ผู้เขียน หัวข้อ: อีกไม่นานเราคงมีรถยนต์ไฟฟ้าราคาถูกใช้อย่างแน่นอน เตรียมตังค์ไว้ได้  (อ่าน 5367 ครั้ง)

ออฟไลน์ lay

• Hero Member
แจ่มมาก! รถยนต์ไฟฟ้าไซซ์เล็กที่สุดในโลก วิ่งบนบก แล่นในน้ำได้ บังคับแบบเครื่องบินเจ็ต ผลิตในไทย  ราคา4แสน

สนใจตามไปดูครับhttps://www.sentangsedtee.com/big-idea/article_705

ออฟไลน์ Ruksadindan

ได้ราคาจบตามนั้นใช่ไหมล่ะครับ

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

• Full Member
ใช้ในเมืองนี่สบายเลย แต่ถ้านอกเมืองนี่ดูจากขนาดอาจต้องระวังหน่อย
~~

ออฟไลน์ ps000000

เอ้าครับรอมาตั้งแต่หนุ่มๆละ

ออฟไลน์ HHHsung

ยี่ห้อนี้ผมจำได้ว่าราวๆ 2-3 ปีที่แล้ว มาเปิดบูท ในงานมอเตอรืโชว์ เพื่อหาผู้ร่วมลงทันทำรถในไทย

เทคโนโลยีรถเป็นของญี่ปุ่น ไปยืนคุยที่บูทเคล้มตามเลยนะ ติดว่าไม่มีตังค์ไม่งั้นคงจะร่วมลงทุนด้วยแล้ว

ออฟไลน์ Peter Parking

• Jr. Member
  • **
เคยเห็นรายการ "ดูให้รู้" พาไปดู Office เค้าที่ญี่ปุ่นเป็น Office ไม่ใหญ่มากร่วมทุนกับคนไทย (อาจารย์ ม.ธรรมศาสตร์) และผลิตออกมาครับ
คนในทีมเค้าจะเป็นวิศวกรที่เกษียณแล้ว กับ วิศวกรที่หมดไฟใน บริษัทรถยนต์ใหญ่ๆ และมาหาความท้าทายกับบริษัทเล็กๆที่มีความน่าสนใจ

ผู้ริเริ่มโครงการเป็นผู้ชายใส่แว่นตัวสูงๆ ใช้ชีวิตสมถะ อยู่ในห้องแคบๆ แต่ passion พี่แกเหลือล้นจริงๆครับ

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
แล่นในน้ำได้

กะเอามาขายที่กรุงเทพเต็มเหนี่ยวเลยสิเนี่ย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Olympuspen

• Sr. Member
อีกนานครับ ผ่านกำแพงน้ำมันแห่งชาติ ประเทศนี้ให้ได้คงยาก อาจจะได้เห็นจากประเทศข้างบ้านเราก่อนด้วย..

ออฟไลน์ Auto

ผมไม่เชื่อราคานี้

ออฟไลน์ tvm

อีกนานครับ ผ่านกำแพงน้ำมันแห่งชาติ ประเทศนี้ให้ได้คงยาก อาจจะได้เห็นจากประเทศข้างบ้านเราก่อนด้วย..
ขอเป็นความรู้ครับ กำแพงที่ว่าคือ???

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
รอสเปคออกก่อนครับ ราคาด้วย รถไฟฟ้ารถเล็กคราวก่อนทำซะอึ้ง  :'(

ออฟไลน์ OHMMY

ผมว่ามันคือรถสนามกอล์ฟแบบลงน้ำได้ไม่ใช่เหรอครับ  :(

ออฟไลน์ Impulse

ถ้าไม่สเปคต่ำจนใช้การบนถนนแทบไม่ได้ ก็ไม่สามารถทำราคานี้ได้ครับ

ออฟไลน์ lay

ผมว่ามันคือรถสนามกอล์ฟแบบลงน้ำได้ไม่ใช่เหรอครับ  :(

น่าจะใช่ครับ

ออฟไลน์ lay

ถ้าไม่สเปคต่ำจนใช้การบนถนนแทบไม่ได้ ก็ไม่สามารถทำราคานี้ได้ครับ

+1ครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
รอสเปคออกก่อนครับ ราคาด้วย รถไฟฟ้ารถเล็กคราวก่อนทำซะอึ้ง  :'(

1 ล้านบาทชิมิ