ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำเเนะนำ สาเหตุที่เกิดเสียงผิดปกติ ของรถ acv 41 หน่อยครับ  (อ่าน 2020 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sunny37

• Full Member
เป็นเครื่องเสียงติดรถยนต์นะครับ ผมไปเคลมทำสีเสกิร์ต เเล้ววันนี้ไปรับรถ มีเสียงผิดปกติจากเครื่องเสียงตาม ( เป็นเสียง วีๆๆๆ เหมือนกลไกทางเเมคคานิคในเครื่องเสียงกำลังหมุนทำงานอยู่ เเต่เครื่องเล่นก็ขึ้น error เเตกต่างกันครั้งเเรกที่เสัยเวลาขึ้น error จะไม่มีเสียงเเบบนี้)
 - เครื่องเสียงนี้เคยอ่านเเผ่นเเล้วขึ้น error เเล้วครั้งนึง ก็เอาไปซ่อมจนใช้งานได้ปกติ
 - เสียงเเบบนี้จะติดทุกครังที่หมุนกุญเเจไปตำเเหน่ง on เเละจะดับของมันเองเมื่อผ่านไปสักครุ่นึง เเม้ว่าจะสตาสเครื่องก็ไม่ดับ
มีพี่ๆคนไหนพอทราบสาเหตุ ช่วยเเนะนำวิธีเเก้ปัญหาให้หน่อยครับ. ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2017, 18:10:43 โดย Sunny37 »

ออฟไลน์ CJ.

• Hero Member
ที่เคยเป็น แต่ไม่ใช่รุ่นนี้นะครับ คืออาการคล้ายๆแบบนี้ เสียงวี้ดๆคือเสียงมันรวน แล้วติดเองดับเองอะไรทำนองนี้ จอก็รวนไปด้วย

สาเหตุคือตัวเครื่องเสียครับ ของผมเสียตามอายุการใช้งาน แต่ผมไม่แน่ใจว่าจขกท.จะเป็นแค่เครื่องเสียแบบผมหรือเปล่า เห็นอาการคล้ายๆกันครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Sunny37

• Full Member
ที่เคยเป็น แต่ไม่ใช่รุ่นนี้นะครับ คืออาการคล้ายๆแบบนี้ เสียงวี้ดๆคือเสียงมันรวน แล้วติดเองดับเองอะไรทำนองนี้ จอก็รวนไปด้วย

สาเหตุคือตัวเครื่องเสียครับ ของผมเสียตามอายุการใช้งาน แต่ผมไม่แน่ใจว่าจขกท.จะเป็นแค่เครื่องเสียแบบผมหรือเปล่า เห็นอาการคล้ายๆกันครับ

ขอบคุณครับผม อาการใช้เลย :'(