไฟ Engine Check show ได้

แต่ถ้าวิธีลองดูพวก Bluetooth OBD แล้วดูบน Smartphone ก็ได้ครับ
2012 : Honda Jazz GE S
2015 : Honda HRV 1.8EL Limited
2017 : Honda CR-V 2.4EL

เห็นด้วยกับเม้นต์บนครับ

ผมใช้ smartgauge อยู่เช่นกัน มันได้เรื่องของ Monitor ระบบอย่างอื่นด้วย เช่น

Intake Temp , Batt voltage, อ่านค่าจากไฟ Engine Check show ได้

แต่ถ้าวิธีลองดูพวก Bluetooth OBD แล้วดูบน Smartphone ก็ได้ครับ

ลองหา Smart Gauge ดูครับ แบบที่เสียบ OBDII ดูครับ
อ่านได้หลายค่ากว่า ไม่ต้องตัดต่อสายไฟอะไรด้วยครับ

พี่พอจะมีร้านหรือแหล่งแนะนำมั้ยครับ

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ benzz

• Newbie
  • *
ตามนี้ครับ

ออฟไลน์ Push in Boost

• Full Member
ลองหา TK SHOP ใน FB ดูครับ

น่าจะเป็นตัวเดียวกับคลิปนี้

ออฟไลน์ Push in Boost

• Full Member
ลองหา TK SHOP ใน FB ดูครับ

น่าจะเป็นตัวเดียวกับคลิปนี้
แก้ไขครับ คนละตัวกัน

ออฟไลน์ samaklen

หาใน ebay มีเยอะครับ
ถ้าจะใช้ไร้สาย ใช้ตัวเสียบ OBD2 แบบ WIFI จะทำงานได้ดีกว่า BT ครับ

ออฟไลน์ sukhontha

ถ้าจะหามาดูขนาดนั้น  ติดเทมป์คอนโทรลเลยดีกว่าครับ  ผมก็ติด...ปรับสปีดพัดลมได้ตามต้องการ  พันกว่าบาท  เอง....

ขอบคุณครับ สรุปผมจัด OBD2 Smart Guage Pro V.2 ไปเรียบร้อยแล้วครับ 2 ตัว 3พันนิดๆ

ออฟไลน์ final

• Sr. Member
ขอบคุณครับ สรุปผมจัด OBD2 Smart Guage Pro V.2 ไปเรียบร้อยแล้วครับ 2 ตัว 3พันนิดๆ

อยากสอบถามครับ หลังจากติดเกจ์วัดความร้อนแล้ว ความร้อนของรถ jazz gk วัดได้เท่าไหร่หรอครับ

อยากสอบถามครับ หลังจากติดเกจ์วัดความร้อนแล้ว ความร้อนของรถ jazz gk วัดได้เท่าไหร่หรอครับ

ของ Jazz ความร้อนจะวัดได้ประมาณ 84-86 ํC ครับ ส่วนไฟฟ้าวัดได้ที่ 13.8-14.1 V. ครับ